สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

singkai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอคำำแนะนำใส่โช็คไททันแค็ปหน่อยครับ

ผมอยากทราบว่าแค็ปพลัสตัวสูงจะใส่โช็คเวคโคลหรือแลนโชอันไหนดีกว่ากันครับผมต้องการนุ่มและเกาะถนนหรือสมาชิกท่านใดมีโช็คยี้ห้ออื่นแนะนำบ้างครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำำแนะนำใส่โช็คไททันแค็ปหน่อยครับ

ถ้างบจำกัดประมาณ 2 ยี่ห้อนี้
    พลัส น่าจะเหมาะกับเวสโคสกระบอกเงินมากกว่าซีรี่8000 เป็นทวินทูป ออกกระด้างกว่าโช็คเดิมแต่เก็บรายละเอียดได้ดีกว่า ขับเร็วรูดเอาอยู่ครับ
    ส่วนเรนโช่ออกจะนุ่มนวลและนิ่มไปในบางจังหวะ ถ้าชอบฟิลลิ่งแบบโช็คเดิม ก็เรนโซ่ ครับ (สำหรับในเมือง ok)
    อีก2 ตัวก็มี bilstein กระบอกเหลือง ตัวนี้ถ้าใส่พลัส จะกระด้างกว่าเวสโคส แต่หนึบในความเร็วระดับไม่เกิน 160 ครับ
    นกแก่(ome) ตัวนี้เป็นทวินทูป นุ่มหนึบ ฟิิลลิ่งไม่ต่างเวสโคส
    ส่วนเวสโคส โมโนทูป ไม่แนะนำครับ จากขับพลัส อาจกลายเป็นขับเกวียน จ้า (สำหรับ4wd ทั้ง2.5 และ3.2 ได้ฟิลลิ่งแบบดิบ เถื่อน)
    ถ้างบมากกว่า 40,000 บาท ก็มีฮอทบิทกับเทอินเขียว จ้า

ข้อมูลกระทู้