หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 40

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

มาตรฐาน ตอบ: Re: 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manitmai ดูโพส
    ได้รถแล้วครับ และก็ลองขับแล้ว กลับต่างจังหวัดออกมอเตอร์เว ใช้ความเร็วเฉลี่ย 100-110 ก.ม./ช.ม. กินไป กิโลละ 1.51 บาท ราคาแก๊ส 11.20 ครับ ขับช้ามากแล้วนะครับ
    กินแก๊สที่ 7.5 ก.ม./ลิตรครับ รู้สึกว่า กินแรงไปนะ ขำกันเลยที่เดียว
    อัตตรากินแก๊ส ไล่ ๆ กานครับ รถผมเฉลียก้ออยู่ประมาณ 7-8 กม/ลิตร ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

ประมาณนั้นเลยครับของผมก้ประมาณ 8 กม/ลิตร ที่ความเร็ว 110-120 ครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

มาตรฐาน ตอบ: 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ประมาณนั้นเลยครับของผมก้ประมาณ 8 กม/ลิตร ที่ความเร็ว 110-120 ครับ
    น้าศิลป์ครับ ผมหากระทู้ ที่ว่าปัญหาตามหลังที่น้าโพสไว้ไม่เจอ รถผมเสียงดังที่บริเวณโช๊คขวาหลัง เวลามีคนนั้งที่เบาะหลัง(80-90 กก.) ถ้าขับไปคนเดียวไม่เป็น เริ่มเป็นตั้งแต่ไปติดถึงแก๊สมาครับ ผมไม่มั่นใจว่า โครงยึดถังแก๊ส มันไปโดนโช๊ครึป่าว เพราะตอนจอดปกติ มันไกล้กันมากไว้ยกรถขี้นแท่นก่อนจะมาอัพให้ดูอีกทีครับ แล้วน้า แก้ไขได้รึยังครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    น้าศิลป์ครับ ผมหากระทู้ ที่ว่าปัญหาตามหลังที่น้าโพสไว้ไม่เจอ รถผมเสียงดังที่บริเวณโช๊คขวาหลัง เวลามีคนนั้งที่เบาะหลัง(80-90 กก.) ถ้าขับไปคนเดียวไม่เป็น เริ่มเป็นตั้งแต่ไปติดถึงแก๊สมาครับ ผมไม่มั่นใจว่า โครงยึดถังแก๊ส มันไปโดนโช๊ครึป่าว เพราะตอนจอดปกติ มันไกล้กันมากไว้ยกรถขี้นแท่นก่อนจะมาอัพให้ดูอีกทีครับ แล้วน้า แก้ไขได้รึยังครับ
    ของผมรู้ปัญหาแล้วละครับ โช๊คเดิมนุ่มไปหน่อย แต่มุดไปดูงานติดตั้งแล้ว ไม่มีปัญหาครับเพราะงานติดตั้งถึงและกาดร์เว้นระยะไว้พอดี (ผมยืนกำกับช่าง) สงสัยต้องกลับไปช่างที่ติดตั้งดุแล้วครับ ลองให้ขยับถังให้พอดี เว้นระยะหน่อย ช่างอาจจะติดตั้งถังหรือกาดร์เอียงไปหน่อยก้ได้ครับ ลองแก้ไขที่ละจุดดูครับ เอาใจช่วยครับ อย่าลืมถ่ายรูปช่วงล่างที่ติดตั้งถังมาให้ดูบ้างนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันได้ครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ของผมรู้ปัญหาแล้วละครับ โช๊คเดิมนุ่มไปหน่อย แต่มุดไปดูงานติดตั้งแล้ว ไม่มีปัญหาครับเพราะงานติดตั้งถึงและกาดร์เว้นระยะไว้พอดี (ผมยืนกำกับช่าง) สงสัยต้องกลับไปช่างที่ติดตั้งดุแล้วครับ ลองให้ขยับถังให้พอดี เว้นระยะหน่อย ช่างอาจจะติดตั้งถังหรือกาดร์เอียงไปหน่อยก้ได้ครับ ลองแก้ไขที่ละจุดดูครับ เอาใจช่วยครับ อย่าลืมถ่ายรูปช่วงล่างที่ติดตั้งถังมาให้ดูบ้างนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันได้ครับ
    วันนี้มุดลงไปดูแล้วครับ โช๊คกับโครงที่ยืดถังห่างกันพอสมควรครับ (ประมาณ 2 นิ้ว) ไม่มีลอยเบียดกัน
    เมือคืนลองทดสอบครับเอาแบบชัวร์ สรุปได้ว่ามีเสียงดัง "ตีก ๆ " มาจากตอนรถจอดอยู่กับที แล้วเริ่มออกตัว และขับอยู่กำลังหยุดรถ ขณะที่มีคนนั่งอยู่ที่เบาะหลังครับ
    ถ้า ไม่มีคนนั่งอยู่ หรือออกตัวปกติ รอบ พันต้น ๆ ไมมีเสียงครับ แต่ ถ้านั่งขับอยู่คนเดียวแล้วออกตัวแรง ๆ จะมีเสียงครับ
    เสียงจะดังมาจากด้านหลังซ้ายด้านเดียวครับ หลังขวาไม่มี
    บนรถไม่ได้บรรทุกของครับ แต่ ตอนผมขับไปเมืองกาญจนฯ สัปดาห์ที่แล้ว บนกระบะจะบรรทุกอุปกรณ์แคมปิ้ง กับถังน้ำแข็ง 30ลิตร ตั้งแต่ออกจากบ้านจนกลับเข้าบ้าน วิ่งเงียบไม่มีดังเลยครับ แล้วก้อนั้งกันไป 4 คนในรถครับ
    ส่วนรูปที่ติดตั้งถัง ตอนเช็คระยะ 45,000 ประมาณสัปาดาห์หน้า ขี้นแท่นยก แล้วผมจะอัพให้อีกทีครับ ตอนติดตั้งผมทิ้งรถไว้ เลยไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ครับ มีแต่ก้มถ่ายตอนปีนขอบถนน แต่มันก้อไม่ชัดเท่าไรครับ

manitmai
    ผู้เยี่ยมชม

วิ่งได้ 1.5 บาทต่อกิโล เหมือนเดิมเลย ออกรถได้ 20 วันแล้ว วิ่งไป 5000 กว่าโล แต่ถ้าวิ่งในเมืองก็ตก 1.7 บาทต่อกิโล อย่างนี้ต้องไปปรับหรือเปล่าครับ

User ID
    15743
    Status
    โพส
    175

เร็วๆนี้จะไปติดอยู่เหมือนกันครับ อยากได้ 1.5 บ้างจัง

User ID
    16452
    Status
    โพส
    51

สมาชิกใหม่ครับผมติดของ versus ครับยังไม่หมดถังเลยช่างจูนบางครับสมาชิกท่านใดติด versus แนะนำบางครับ

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ติดแก๊ส สุดยอด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bossnet : 19-06-2011 เมื่อ 00:38

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

รถป้ายแดง เมื่อวานร้ารนัดไปติดแก๊สถัง50ลิตร แทนหม้อพักไอเสีย ใจเย็นนะ2วันครึ่ง งานสุดๆ ก้มไปมองไม่เห็นย้ำว่าไม่เห็นถังแก๊สเลย ดีใจเหมือนถูกหวย รถเราเราก็รัก (ภรรยาไปดูว่าติดตรงไหน ไม่เห็นถ้าไม่ได้ไปติดเอาเงินคืนมา) 555 ขำ ขำ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    16487
    Status
    โพส
    123

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bossnet ดูโพส
    รถป้ายแดง เมื่อวานร้ารนัดไปติดแก๊สถัง50ลิตร แทนหม้อพักไอเสีย ใจเย็นนะ2วันครึ่ง งานสุดๆ ก้มไปมองไม่เห็นย้ำว่าไม่เห็นถังแก๊สเลย ดีใจเหมือนถูกหวย รถเราเราก็รัก (ภรรยาไปดูว่าติดตรงไหน ไม่เห็นถ้าไม่ได้ไปติดเอาเงินคืนมา) 555 ขำ ขำ
    ยินดีด้วยครับ สมช.ซี๊ด แก๊สกันอีก 1คัน ผมก็รอรถอยู่เหมือนกันครับ 1000 โลปั๊ปจับ ดมแก๊สซะเลย

User ID
    15743
    Status
    โพส
    175

หลังจากติดมาทางไกล ได้ประมาณ 1.6 ในเมืองได้ที่ 1.9 ครับ ราคาแก็สอยู่ที่ 11.90 ครับ ติดของ bsm
    อยากได้การตั้งค่าแก็สอย่างน้าศิลป์บ้างจัง อาจประหยัดขึ้นอีก

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tou919 ดูโพส
    หลังจากติดมาทางไกล ได้ประมาณ 1.6 ในเมืองได้ที่ 1.9 ครับ ราคาแก็สอยู่ที่ 11.90 ครับ ติดของ bsm
    อยากได้การตั้งค่าแก็สอย่างน้าศิลป์บ้างจัง อาจประหยัดขึ้นอีก
    ผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรมากมายหรอกครับ แค่ปรับการตั้งค่าการขับขี่ของตัวเองก่อเท่านั้นครับ ลองปรับการขับขี่ที่ตัวเองก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้มีแนะนำปรับจูนส่วนอื่นๆต่อครับ

User ID
    15743
    Status
    โพส
    175

ผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรมากมายหรอกครับ แค่ปรับการตั้งค่าการขับขี่ของตัวเองก่อเท่านั้นครับ ลองปรับการขับขี่ที่ตัวเองก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้มีแนะนำปรับจูนส่วนอื่นๆต่อครับ
    ผมลองปรับการขับขี่ของตัวเองดูครับ เปลี่ยนความเร็วรอบที่ประมาณ 2000 และลดความเร็วในเมืองให้น้อยลงไม่เกิน 90 แล้วจะรายงานให้ทราบครับ
    ส่วนเรื่องการจูนแก็สคงต้องศึกษาอีกเยอะ จะลองเล่นเองอยู่น่ะครับ

User ID
    15163
    Status
    โพส
    344

ทำไมของผมวิ่งอยู่ บาทแปดสิบ 1.80 บาท จูนยังไงก็ได้เท่านี้ เติม ลิตรละ 11.8 บาท วิ่งประมาณ 120 ตลอด แม็กซ์ 20 นิ้ว

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

มาตรฐาน ตอบ: Re: 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manitmai ดูโพส
    น้าครับ อุดอีจีอาร์แล้วดียังไงหรอครับ ขอคำแนะนำครับ
    ผมแค่ไม่ต้องการให้ไอเสียกลับเข้าไปครับ แต่อย่าลืมปลูกต้นไม้เยอะๆนะครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohmmy ดูโพส
    ทำไมของผมวิ่งอยู่ บาทแปดสิบ 1.80 บาท จูนยังไงก็ได้เท่านี้ เติม ลิตรละ 11.8 บาท วิ่งประมาณ 120 ตลอด แม็กซ์ 20 นิ้ว
    ขนาดนี่ละครับท่านโฮม ปกติแล้ว 1.80 ถือว่าประหยัดแล้วนะครับสำหรับรถแต่งสวยอย่างนี้

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ของผม 7.7 โล ลิตร ถ้าแก็สราคานี้ ก็ 1.5 บาท/โล หัวฉีด Emer ติดที่ st auto gas ระยองแทนหม้อพักไอเสียวันเดียวเสร็จ 7ชั่วโมง

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ชื่อ:  DSCF7940.jpg
ครั้ง: 237
ขนาด:  161.9 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF7944.jpg
ครั้ง: 244
ขนาด:  232.9 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF7941.jpg
ครั้ง: 242
ขนาด:  225.6 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF7942.jpg
ครั้ง: 347
ขนาด:  230.0 กิโลไบต์
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komdet ดูโพส
    ของผม 7.7 โล ลิตร ถ้าแก็สราคานี้ ก็ 1.5 บาท/โล หัวฉีด Emer ติดที่ st auto gas ระยองแทนหม้อพักไอเสียวันเดียวเสร็จ 7ชั่วโมง

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ติดตั้งได้เนียนเลยครับ ยกนิ้วให้เลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้