สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ช่องเก็บของใต้เบาะหลัง ครับ

พอดีผมไปเห็นเจ้าช่องเก็บของใต้เบาะหลังของ ซิตตี้ เข้าเลยปิ้งเกิดความคิดว่าอยากได้บ้างเลยรียมาดูที่เจ้าตั้น4ประตูของผม ยกเบาะขึ้น อ่าวมันเป็นเหล็กมีซิลกาวไว้จะแกะก็ไม่แน่ใจเลยอยากถามว่า มีน้าคนไหนคิดแบบผมบ้างครับ อยากได้ช่องหรือลิ้นชักไว้เก็บโน๊ตบุคหรือของ เวลาเราจอดรถแล้วล็อกเจ้าลิ้นชักนี้ไว้เลย จะได้โล่งใจเวลาวางของไว้ในรถเวลาออกไปไหนมาไหน ผมก็อยากแกะดูนะครับแต่ไม่มีความรู้ทางนี้มากเท่าไร ครับเลยอยากขอคำชี้แนะ จากน้าๆทั้งหลาย หรือน้าท่านไหนไปท่าแล้วเอามา ทำขายก็ไม่ว่ากันครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน ตอบ: ช่องเก็บของใต้เบาะหลัง ครับ

มารอชมคร้าบบบ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ช่องเก็บของใต้เบาะหลัง ครับ

น่าสนใจแนวคิดเยี่ยมครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยยกเบาะหลังออกเลย
    แต่ขอร่วมคิดถามไถ่หน่อยนึง ถ้าทำได้แล้วจะใส่ยังไงครับ ต้องถอดน๊อตยกเบาะออก ถึงจะใส่ของได้งั้นเหรอ
    แล้วถ้าทำกล่องจะไปโผล่ใต้ห้องเก๋ง ก็ต้องปิดทุกด้านมิดชิดกันน้ำจากใต้ท้องอีกครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

พื้นเบาะหลังเรา ตัว 4 ประตู ก็เท่ากับใต้บาะเลยครับ

เจาะไปก็ทะลุใต้ท้องรถพอดี

User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

อ๋อครับ ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลครับ พอดีไปติดกับภาพรถเก๋งครับตัวเก๋งมันจะมีเหล็กขึ้นมาเพื่อเป็นฐานลองเบาะเลยคิดว่ามันน่าจะเหมือนกัน ก็เลยมาสอบถามดูครับ อิอิดีแล้วที่ไม่ลองไปมากกว่านี้ แต่ตัวเก๋งของแคป มันก็มีเหล็กขึ้นมาเพื่อวางเบาะตัวเก๋งจะเป็นฉาก แต่ตัว 4ประตัว ตัวใต้เบาะไม่ใช่ฉากแบบแคปหรือครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ของ 4 ประตู จะเป็นตัวถังเก๋งไปเลย
    เมื่อก่อนตอนที่ยังยังไม่ได้รถ ผมกะว่าจะตีตู้ซับไว้ใต้เบาะซักหน่อย พอได้รถมาแล้วลองก้มดูอ่าวมันไม่ใช่อย่างที่คิดไว้เลยครับ โครงการนี้ก็เลยถูกพับเก็บไว้หลังเบาะแทน 555+

ข้อมูลกระทู้