สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน ติดฟิล์มกรองแสง

น้าๆไม่ทราบว่ามีร้านติดฟิล์มแถวบางกะปิ ลาดพร้าว ที่ทำดีๆมีไหมครับ ร้านแถวบ้านไม่รับรองเรื่องลอกฟิล์มเก่าออก อยากหาร้านที่มีฝีมือ ลอกแล้วแผ่นกันฝ้ากระจกหลังไม่เสียหาย
    ตอนนี้เอาม่ายอยู่เจอแดดจัดๆแสบแขน แสบหน้าไปหมดแล้วครับ
    ร้านแถวบ้านบอกว่าแผ่นหลังให้ติดทับของเดิมได้เลย ถ้าติดทับไปแล้วในระยะยาวจะมีผมเสียไหมครับ

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

มาตรฐาน ตอบ: ติดฟิล์มกรองแสง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    น้าๆไม่ทราบว่ามีร้านติดฟิล์มแถวบางกะปิ ลาดพร้าว ที่ทำดีๆมีไหมครับ ร้านแถวบ้านไม่รับรองเรื่องลอกฟิล์มเก่าออก อยากหาร้านที่มีฝีมือ ลอกแล้วแผ่นกันฝ้ากระจกหลังไม่เสียหาย
    ตอนนี้เอาม่ายอยู่เจอแดดจัดๆแสบแขน แสบหน้าไปหมดแล้วครับ
    ร้านแถวบ้านบอกว่าแผ่นหลังให้ติดทับของเดิมได้เลย ถ้าติดทับไปแล้วในระยะยาวจะมีผมเสียไหมครับ
    ผมก็พึ่งไปลอกฟิล์มเก่าติดรถออกมาเหมือนกัน
    ตอนช่างลอกฟิล์มบานหลังออกก็เฝ้าดูตลอดเส้นกันฝ้าไม่ขาด(แต่ยังไม่ได้ลองเปิดใช้ดู)
    แล้วติดฟิล์มของ3mของใหม่เข้าไปแทนราคาก็ประมาณ3พันกว่าๆๆ แต่ของผมทำที่ร้านแถวอุดมสุขครับๆๆๆๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leetung ดูโพส
    ผมก็พึ่งไปลอกฟิล์มเก่าติดรถออกมาเหมือนกัน
    ตอนช่างลอกฟิล์มบานหลังออกก็เฝ้าดูตลอดเส้นกันฝ้าไม่ขาด(แต่ยังไม่ได้ลองเปิดใช้ดู)
    แล้วติดฟิล์มของ3mของใหม่เข้าไปแทนราคาก็ประมาณ3พันกว่าๆๆ แต่ของผมทำที่ร้านแถวอุดมสุขครับๆๆๆๆ
    ร้านตาหนุ่มตรง4สีแยกอุดุมสุขเลยครับ ฝีมือดีราคาไม่แพง

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ร้านตาหนุ่มตรง4สีแยกอุดุมสุขเลยครับ ฝีมือดีราคาไม่แพง
    มีชื่อร้านหรือเบอร์โทรป่าวครับ น่าสนครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    มีชื่อร้านหรือเบอร์โทรป่าวครับ น่าสนครับ
    ชื่อร้านจำไม่ได้ครับ เบอร์โทร.หายไปกับเครื่องเก่าแล้วครับ แต่ร้านหาง่ายครับ มาจากบางกะปิมุ่งหน้าบางนา ร้านอยู่ทางขวามือ เลี่ยวขวาตรงแยกอุดมสุขปุ๊บเจอร้านเลยครับ เลี้ยวซ้ายเข้าไปเลย

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

ขอบคุณครับ
    ติดแล้วผลงานเป็นอย่างไร รบกวนน้าช่วยเอามาให้ยล บ้างนะครับ ของเก่าผมเองฟิล์มก็เริ่มเสื่อมแล้ว

ข้อมูลกระทู้