หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong k ดูโพส
    รอมาสองเดือนกว่าแล้วคับ ไม่เห็นแววป้ายขาวเลย แจ้งเคลมไว้ก็สุดๆคับ ประกันอนุมัติตั้งแต่21/3/54 บอกว่าโทรแจ้งก็ไม้แจ้ง พอโทรไปตามเมื่อ28/3/54ถึงรู้ว่าอนุมัติแล้วและแจ้งผมว่าต้องรอหลังสงกรานจึงเอารถเข้าซ่อมได้ พอถามว่าประมานวันไหน บอกเดี๋ยวโทรมาแจ้งเอง เซ็งมากๆๆคับ
    ปล.ลืมบอกไป0รุ่งเจริญเทพารักษ์คับ
    ผมออกรถที่รุ่งเจริญ บางนา-ตราด ออกรถปี08 แต่ได้ยางปี04 ยางอะไหล่08 อะไรของมันวะ เข้าไปที่ศูนย์ๆบอกว่าพี่เอาไปเปลี่ยนเองป่าวงั้นตรวจลายนิ้วมือ
    เลยถ้าไม่ใช่ลายนิ้วมือผมคืนรถ นึกว่าจะเก่งงั้นหนูเปลี่ยนให้แต่พี่ต้องเสียค่าแรงเองนะ ได้ขอให้ได้ยางปี08มาก็พอ เพราะวันนั้นศูนย์ปิดไม่มีช่างต้องเปลี่ยน

ข้างนอก หลังจากได้ป้ายไม่เคยเข้าไปอีกเลยครับแค่นี้ยังโกงแล้วต่อไปล่ะไม่ต้องสืบ55

User ID
    7127
    Status
    โพส
    572

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

ย้ายมา รุ่งเจริญ เทพารักษ์ ใกล้บ้านหน่อย ไม่วายไปเคลมวาล์วน้ำครับช่างบอกต้องจอดรถไว้1วันครับ พอเช้าไปเอารถช่างบอกยังไม่เสร็จครับพี่ยังหาไม่เจอ
    ทั้งๆที่บอกว่าเป็นที่วาล์วนะ ช่างบอกเปลี่ยนแล้ว ผมบอกว่าทำไม่หายอ่ะครับ ช่างบอกงั้นผมลองเอาหม้อน้ำมาลองให้แล้วมันไปเอาที่ไหนวะ คิดในใจ ยิบเครื่อง

มือไปถอดหม้อน้ำอีกคันที่เอามาซ่อม คิดในใจมันไม่ธรรมดาช่างศูนย์นี้ เอามาลองก็ไม่หาย ผมเลยโทรไปที่ศูนย์ใหญ่ รังสิต ให้ช่างใหญ่มาตรวจสอบตรวจไป
    ตรวจมาครับวาล์วน้ำใส่ผิดด้าน งานเข้าแล้วช่างเดาๆไปเลื่อย ยังไม่หมดครับเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องปกติ มีช่างคนนึงบอกผมว่ามีราคาพิเศษนะ ยังไงวะ

พอยืนดูซักพักมีรถมีมาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วลูกค้าไม่เข้ามาดูช่างเปลี่ยน มันถ่ายน้ำมันออกประมาณ3-4ลิตร ที่เหลือมันเก็บไว้ขาย แบบพิเศษอ่ะครับ

ต้องขออภัยอาจจะยาวไปหน่อยแต่ไม่อยากให้สมาชิกโดนหลอก ครับผม

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน ตอบ: Re: ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong k ดูโพส
    รอมาสองเดือนกว่าแล้วคับ ไม่เห็นแววป้ายขาวเลย แจ้งเคลมไว้ก็สุดๆคับ ประกันอนุมัติตั้งแต่21/3/54 บอกว่าโทรแจ้งก็ไม้แจ้ง พอโทรไปตามเมื่อ28/3/54ถึงรู้ว่าอนุมัติแล้วและแจ้งผมว่าต้องรอหลังสงกรานจึงเอารถเข้าซ่อมได้ พอถามว่าประมานวันไหน บอกเดี๋ยวโทรมาแจ้งเอง เซ็งมากๆๆคับ
    ปล.ลืมบอกไป0รุ่งเจริญเทพารักษ์คับ
    0 นี้ โดนเหมือนกันเลยครับ ห่วยมาก ผมไม่มีวันเข้าไปเคลม สี และถ่ายน้ำมันเครื่อง 0 นี้อีกแน่นอน 0 นี้อยู่หน้าซอยบ้านผมเลย แต่ไม่มีวันเข้าไปทำ 0 นี้อีก

ซ่อมสี แจ้งเครม ช้ามาก ไม่โทรตามไม่โทรมาบอก นัดทำสี พอทำเสดไม่มีโทรบอก ผมถอดไว้ให้เค้าทำ เสดแล้วไม่มีโทรบอก ต้องโทรไปตาม

บอกเสร็จแล้ว ให้เข้าไปใส่ได้เลย ผมเลยขอนัดเปนวันเสา เพราะจะได้ไม่ต้องลางานไป พอไปถึง เจอพนักงาน บ่นเชิงด่าว่า น้องพี่บอกว่ายังไม่เสร็จน้องรีบมาทำไม

อ่าวแสรด ก้อตอนโทรมามีคนบอกเสร็จแล้ว ผมก้อเถียงไป เค้าบอก ว่ายังไม่เสร็จ ไม่ใช่พี่โทรแจ้งน้องไม่ต้องมา อ่าวอีห่า จะรู้ได้ไงว่าเสียงใคร

ผมก้อบอกว่า เห้ยวันนั้นโทรมาบอกให้มาใส่ได้เลย เสียงผู้ชาย เข้าดูอีกที เจอครับ เสร็จแล้ว อ่าวทำไมไม่ทำให้ละเอียดก่อน เข้าใจว่าลูกค้าเยอะ

แต่การที่ลูกค้าเยอะ งานคุณเยอะ แต่คุณเลือกเองจะทำงานแบบนี้ คุณเหนือย แต่คุณก้อได้ตังค์จากเงินที่คุณทำ กรุณา ทำงานให้เหมือนตอนรับเงินเดือนด้วยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้