สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน กุญแจรีโมทของtriton

มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ ตอนผมออกรถ ก็ไม่ได้ศึกษาเรื่องกุญแจของ triton เลยให้เซลล์เอาไปติดรีโมทใหม่ ซึ่งพอมาดูแล้วรู้สึกเสียดายมาก แบบว่าอันใหม่ แย่มากครับ ไกลๆก็กดไม่ได้ ห่างได้ไม่เกินเมตร แถมเอาไปติด ยำเซนทรัลล๊อคอีก วางตำแหน่งจุดใหม่...เสียง่ายมาก ขับ2ปี โดนไป 3 อัน ตอนนี้เซนทรัลล๊อคจบแล้ว เหลือแต่รีโมทนี่แหละครับ อยากรู้ว่าจะกลับไปใช้ระบบกุญแจเดิมได้หรือไม่ครับ เคยคิดว่าเป็นที่ถ่าน แต่เปลี่ยนแล้ว ก็ได้ไม่เกินเมตร ตอนนี้เริ่มเซ็งมาก รบกวนหน่อยครับ

TTC-Member:02501 TTC-Member
    User ID
    10505
    Status
    โพส
    680

มาตรฐาน ตอบ: กุญแจรีโมทของtriton

ผมว่าของติดรถก็ดีอยู่แล้วอ่ะครับ

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน ตอบ: กุญแจรีโมทของtriton

เกือบไปยุ่งกับกุญแจตัวเหมือนกันเรา หมายถึงตอนออกรถแรกๆน่ะ

User ID
    21556
    Status
    โพส
    126

ตอนนี้ติดของ CodeAlarm อยู่ครับ ดีไม่มีปัญหาใดๆ
    รีโมทเดิมสามารถเปิดประตูรถได้ แต่จะมีเสียงร้อง และไม่สามารถติดเครื่องได้ครับ

User ID
    17858
    Status
    โพส
    227

เพิ่มเติมครับถ้าเราจะเอาไปติดของabt ละครับมันจะมีปัญหากับกุญเเจเดิมหรือป่าว
    สิ่งที่จะได้มาเพิ่มเติมหลังเอาไปติดกันขโมย ที่ผมอยากได้ เช่นใช้กุญเเจเดิมได้ มีเสียงเวลากดรีโมท ตัดสตาร์ท ส่วนไอ้ตัดการสตาร์ทนี้ มันเหมือนกับล็อคเทคหรือป่าวเพราะผมติดล็อคเทคอยู่เเล้ว หรือว่าเป็นการตัดสตาร์ทอีกชั้นหนึ่ง ถ้าเป็นแบบนี้จริงก็น่าเสียเงินติด วานน้าๆด้วยครับ ขอขอบคุณครับ

User ID
    17145
    Status
    โพส
    76

ติด abt ถ้าเป็นชุดอัพเกรด (ใช้กุญแจเดิม) แต่เพิ่มสัญญาณกันขโมยและตัดสตาร์ท ครับ
    เป็นตัดสตาร์ทอีกชั้น ไม่เกี่ยวกับล็อกเทค

แต่ถ้าเป็น abt ชุดที่มีรีโมทมาด้วย จะใช้กุญแจเดิมไม่ได้ครับ เพราะมันจะฟังคำสั่งจากรีโมท abt เท่านั้น

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ใช้รถมาตั้งนาน ไม่มีกันขโมยเลย อ้ะ

User ID
    21556
    Status
    โพส
    126

เพิ่มเติมนะครับ

"ตอนนี้ติดของ CodeAlarm อยู่ครับ ดีไม่มีปัญหาใดๆ
    รีโมทเดิมสามารถเปิดประตูรถได้ แต่จะมีเสียงร้อง และไม่สามารถติดเครื่องได้ครับ"

ใช้ล็อคเทค อยู่เหมือนกันครับไม่มีปัญหาอะไรครับ เพราะคนละระบบกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ใช้รถมาตั้งนาน ไม่มีกันขโมยเลย อ้ะ
    เหมือนกันเลยครับ

User ID
    6823
    Status
    โพส
    113

แนะนำให้อัพเกรด กุญแจเดิมดีกว่าครับไม่ยุ่งยาก และใช้ได้ดีด้วย แถมไม่ต้องมีกุญแจหลายดอก งบประมาณ 2500-3000 บาท เพราะเป็นการเพิ่มกล่องเพื่อให้ระบบเดิม ฟลูออฟชั้นเท่านั้นเอง เช่น เบรคแล้วเซ็นซัลล็อค เปิดประตูโดยไม่กดรีโมท มันจะร้อง ตบหรือกระแทกมันจะร้อง มีการบุกรุกทางกระจกมันจะร้อง ตัดสตาร์ ประมาณนี้ละครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่ผมไปยุ่งมาแล้วนะสิ จะสามารถกลับไปใช้แบบเดิมได้มั๊ยอะครับ เซ็งเลยอะครับ

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamonrat537 ดูโพส
    แนะนำให้อัพเกรด กุญแจเดิมดีกว่าครับไม่ยุ่งยาก และใช้ได้ดีด้วย แถมไม่ต้องมีกุญแจหลายดอก งบประมาณ 2500-3000 บาท เพราะเป็นการเพิ่มกล่องเพื่อให้ระบบเดิม ฟลูออฟชั้นเท่านั้นเอง เช่น เบรคแล้วเซ็นซัลล็อค เปิดประตูโดยไม่กดรีโมท มันจะร้อง ตบหรือกระแทกมันจะร้อง มีการบุกรุกทางกระจกมันจะร้อง ตัดสตาร์ ประมาณนี้ละครับ
    ราคาประมาณนี้เป็นของยี้ห้อไรครับ ดูในเว็บ ABT แล้วประมาณ 5,000 up

User ID
    6823
    Status
    โพส
    113

เดี่ยวดูให้นะคับยี้ห้ออะไร พอดีติดตอนออกรถใหม่ๆ

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpan_ch ดูโพส
    ติด abt ถ้าเป็นชุดอัพเกรด (ใช้กุญแจเดิม) แต่เพิ่มสัญญาณกันขโมยและตัดสตาร์ท ครับ
    เป็นตัดสตาร์ทอีกชั้น ไม่เกี่ยวกับล็อกเทค

แต่ถ้าเป็น abt ชุดที่มีรีโมทมาด้วย จะใช้กุญแจเดิมไม่ได้ครับ เพราะมันจะฟังคำสั่งจากรีโมท abt เท่านั้น
    เรา ใช้ ABT MINI + มีรีโมท 2 ตัว รวมกับรีโมท ติด รถ ได้ อย่างสบาย ครับ ชัวว์ 100 % ดอก ติดรถ รีโมท เก็บ กัน หาย ทำใหม่ หลัก 2 พัน Up.. ราคาตอนติดตั้ง 14-4-54 5,999.- แถม สายไฟ Y-ซ็อคเกต์ Triton 2.4 CNG M11
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย path066 : 20-11-2011 เมื่อ 17:06

User ID
    19699
    Status
    โพส
    123

ติดของ OEM grade มาครับ ราคา 6,900 บาทใช้กับรีโมทเดิมได้เลย
    ออฟชั่นก็ตามนี้ครับ
    - มี Y-socket ในชุดเลยไม่ต้องซื้อเพิ่ม
    - มี Sensor Ultrasonic จับความเคลื่อนไหว
    - เหยียบเบรคล๊อค
    อย่างอื่นๆก็ทั่วๆไปคล้ายๆกันครับ แต่ Ultrosonic นั้นจะก่อกวนเป็นบางคืนเช่น มียุงหรือแมลงบินในรถมันก็จะดังทันทีเลย
    ต้องให้ร้านเค้าตั้ง sensitive อ่อนลง ดูราคาทางเวปเหมือนจะถูกกว่านี้เยอะ แต่ลองสอบถามหลายๆร้านที่เชียงใหม่แล้ว
    ก็ราคาจะประมาณนี้ทั้งนั้นครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

คงต้องไปเปลี่ยนเร็วๆนี้แล้วครับ บางครั้งกดรีโมทไม่ได้ซะงั้น ต้องไขกุญแจเอา แล้วสัญญาณมันก็ดังอีก คนอื่นเค้าก็นึกว่าผมขโมยรถ.... เซ็งเลย ยิ่งถ้าไปกับครอบครัวนะ เซ็งมากครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อำลาคามือไปแล้วครับ วันนี้ไปตลาดกับครอบครัว ขากลับกดมะด้ายซะงั้น เดินรอบรถกดก็แล้ว ไม่เป็นผล ตัดสินใจไขกุญแจเปิดเข้าไปในรถ เสียงสัญญาณดัง สตารท์ก็ไม่ได้ คนหันมามองเพียบ เลยบอกให้ครอบครัวรออยู่ข้างๆก่อน พยายามกดปุ่มรีเซ็ท แต่ก็ทำไม่ได้ เลยปิดประตูคืนเหมือนเดิม หาวิธี เดินรอบรถอยู่นาน อยู่ดีๆ กดได้ซะงั้น กลับมาถึงบ้านเลยจับขึ้นเมรุเลย........ อ่านคู่มือ บิด ON แล้วกดปุ่ม Reset เพื่อยกเลิก ตอนนี้ใช้แบบไขกุญแจ เซนทรัลล๊อคอยู่ 555 เสียตังค์อีกแล้ว

ข้อมูลกระทู้