สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28812
    Status
    โพส
    40

มาตรฐาน สอบถามเรื่องโช๊คใส่ plus 4d คับ

ขอคำแนะนำครับ
    ชุดแต่ละชุด ให้ ฟินลิ่งต่างกันมั้ยครับ
    แล้วชุดไหนน่าใช้กับ ล้อ 265/50/20

เน้น ขับ 120+ แต่ต้องการการเกาะถนน และ ความนุ่ม
    (ท้านมีกันชนเหล็ก 40 กิโล กับฝาปิดกะบะ 30กว่ากิโล)

1. หน้า TJM หลัง MX6
    2. หน้า WC monotube หลัง MX6
    3. หน้าหลัง WC monotube
    4. หน้าหลัง MX6
    5. หน้าหลัง Rencho 9000XL

หรือท่านใด มีชุดที่จะแนะนำบ้างมั้ยครับ
    เพราะคาดว่า สิ้นเดือนจะเปลี่ยนครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องโช๊คใส่ plus 4d คับ

น้าแมวน้ำลองอ่านนี้ดูนะ ปลากรอบการตัดสินใจ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=35240&page=4

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องโช๊คใส่ plus 4d คับ

ด้านท้ายถ้ามีโหลดบรรทุกอยู่เป็นประจำแนะนำ Procomp ES9000 ครับ ถ้าใช้ MX6 ต้องลองปรับไล่ไปเรื่อยๆดูว่าเบอร์ไหนเหมาะกับโหลดบรรทุกของเรา แต่ MX6 บรรทุกหนักได้ไม่มาก
    อีกอย่าง MX6 สำหรับไทรตันมีเฉพาะคู่หลังครับ ไม่มีคู่หน้า
    WC Monotube ก็น่าใช้แต่จะออกแนวกระด้างนิดนึง ถ้าใส่กับ4x4อะใช่เลยลงตัวสุด แต่พลัสเรามันจะเบากว่า4x4 ลองอ่านดูลิ้งที่น้าตู๋วางไว้ดูครับ อ่านให้ครบทุกหน้าแล้วจะรู้ครับว่าตัวไหนเหมาะกับเรา

ข้อมูลกระทู้