สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20934
    Status
    โพส
    167

มาตรฐาน ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนไฟท้ายคับ

1. รถผมพลัส4ประตู สีขาวมุกเล็งว่าจะเปลี่ยนไฟท้าย เลือกไม่ถูกว่าจะใส่โคมขาวหรือโคมดำหรือแบบไหนดี น่าท่านใดใส่แล้ว ช่วยแนะนำหน่อย ไปแอบดูตามกระทู้โชว์รถเห็นอันไหนสวย ก็แอบๆจำไว้ แต่ไม่รู้ยี่ห้อและเรียกรุ่นไม่ถูก
    2. นอกจากยี่ห่อFitt เนี่ย มียี่ห้ออื่นที่ราคาเบากว่านี้ป่ะคับ แถวบ้านผมถามดู ขายไฟท้ายfitt 3200 พอดีผมเพิ่งติดครอบกระจกแบบในรูป แค่ 1800 เอง ของFitt ขาย3000 งานผมก็ว่าok นะ แค่ไม่มีไฟส่องพื้นเอง
    Attached Images Attached Images  

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนไฟท้ายคับ

มีน้าๆ สมาชิกเราเปิดร้านขายของแต่งอยู่อ่ะคร้าบบ
    ในห้องซื้อ-ขายแลกเปลี่ยน ลองเข้าไปสอบถามดู
    การันตีว่าไม่ถึง 3000 แน่นอนคร้าบบ....

User ID
    21381
    Status
    โพส
    17

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนไฟท้ายคับ

ตอบข้อ 1. ไฟท้ายเท่าที่ผมศึกษาดูตามเว็บต่างๆ มี2แบบครับ
    1.1
    ชื่อ:  -a2[1].jpg
ครั้ง: 472
ขนาด:  31.6 กิโลไบต์

1.2
    ชื่อ:  spd_20100730154743_b[1].jpg
ครั้ง: 670
ขนาด:  98.2 กิโลไบต์

(ขออนุญาตเอารูปลงครับ ไม่รู้จะให้เครดิตใคร จำไม่ได้แล้วครับ)

ตอบข้อ 2. ครอบกระจกมองข้างที่ติดตามรูปนั้น ไม่มีไฟส่องที่เท้านี่ครับ
    เท่าที่จำได้ ของ Fitt มีไฟส่องเท้าด้วยนะครับ

ผมมี plus ขาวมุก แล้วก็วางแผนการแต่ง คล้ายๆกับคุณ ด้วยล่ะครับ ^^

User ID
    20934
    Status
    โพส
    167

ตอนนี้ก็เล็งๆว่าจะสั่งตามเว็บนี่แหละคับ ถูกกว่า แต่ตอนติดตั้งนี่ไม่รู้จะยุ่งยากมั๊ย

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverkop17 ดูโพส
    ตอนนี้ก็เล็งๆว่าจะสั่งตามเว็บนี่แหละคับ ถูกกว่า แต่ตอนติดตั้งนี่ไม่รู้จะยุ่งยากมั๊ย
    หมูๆครับถอดของเก่าออกมาใส่ของใหม่เข้าไปจบ
    ไขควงแฉกไขน๊อตข้างละ2ตัวดึงปลั๊กออกเอาของใหม่เสียบปลักใส่เข้าที่่ไขน๊อตให้แน่นจบ

ข้อมูลกระทู้