สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: รบกวนสอบถามน้าๆ เกี่ยวกับเรื่องแป้นวางที่พักเท้า กับ มือจับภายในรถ หน่อยค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน รบกวนสอบถามน้าๆ เกี่ยวกับเรื่องแป้นวางที่พักเท้า กับ มือจับภายในรถ หน่อยค่ะ

น้องใหม่นะคะ รับรถมาเมื่อ 6-04-11 (คนคอนหวัน)

ชื่อ:  58dc5b3eab53d4dd24deb581b0e9d7dc.jpg
ครั้ง: 1154
ขนาด:  67.8 กิโลไบต์

เพิ่งสังเกตุว่า
    1. แป้นวางที่พักเท้าข้างซ้าย ( vg a/t ) มันเป็นพรหมที่ติดมากับรถ ไม่มีแผ่นยางติดมาด้วย รถของน้าๆ มีกันมั๊ยคะ แบบว่าถ้ารองเท้าเปื้อน ก็เปื้อนพรหมเลยง่ะ
    2. มือจับภายในตัวรถ (ที่ติดอยู่ข้างบน เวาลาโหนตัวขึ้นรถ) มีกี่อันคะ รถหนูมี 3 อัน ข้างคนขับไม่มีอ่ะค่ะ คันเก่าใช้รถเก๋งมันก็มี 4 อันนะ ก็เลย งง ๆ ว่ามันต้องมีกี่อันกันแน่

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามน้าๆ เกี่ยวกับเรื่องแป้นวางที่พักเท้า กับ มือจับภายในรถ หน่อยค่ะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kwan1 ดูโพส
    น้องใหม่นะคะ รับรถมาเมื่อ 6-04-11 (คนคอนหวัน)
    ชื่อ:  58dc5b3eab53d4dd24deb581b0e9d7dc.jpg
ครั้ง: 1154
ขนาด:  67.8 กิโลไบต์
    เพิ่งสังเกตุว่า
    1. แป้นวางที่พักเท้าข้างซ้าย ( vg a/t ) มันเป็นพรหมที่ติดมากับรถ ไม่มีแผ่นยางติดมาด้วย รถของน้าๆ มีกันมั๊ยคะ แบบว่าถ้ารองเท้าเปื้อน ก็เปื้อนพรหมเลยง่ะ
    2. มือจับภายในตัวรถ (ที่ติดอยู่ข้างบน เวาลาโหนตัวขึ้นรถ) มีกี่อันคะ รถหนูมี 3 อัน ข้างคนขับไม่มีอ่ะค่ะ คันเก่าใช้รถเก๋งมันก็มี 4 อันนะ ก็เลย งง ๆ ว่ามันต้องมีกี่อันกันแน่
    เป็นเหมือนกันหมดทุกคัน ด้านคนขับไม่มีป้องกันหัวโค่กครับ เป็นSafetyอย่างหนึ่งครับ แต่ด้วยส่วนตัวต้องการให้มี ว่าจะไปติดเองเนื่องจากตำแหน่งที่เค้าให้ติดตรงจุดเดียวกับฝั่งผู้โดยสารไม่ถนัดจับ ผมกะว่าจะติดตรงโครงขอบกระจกที่ต่ำลงมาให้พอดีกับมือขวาเยื้องไปข้างหน้าหน่อยครับ อันนี้จำเป็นมากๆเวลาขับไปทางมีโค้งขึ้นเขา-ลงดอย ถ้าไม่มีมือจับตัวนี้ จับแต่พวงมาลัยอย่างเดียวอันตรายมากครับ ถ้ามีโปรแกรมเดินทางไปต่างจังหวัดต้องติดก่อนครับ

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามน้าๆ เกี่ยวกับเรื่องแป้นวางที่พักเท้า กับ มือจับภายในรถ หน่อยค่ะ

ข้อ 1 หาพวกยางลายกระดุมหรือไวนิลดักฝุ่นมาใช้เลยครับ

User ID
    23343
    Status
    โพส
    77

มีเท่านั้นละครับ รถผมก็มีแค่นั้น สงสัยคนออกแบบลืมคิดอะครับ

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส
    เป็นเหมือนกันหมดทุกคัน ด้านคนขับไม่มีป้องกันหัวโค่กครับ เป็นSafetyอย่างหนึ่งครับ แต่ด้วยส่วนตัวต้องการให้มี ว่าจะไปติดเองเนื่องจากตำแหน่งที่เค้าให้ติดตรงจุดเดียวกับฝั่งผู้โดยสารไม่ถนัดจับ ผมกะว่าจะติดตรงโครงขอบกระจกที่ต่ำลงมาให้พอดีกับมือขวาเยื้องไปข้างหน้าหน่อยครับ อันนี้จำเป็นมากๆเวลาขับไปทางมีโค้งขึ้นเขา-ลงดอย ถ้าไม่มีมือจับตัวนี้ จับแต่พวงมาลัยอย่างเดียวอันตรายมากครับ ถ้ามีโปรแกรมเดินทางไปต่างจังหวัดต้องติดก่อนครับ
    เค้าน่าจะติดมาให้ด้วยนะครับ แต่ถ้าติดเองแล้วมาแชร์บ้างนะครับ เพราะถ้าใส่แล้วความแข็งแรงของจุดยึดก็ต้องมีด้วยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ใส่ได้เลยครับแข็งแรงรถสูงใช้โหนขึ้นสบายๆ ใน0มีขาย ผมใส่ด้านคนขับมา3ปีกว่าแล้ว ตัวละ200กว่า

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ใส่ได้เลยครับแข็งแรงรถสูงใช้โหนขึ้นสบายๆ ใน0มีขาย ผมใส่ด้านคนขับมา3ปีกว่าแล้ว ตัวละ200กว่า
    ใส่ตรงจุดใหนครับน้า ด้านบนที่เสมอฝั่งผู้โดยสารที่มีรูอยู่แล้วหรือ ใส่ตรงเสาด้านหน้าเหมือนวีโก้ล่ะครับ ถ้าเป็นเสาด้านหน้าขอดูรูปและวิธีการติดใด้มั้ยครับ อยากติดเหมือนกัน...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Somkieat.c ดูโพส
    ใส่ตรงจุดใหนครับน้า ด้านบนที่เสมอฝั่งผู้โดยสารที่มีรูอยู่แล้วหรือ ใส่ตรงเสาด้านหน้าเหมือนวีโก้ล่ะครับ ถ้าเป็นเสาด้านหน้าขอดูรูปและวิธีการติดใด้มั้ยครับ อยากติดเหมือนกัน...
    ครับบนหัวเรานั่นละ งัดหมุดพลาสติกเก็บลงถุง เบิกของใหม่มา+ค่าสกูแฉกซื้อเพิ่ม2ตัวครับ

ข้อมูลกระทู้