หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 61

คนเดินทาง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

ผมออกสีบรอนซ์ทองไปค้าขาย

คิดว่าจะได้เงินได้ทอง

สงสัยผมจะเริ่มแก่แล้วแน่เลย..ฮาา

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ฮ่าๆ รู้สึกเหมือนผมตอนเข้ามาที่นี่ใหม่เลย

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้า"

ผมก็เลยเรียกคนอื่นว่า "น้า" หมดครับ

ผมว่ามันดูกันเองดีออกครับน้า (อุ๊บ เผลออีกละ)

อิอิ

งั้นกอ้ ได้ครับ น้า .....................

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ koomat ดูโพส
    เรื่อง มี อยู่ว่า สนใจ ไทรทัน พลัส สี่ ประตู จองสีดำไว้กะเซลล์
    ส่วนตัว ชอบ สีดำมาก ๆๆที่สุดเลยไปถึงศูนย์ไม่ดูสีอื่นเลย ชอบมากมายย
    พอจองได้สักพักเซลลบอกว่า จะรับรถวันไหนกอ้เเล้ว เเต่ ลูกค้า ให้หาวันเอง
    ตัวเอง กอ้ อยากได้ฤกษ์งาม ๆเลย ให้ยาย ไปดูฤกษ์ให้ครับ เเต่เเล้ว พ่อหมอบอกฤกษ์ ดี ๆมาให้ เเต่ พ่วง เเถม กับ บอกให้เลือก เเต่สี อ่อน ๆๆเท่านั้นนนห้าม สี เข้ม เช่น สีดำ ...เท่านั้นนเเหละ ยาย มาถึง กอ้ ออกคำสั่งที่ห้าม ขัดขืน เปลี่ยนสี ให้ผม ทันที เลย แกบอกต้อง บรอนเงิน เท่านั้น .(แกชอบสีนี้เป็นพิเศษด้วยอะ).......ที่จองสีดำไป เซลล์เค้า จะว่า ไร มั้ย ครับบ อิอิอิอิ
    เเ้ล้วมีพี่คนไหน มี ตัวอย่าง บรอนเงิน ให้ดุูมั้ยครับ เผื่อให้ทำใจกอ่นรับรถ วันสิ้นเดือนนี้ครับบบ
    ผมคนสมัยใหม่ครับ สีดำไม่ถูกโฉลก สีฟ้า

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ดำด้วยคนครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ออกสีดำมาแล้ว ติดซาติ๊กเก่อ ว่า " รถคันนี้สีขาว" อิอิ

เห็นบ่อย สงสัยติดแก้เคล็ด ( ขัดยอก รึ ป่าว ) กันป่าว

TTC-01310 TTC-Member
    User ID
    6337
    Status
    โพส
    160

น้าลองให้พระดูให้ดีกว่า หมอดูครับถ้าไม่ถูกโฉลกพระท่านมีวิธีแก้ครับ
    ตัวผมเองเหมือนกันครับชอบสีดำแต่ไม่ถูกโฉลกพระท่านแก่ให้ครับผมเลยได้สีดำมาครับถูกใจเลยครับ

User ID
    1271
    Status
    โพส
    85

ติดสติ๊กเกอร์ บอก รถคันนี้สีไม่ตรงกับความจริง นอกจากโกหก ตัวเองแล้วยัง บอดสีด้วยครับอย่างนี้สอบใบขับขี่มาได้อย่างไร

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อย่าติดหลอกเลยครับ อายเขา มันบ่งบอกถึงความไม่เชื่อมั่นในตัวเองด้วย
    สีอะไรมันก็สวยในตัวมันเอง ผิดที่คนตะหาก คิดมากเกินไปเอง

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

สีเทาก้อสวยครับ

บางทีเรื่องแบบนี้ก้อเชื่อบ้างก้อดีนะครับ

ดูดวงเรากับสีรถด้วยครับ

ว่าถูกโฉลก รึป่าว

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ทำมัยต้องให้ใครก็ไม่รู้มากำหนดชีวิตเรา? อยากได้ความสบายใจ ถามคุณพ่อ-คุณแม่ ถ้าท่านบอก ok เท่านั้นพอ ส่วนตัวผมมีคน 2 ประเภทที่ไม่ให้เข้าบ้าน 1.หมอดู(ชอบสั่งให้ทำโน่นทำนี่) 2.ซินแส(ชอบสั่งให้ทุบให้ย้าย)

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ออกสีดำหละครับ แต่ หา สติกเกอร์มาติดว่า รถคันนี้สีบอร์นเงิน ให้ คุณยาย เห๊น ท่านก๊สบายใจไปเปราะ นึง แล้วครับ อิอิ ขำๆ ครับ อย่าซีเรียส

User ID
    3585
    Status
    โพส
    59

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ denchai2521 ดูโพส
    ขออนุญาตออกความเห็น นิดๆ น๊ะครับ

ชอบสีที่เราต้องการดีกว่า เราขับ ยายไม่ได้ขับ พอเห็นรถที่เราถูกใจ มันจะเสียความรู้สึก
    มาคิดทีหลัง สีดำแต่งสวย ทำไมไม่ออกสีดำ ฯลฯ ถ้าถอยรถมาแล้ว ก็แล้วกัน
    ก็คนมันชอบสีดำนี่นา

(ส่วนใหญ่) คนมีอายุมากๆ จะชอบ บรอนซ์เงิน / ทอง เพราะมีความเชื่อว่าจะได้มี
    เงิน / ทอง เข้าบ้าน แต่ความจริงส่วนใหญ่ รถ ก็คือ ลด ถ้าไม่เอาไปทำธุรกิจ
    มันมีแต่ ลด ทั้งนั้นแหละครับ ซื้อมาต้องจ่าย ต้องซ่อม จิปาถะ
    ไม่มีเงินทองเข้าบ้านหรอก มีแต่จะไหลออก
    หมดไปกับค่าเชื้อเพลิง การบำรุงรักษา ของแต่ง ฯลฯ

ผมคิดแบบนี้เหมือนกันครับ หมอดูชื่อดัง 1900 บอกว่าถูกกับสีบรอนซ์เงิน
    แต่ผมชอบสีเขียว ก็ถอยสีเขียว จนถึงทุกวันนี้ 4 ปีกว่า ผ่อนรถหมด
    เป็นไท มาได้จะครบปีแล้ว ยังไม่มีอุบัติเหตุเลย จะมีก็แค่ ชนหมาตาย ไปหลายตัว

คิดให้ดีน๊ะครับ ขับรถที่ตัวเองไม่ชอบ เสียใจแย่เลย
    รถไม่ใช่คันละ หมื่น 2 หมื่น ราคา 5-6 แสนน๊ะครับ
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ เพราะถ้าเราไม่ชอบแล้ว ขับไปก้อไม่มีความสุข ไม่อยากดูแลรักษามัน ขับไปชนไปก้อช่างมันก้อมันไม่ชอบนี่ ตามใจเราดีกว่าครับ แล้วจะมีความสุขเวลาที่เราใช้มัน และอีกอย่างจะได้ไม่ต้องเสียดายที่หลังจะเสียตังค์ทั้งทีก้อเอาตามใจตัวดีที่สุดครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ koomat ดูโพส
    ขอบคุณ ครับทุกท่านน สุดท้ายย กอ้คงต้องยอมรับ การเปลี่ยนสี อะครับ
    แล้วจะขอตังแกเพิ่ม ค่าเปลี่ยนสี อิิอิอิ
    ไม่ดีหรอกคับ สิ้นเปลือง เสียรถ เสียราคาคับ อย่างที่ผมเปลี่ยน ก็เพราะว่าผมออกมือ 2 มา มันไม่มีสีให้เลือก เอาสีที่ต้องการแต่แรกดีกว่าคับ

บางทีเชื่อผู้ใหญ่ไว้มันก็ดี ผมว่าที่ยายน้าดูไปเพราะว่า รถสีบรอนซ์ มันน่าจะขายได้ง่ายกว่าสีอื่น ๆ ผมเห็นพ่อผมคิดแบบนี้ พ่อผมมักจะคิดถึงเวลาขาย แต่สำหรับผม คันไหนคันนั้น ไม่มีเปลี่ยน อยากได้ก็ซื้อเพิ่มเอา แต่ไม่มีตังซื้อหรอกคับ 555 ถ้าขายคันเก่าซื้อใหม่ ก็เป็นหนี้อีก เท่ากับว่าหาเรื่องใส่ตัวอีก อิอิ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ถามใจเรา ว่าชอบรุ่นไหน สีไหน แบบไหน หุ่นยังงัย จัดไปโลดดด

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

จัดตามใจเลยครับน้า แล้วมาตัดสติ๊กเกอร์เอา
    รถคันนี้สีบรอนเงิน

User ID
    24438
    Status
    โพส
    81

มาตรฐาน ตอบ: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

สีที่มองเห้นเป็นสิ่งสมมติครับ สีมันก้คือสี ถ้าไม่ยึดติดก็เลือกตามความพอใจของตน เพราะอาศัยดวงตาทั้งสองข้างแล้วปรุงแต่งว่าเป็นสีนั้นสีนี้ เช่นปรุงแต่งว่าเป้นสีดำ สีบรอนด์เงิน บรอนดฺ์ทอง มันก็คือสี จบ

User ID
    16123
    Status
    โพส
    251

มาตรฐาน ตอบ: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

เอาสีดำไปเลย แล้วติดสติ๊กเกอร์ "รถคันนี้สีบรอนซ์เงิน" ให้ยาย บอกนี่ยายผมตามใจยายแล้วนะครับ...อิๆๆๆๆๆ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

สติ๊กเกอร์ช่วยท่านได้ อิอิอิ

User ID
    27716
    Status
    โพส
    127

ลองไปดูกับหมอดูคนอื่นดูครับ หมอดูจะพูดเหมือนกันป่าว

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

เรื่อง มี อยู่ว่า สนใจ ไทรทัน พลัส สี่ ประตู จองสีดำไว้กะเซลล์
    ส่วนตัว ชอบ สีดำมาก ๆๆที่สุดเลยไปถึงศูนย์ไม่ดูสีอื่นเลย ชอบมากมายย
    พอจองได้สักพักเซลลบอกว่า จะรับรถวันไหนกอ้เเล้ว เเต่ ลูกค้า ให้หาวันเอง
    ตัวเอง กอ้ อยากได้ฤกษ์งาม ๆเลย ให้ยาย ไปดูฤกษ์ให้ครับ เเต่เเล้ว พ่อหมอบอกฤกษ์ ดี ๆมาให้ เเต่ พ่วง เเถม กับ บอกให้เลือก เเต่สี อ่อน ๆๆเท่านั้นนนห้าม สี เข้ม เช่น สีดำ ...เท่านั้นนเเหละ ยาย มาถึง กอ้ ออกคำสั่งที่ห้าม ขัดขืน เปลี่ยนสี ให้ผม ทันที เลย แกบอกต้อง บรอนเงิน เท่านั้น .(แกชอบสีนี้เป็นพิเศษด้วยอะ).......ที่จองสีดำไป เซลล์เค้า จะว่า ไร มั้ย ครับบ อิอิอิอิ
    เเ้ล้วมีพี่คนไหน มี ตัวอย่าง บรอนเงิน ให้ดุูมั้ยครับ เผื่อให้ทำใจกอ่นรับรถ วันสิ้นเดือนนี้ครับบบ
    ดวงผมสีดำห้ามออก ไปหาพระมาแล้วพร้อมคุณย่า ซึ่งผมก็ออกสีดำอยู่ดี ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่คนขับ ขอถามหมอดูสมัยก่อนจะออกเกวียนกันมีสีให้เลือกกันไหม? ผมไม่ได้ลบหลู่นะ แต่ก็เฉยๆ สุดท้ายความสบายใจของคนรอบกายสำคัญที่สุดครับ ถ้ายายไม่ชอบดำ ก็ยอมๆแกเถอะครับ ขนาดผมว่าจะไม่เอาพระไปไว้ในรถมากมายแล้วนะ แต่ที่บ้านเอามาให้ใส่กันคนละองค์ เค้าสบายใจเราก็ขับสบายใจเหมือนกัน อิอิ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้