สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ขอถามเรื่องการใช้ฟิล์มนะครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

สวัดดีครับผมน้องใหม่ ขอรายงานตัวนะครับ
    คือผมจะได้ plus 4 ประตูสีขาวมุก
    เดือนสิงหาคมนี้ (แบบว่าเอาตามฤกษ์ยามครับ) อยากจะถามพี่ๆว่า มีใครใช้ฟิล์ม 3 m บ้างครับคือเซล เขาแถมให้มีให้เลือก 3 m กับ ลามิน่า แต่ผมชอบ 3 m มากกว่า ผมคิดจะติดแบบปรอท หน้า 40 ข้างรอบคัน 60 ครับ
    เบอร์บานหน้าเต็ม fxr-40 หรือจะใช้ fxr-35 ดีกว่าครับ ส่วนด้านข้าง เบอร์ fxr-20 ครับผมอยากทราบว่ามีใครใช้ แล้วปัญหามีหรือเปล่าเรื่องกันร้อนได้จริงใหม่ และอีกอย่าง จะมี ปัญหาเกี่ยวกับ gps หรือเปล่า ถ้าเราจะติดเพิ่มที่หลัง หรือว่าพี่ ๆมีอะไรที่ดีกว่านี้ แต่ถ้าแพงหรือดีเกินไปเซลเขาจะยอมติดให้เราหรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจครับ ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเรื่องการใช้ฟิล์มนะครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

รถขาวฟิล์มดำสวยครับ ถ้ารถดำฟิล์มปรอทมันจะขัดให้สีขึ้นครับ แนะนำ หน้า40 คู่หน้า60 สามบานหลัง80ครับ สวยๆ

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเรื่องการใช้ฟิล์มนะครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ อยากถามว่า ฟิมปรอทมันจะไม่ค่อยดำหรือว่าอย่างไรครับทำให้ รถสีขาวจืด คือผมต้องการกันแดดได้ดีหน่อยมันร้อน แต่ดำเกินไปกลัวกลางคืนรับไม่ได้ จะเสียเงิน 2 ต่อ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ถ้าออกปรอทมากมันจะกลืนกะสีขาวอ่ะครับตามที่เห็นมา ส่วนสีดำหน้า40มันไม่ได้มืดมากครับออกจะใสด้วยซ้ำ ลองมองๆดูรถตามถนนอ่ะครับ

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

ครับผม แล้วระหว่างฟิม ลามิน่า กับ 3 m อันใหนดีกว่ากันทั้งเรื่องอายุ กันความร้อน แต่ไม่ใช่ฟิม รุ่นราคาแพงนะครับ เอารุ่นราคาเท่าๆกัน
    ตามสเป็คที่ผมบอกครับ

User ID
    17146
    Status
    โพส
    118

ผม หน้า 60เต็ม ข้างรอบคัน 80ครับ 3m ครับ หน้า60ผมว่า ไม่มีดนะครับ กลางคืน

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

3M เย็นกว่าในราคาพอๆกัน ลองมาแล้วกะลามิน่า(รถญาติผมนะครับ) จนต้องไปขูดลามิน่าออก ไปเอา 3M มาใส่
    (รอบคัน 3000-3500บาท ราคาปลีกที่วรจักรเอาไว้ต่อรองกะเซลล์นะครับ เซลล์ไปติดได้ราคาส่งถูกกว่านี้อีก)
    รหัสฟิล์ม 3M จะงงๆ ตรงมันจะกลับกัน อย่าง FXR-40 คือค่าฟิล์ม = 60 คือเอาตัวหลังไปลบร้อยครับ
    แต่ไม่ต้อง งงก้อได้ครับ บอกช่างว่าอยากได้เบอร์ไหน ช่างเค้าบวกลบให้

ส่วนกังวลกับ GPS ก้อตัดทิ้งไปได้เลย ต่อให้ติดฟิล์ม 80 รอบคัน
    สัญญาณยังยิงลงมา จับได้ปกติครับ ถ้าGPS รุ่นไหน จับไม่ได้ โยนมันทิ้งไปครับ
    เพราะ test GPS จีน ไว้ในบ้าน มีหน้าต่างด้านเดียว มีกันสาด ยังจับได้สบายๆ
    แล้วเดี๋ยวนี้มีตัวจับสัญญาณเร่งเกนขยายช่วย แยกขาย ประมาณพันกว่าบาท ยิ่งเสริมให้ดีไปกันใหญ่

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

หน้า 40 ไม่มืดครับ ผมว่ากำลังดีครับ 60 มืดไปครับ(ในความคิดผมคนเดียวครับ) ผมขับรถพ่อ + รถเพื่อน ผมว่ามันมองทางไม่ชัดเท่าที่ควรครับ

คือตอนแรกผมได้จาก 0 มาคือ 40หน้า 60 รอบคัน(ปรอทนิดๆ) ไม่ร้อนครับถ้าไม่เจอแดดจัดๆ ไม่ร้อนแน่นอนครับ แต่ผมว่า 60 รอบคัน ทำให้ผม(โดนบังคับ บอกว่าจริงเปนรถลูกค้าท่านอื่น พอดีผมเร่งเลยต้องเอา)

มองกระจกมองข้างไม่ชัดเท่าที่ควร ปัจจุบันเปลี่ยนเปน สีชา50% ลามิน่า ในสามบานหน้า กับ 80ลามิน่า สามบานหลัง คือบ้านหน้าไม่ร้อนมาก แต่ร้อนกว่าของเดิม

แต่ได้เรื่องความสวย ถ้าน้าจะติดฟิมสีชา ผมแนะนำ ลามิน่าหรืออะไรที่ดีกว่านี้ ไม่งั้น ร้อนมากๆๆๆๆครับ เคยนั่งรถรุ่นพี่ ฟิมสีชาตามกระแส ร้อนโคตรๆครับ และไม่นาน

ก้อจะซีด แบบรถเพื่อนผมทีติดมาสีชา ไม่มียี่ห้อ ร้อนสราดดดดด ครับ ที่คุยกับร้านที่ติด เค้ามีตั้ง 3m ลามิน่า ไฮคูล และอื่นๆ เค้าบอก สามเอ็มดีกว่าลามิน่านิดหน่อยครับ

ความร้อนพอๆกันครับ เหนน้าแม็คเม้นข้างบนเรื่อง GPS ได้ปกติตามที่น้าแม็ค กล่าวไว้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yo GLV : 20-06-2011 เมื่อ 12:39

User ID
    17836
    Status
    โพส
    29

ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบดี ทุกๆคนเลยครับ ถ้าใครมีข้อเสนอแนะมาอีกก็ได้นะครับ ก่อน 25 มิ.ย นี้ครับ ผมจะได้สรุปบอกเซล ว่าจะเอาแบบใหนดีครับ

Disappear
    ผู้เยี่ยมชม

3m อีกเสียง

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

3M ไม่เคยใช้ แต่เคยใช้ มีน่า 3ปี ปรอทลอก คันนี้ ใช้HI cool กันร้อน ดีกว่า มีน่าอีก
    ผม ดำปรอท ออกเทาๆๆหน่อย60รอบคัน สบายตา ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=27385

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    3M เย็นกว่าในราคาพอๆกัน ลองมาแล้วกะลามิน่า(รถญาติผมนะครับ) จนต้องไปขูดลามิน่าออก ไปเอา 3M มาใส่
    (รอบคัน 3000-3500บาท ราคาปลีกที่วรจักรเอาไว้ต่อรองกะเซลล์นะครับ เซลล์ไปติดได้ราคาส่งถูกกว่านี้อีก)
    รหัสฟิล์ม 3M จะงงๆ ตรงมันจะกลับกัน อย่าง FXR-40 คือค่าฟิล์ม = 60 คือเอาตัวหลังไปลบร้อยครับ
    แต่ไม่ต้อง งงก้อได้ครับ บอกช่างว่าอยากได้เบอร์ไหน ช่างเค้าบวกลบให้

ส่วนกังวลกับ GPS ก้อตัดทิ้งไปได้เลย ต่อให้ติดฟิล์ม 80 รอบคัน
    สัญญาณยังยิงลงมา จับได้ปกติครับ ถ้าGPS รุ่นไหน จับไม่ได้ โยนมันทิ้งไปครับ
    เพราะ test GPS จีน ไว้ในบ้าน มีหน้าต่างด้านเดียว มีกันสาด ยังจับได้สบายๆ
    แล้วเดี๋ยวนี้มีตัวจับสัญญาณเร่งเกนขยายช่วย แยกขาย ประมาณพันกว่าบาท ยิ่งเสริมให้ดีไปกันใหญ่
    +10 เรื่องจีพีเอสครับ ผมเมกะแค็ปจนๆ บานหน้า60 นอกนั้น 80 หมด ไม่เห็นจะต้องไปซื้อตัวดึงสัญญานมาเลย ดีไม่ดีอยู่ที่เครื่องละครับ

ข้อมูลกระทู้