สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน ขอถามเซียนล้อแม็กเกี่ยวกับยี่ฮ้อแม็กหน่อยครับ

ขอถามเซียนล้อแม็กหน่อยครับพอดีไปแลกแม็กมาเป็นแม็กตามในรูป (แลกนานแล้วเหมือนกัน) แต่ตอนแลกตอนนั้นไม่ได้สงใสอะไร แต่ตอนนี้เริ่มสงใสแล้วครับเลยอยากถามน้าๆหน่อยรายระเอียดแม็ก มีรอยปั้มที่หลังก้าน Mand In Taiwan
    4X114.3 5X114.3 18X7.5 48ET ทั้ง 4 วงครับแต่ไม่มีบอกยี่ฮ้อเลยไม่รู้ว่าเป็นของอะไร มีแต่สติกเกอร์ Nismo และเจ้าของเดิมก็บอกว่าเป็น Nismo แต่เป็นรุ่นที่หายากครับไม่รู้จริงหรือเปล่า แต่แม็กแข็งมากครับผมตกหลุมแบบแรงๆมาไม่รู้กี่ครั้งแต่ไม่เคยเป็นไรเลย ตอนนี้เอาไปทำเป็นสีทองขอบเงาแล้วครับ แต่ว่าจะหาสติกเกอร์มาติดที่ก้านแม็ก เลยอยากรู้ว่าเป็นแม็กยี่ฮ้ออะไรกันแน่ รบกวนเซียนแม็กหน่อยนะครับ ในรูปเป็นตอนที่ยังไม่ได้ทำสีนะครับ ตอนนี้ทำสีเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย

ชื่อ:  IMG_2302.jpg
ครั้ง: 1695
ขนาด:  45.4 กิโลไบต์

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเซียนล้อแม็กเกี่ยวกับยี่ฮ้อแม็กหน่อยครับ

ดันให้ครับผม รอน้าๆมาตอบ

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเซียนล้อแม็กเกี่ยวกับยี่ฮ้อแม็กหน่อยครับ

แต่ร้านที่ทำสีแม็กบอกว่าไม่ใช่ Nismo แต่ไม่รู้ลายอะไร

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

เป็นของไตหวันแท้ไงครับน้า
    ลายของน้าจะเหมือนรุ่นLM GT4 ตามรูปที่ผมแนบให้เป็นของแท้ครับ ตัวก้านแม๊กจะไม่มีการลบเหลี่ยม
    แม๊กnismo จะผลิตโดยบริษัทRay Engineering
    Attached Images Attached Images  

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    เป็นของไตหวันแท้ไงครับน้า
    ลายของน้าจะเหมือนรุ่นLM GT4 ตามรูปที่ผมแนบให้เป็นของแท้ครับ ตัวก้านแม๊กจะไม่มีการลบเหลี่ยม
    แม๊กnismo จะผลิตโดยบริษัทRay Engineering
    เยี่ยมเลยค่ะ กูรูจริงๆ

User ID
    16852
    Status
    โพส
    134

ล้อแท้ที่ทำมาจากญี่ปุ่นจะปั้ม make in japan มาเลยครับ ไม่ได้ปั้มแค่japan ครับ ตอนนี้แม็กไต้หวันก็อปหมดเลยครับ ทั้งแม็กทั้งสติ๊กเก้อติดที่ล้อแถมทำซะเหมือนมากเลยครับ

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

ขอบคุณครับ แต่น้ำตาจะไหลครับเมื่อเย็นนี้จะรีบมาทำงานดันมีคนจอดรถขวางทางออกแถมดึงเบลกมืออีกเหลือช่องออกนิดเดียวตามหาเจ้าของก็ไม่เจอผมก็พยายามเบียดออกมาโยกซ้ายโยกขวาอยู่นาน จนแถบจะรอดอยู่แล้วเชียวแม็กดันไปเกี่ยวกับปายท่อรถที่จอดขวางไว้เป็นรอยเลยดีนะเป็นแค่ก้านเดียวสีก็พึ่งทำมาใหม่คงจะต้องไปหาสติกเกอร์มาติดทับรอยแทน

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ azuma ดูโพส
    ล้อแท้ที่ทำมาจากญี่ปุ่นจะปั้ม make in japan มาเลยครับ ไม่ได้ปั้มแค่japan ครับ ตอนนี้แม็กไต้หวันก็อปหมดเลยครับ ทั้งแม็กทั้งสติ๊กเก้อติดที่ล้อแถมทำซะเหมือนมากเลยครับ
    ถูกต้องเลยครับ ตอนนี้ของก๊อปมันทำเหมือนมากๆ เหมือนทุกจุดเลยก็มีครับ
    เหลืออยู่อย่างเดียวที่พอสังเกตุได้คือน้ำหนักของแม๊ก ซึ่งถ้าใครไม่เคยได้ลองยกของแท้ก็ลำบากหน่อยครับ
    มีอีกวิธีคือเราต้องรู้สเปคน้ำหนักของแม๊กแท้ แล้วก็จับของที่เราจะซื้อขึ้นชั่งน้ำหนักเลยครับ (แต่เจ้าของเค้าอาจจะมองค้อนนิดนึง 5555++)

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    เยี่ยมเลยค่ะ กูรูจริงๆ
    ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ผมก็รู้แบบงูๆปลาๆอ่ะครับ

ข้อมูลกระทู้