สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: ไม่ได้มีเจตนาวิจารณ์ใคร แต่อ่านแล้วจาหนาว จิ๊บๆ.......จึ๊ย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

มาตรฐาน ไม่ได้มีเจตนาวิจารณ์ใคร แต่อ่านแล้วจาหนาว จิ๊บๆ.......จึ๊ย

Re: วีโก้ 2.7 กินน้ำมันกี่โลลิตร
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันนี้ เวลา 0619 AM »
    ถ้าน้ำมัน ตกประมาณ 8-9 โลลิตร แต่ถ้าติดแก๊ส ประหยัดมากมาย เงียบกว่าดีเซล ช่วงล่างดีกว่าดีเซล แต่ไม่มีเกียร์Auto (เสียดายตรงนี้แหละ) อีก 15 วัน พบก็คงจะรุ้ว่าสินเชื่อผ่านหรือเปล่า จะเอา 2.7VVT-i เช่นกันครับ (จะเอามาติด Cng&Lpg)
    แต่เด๋วรอ พีีๆ ในนี้หลายท่านก็ใช้ 2.7 VVT-i เด๋วเค้าจะมาตอบว่า แก๊สประหยัดเท่าไหร่ครับ

ทางเดินข้างหน้ายังอีกยาวไกล อาจจะไม่สวยหรูแต่อย่างน้อย ถ้าเรายังมีฝันและความหวังที่ยังครุกรุ่นอยู่เต็มหัวใจ

Re: วีโก้ 2.7 กินน้ำมันกี่โลลิตร
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันนี้ เวลา 1022 AM »
    ในที่สุดก็จะเอา 2.7 จนได้นะคุณอ๊อฟ ตัวไหนท่าน 4 ประตูหรือแค็ป กะจะติดแก๊สทั้ง 2 อย่างเลยนะเนี่ย
    ตัวผมไม่เอาหละ CNG รู้จักกับแท็กซี่หลายท่าน ตรวจอู่รถด้วย เลยพอรู้ว่าเป็นยังไง
    ตอบ จขกท. ครับ
    ผมใช้รถ 3 พันโลขับน้ำมันก่อนไปติดแก๊ส LPG เดินทางนวนคร-บางเขน
    ผ่านทั้งนอกเมืองและในเมือง นอกเมืองใช้ความเร็ว 100-120
    ในเมืองหากรถติดก็ไปตามสภาพ ถ้าไม่ติดก็ความเร็ว 100 อัตราบริโภค 9-10 โล/ลิตร
    ถ้ามีใครบอกท่านว่าได้ 12โล/ลิตรขึ้นไป มี 2 กรณี คือโกหกกับขับไม่เกิน 70-80 ซึ่งท่านคงไม่ขับ
    หลังจากติดแก๊สตั้งแต่ป้ายแดง วิ่ง 80-90 บริโภคราว 9 โล/ลิตร (ฝนตกขับลุยฝนยาวๆ)
    วิ่ง 100-120 บริโภคราว 8.3-8.5 โล/ลิตร (ขับใช้งานทั่วไป)
    วิ่ง 120-140 บริโภคราว 7.2-7.6 โล/ลิตร (เดินทางกลับบ้านต่างจังหวัด ไม่ใช่ช่วงเทศกาล)
    วิ่ง 140-150 บริโภคราว 6.3-6.8 โล/ลิตร (ถ้าแช่ 150 ยาวได้ 6.3)
    ถ้า 190ขึ้นไป ไม่สนใจว่ากินเท่าไหร่ ได้สะใจที่ 6 เกียร์กับใช้แล้วรวยแถมด้วยน้องอ๊อสห้าวๆ ตามตูดไม่ทัน
    ทั้งนี้อยู่ที่สภาพเส้นทางและลักษณะการขับขี่ของแต่ละท่านด้วยนะ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: ไม่ได้มีเจตนาวิจารณ์ใคร แต่อ่านแล้วจาหนาว จิ๊บๆ.......จึ๊ย

ไม่กล้าคอมเม้นหรือวิจารย์ครับ เพราะมีน้าๆหลายท่านที่ใช้รถยี่ห้อนี้สมัครมาเป็นสมาชิคคลับเราทั้งขายของและหาความรู้ กลัวว่าจะมีอาการเคืองกันเกิดขึ้น เอาเป็นว่าแล้วแต่ความชอบของบุคคลแล้วกันครับ ด้วยความเคารพอย่างสูงครับผม

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ไม่ได้มีเจตนาวิจารณ์ใคร แต่อ่านแล้วจาหนาว จิ๊บๆ.......จึ๊ย

5555 เรื่องรถนี่พูดอยากครับ ต่างคนมีวิถึที่แตกต่างกันไป แต่จุดมุ่งหมายสำหรับการซื้อรถคงมีไม่กี่ข้อล่ะครับ 1.ซื้อเพื่อใช้งาน 2.ซื้อเพื่อความสะดวก 3.ซื้อตามความต้องการ 4.อื่น ๆ ที่จำเป็น

หลังจากนั้นก็ไม่ต้องไปใส่ใจอะไรกับสิ่งที่เราเลือกเราตัดสินใจหรอกครับ เพราะเหตุและผล มันต่างวาระกันก็เท่านั้น คนที่ชื่นชอบยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ก็มีเหตุผลส่วนตัวของแต่ละคน รสนิยมที่แตกต่างกัน รวมถึงกำลังทรัพย์ แนวทาง ความชอบ อื่น ๆ อีกมากมาย แต่อย่างน้อยไม่ว่าจะรถรุ่นไหนยี่ห้ออะไร คนที่ขับก็คนไทย สัญชาติไทยกันทั้งนั้นล่ะครับ แบ่งปันเอื้อเฟื้อและมีน้ำใจกันบนท้องถนนดีกว่าครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อีกแระ...ลบเถอะครับ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

เฮ้อออออออออออ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

2.7 มันเบนซินนี่ครับ มันก็กินน้ำมันประมาณนี้แหละครับ

ตั้น2.4ผมก็กินประมานนี้ครับ แก๊ส 6-7 โล/ลิตร น้ำมัน9-10กม/ลิตร (วิ่ง 100-130)

เครื่องเขาก็โอเคนะครับผมว่า แรงดี ตั้นเราวิ่งได้สุดไม่เกิน 170

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

แล้วก็ดูเหมือนจะประหยัดกว่ารถผมอีกแฮะ 5555

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

ผมแค่ว่ามันโฆษณาเกินจริงไปหน่อยเรื่องประหยัดน้ำมัน แต่ส่วนอื่นไม่ได้ว่าไรเลย น้าๆ

ข้อมูลกระทู้