หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน ตอบ: เปลืองไหม

ถ้าเป็น ล้อ เดิม 245/70 /16 ได้เกือบ พันโล เช่นกันครับ แต่ของผม 4x4 ครับ
    แต่ผมขับ ไม่เกิน 120- นะครับ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

เจ้าเหมียวเราประหยัดมากครับ..ของผมก้อได้เกือบ 900 โลครับน้า

User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

เคยออกทริป ด้วยกันกะ พวกเพื่อน ปีโป้ แม็ก..แล้วก็ บีที โฟร์วิล ทั้งก๊วนเลย

เติมน้ำมันปั๊มเดียวกัน เต็มถังทุกคัน วิ่งเส้นทางเดียวกัน มีทั้งทาง ลูกลัง ทาง อ๊อฟโรด ทางดำ
    ระยะร่วม ๆ 400- ขากลับจอดปั๊มเดิม เติมเต็มถัง ของน้องตันเติม 900- นอกนั้น พันขึ้นหมดครับ
    เยอะสุดก็ บีที ครับ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jelo009 ดูโพส
    เคยออกทริป ด้วยกันกะ พวกเพื่อน ปีโป้ แม็ก..แล้วก็ บีที โฟร์วิล ทั้งก๊วนเลย

เติมน้ำมันปั๊มเดียวกัน เต็มถังทุกคัน วิ่งเส้นทางเดียวกัน มีทั้งทาง ลูกลัง ทาง อ๊อฟโรด ทางดำ
    ระยะร่วม ๆ 400- ขากลับจอดปั๊มเดิม เติมเต็มถัง ของน้องตันเติม 900- นอกนั้น พันขึ้นหมดครับ
    เยอะสุดก็ บีที ครับ
    ถัง 75 ลิตรเหมือนกันทุกคันป่ะครับน้า

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

สุดยอดแล้วครับ เคยทำได้ประมาณนี้เหมือนกัน 980 กม./1 ถัง 75 ล.
    วิ่งทางไกลจะสิ้นเปลืองกว่าวิ่งในเมือง อีกอย่างพยายามใช้เบรคน้อยที่สุด
    ใช้การผ่อนคันเร่งแทน ก็ช่วยประหยัดขึ้นครับ

User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ natchanan ดูโพส
    ถัง 75 ลิตรเหมือนกันทุกคันป่ะครับน้า
    ไม่แน่ใจครับ ว่า บีที เท่าไหร่ แต่ ไม่น่าเกี่ยวกันครับ เพราะเิริ่มต้น เหมือนกัน...คือ เต็มถัง ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jelo009 ดูโพส
    ไม่แน่ใจครับ ว่า บีที เท่าไหร่ แต่ ไม่น่าเกี่ยวกันครับ เพราะเิริ่มต้น เหมือนกัน...คือ เต็มถัง ครับ
    ใช่เลยถังใครใหญ่เล็กไม่เกี่ยว มันคือน้ำมันที่ใช้หมดไป ในจุดเดียวกัน
    แต่ทางขึ้นดอยนี่มันกินเป็น3เท่าเลยจริงๆนะ55+

User ID
    14149
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ใช่เลยถังใครใหญ่เล็กไม่เกี่ยว มันคือน้ำมันที่ใช้หมดไป ในจุดเดียวกัน
    แต่ทางขึ้นดอยนี่มันกินเป็น3เท่าเลยจริงๆนะ55+
    เข้าป่า เข้า ดอย ทีไร กินจุ ตลอดครับ.....แต่ก็น้อยกว่า..... อิอิ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ผมไม่รู้ว่าถ้าน้ำมันเพียวๆ จะได้เท่าไหร่นะครับ แต่รถผมเป็นพลังงานร่วม ดีเซล+LPG ล้อ 265/75/16 MT ล่าสุดไปเที่ยวเชียงใหม่
    ขับจากสระบุรี ( เมือง ) จนถึงตัวเมืองเชียงใหม่ ความเร็ว 100-120 น้ำมันหายไป 2ส่วนครึ่ง ( แบ่งน้ำมันเป็น 4 ส่วนตามมาตรวัด ) เที่ยวงานพืชสวน แล้วก็ไปเที่ยวเชียงดาว สวนสัตว์ไนท์ ต่อด้วยกลับมาดอยสุเทพฯ ไฟโชว์........ เลยเติมน้ำมันต่อ เพื่อไปสวนสัตว์เชียงใหม่ มุ่งสู่ถวาย ขึ้นดอยอินทนนท์ ลงแล้วกลับสู่สระบุรี หมดค่าเชื้อเพลิงไป 48xx บาทครับ ทั้งทริป 4 วัน
    ขากลับ เติมน้ำมันก่อนไปสวนสัตว์เชียงใหม่ แล้วเติมแก๊สก่อนขึ้นดอยอินทนนท์เท่านั้น ยาวถึงสระบุรีเลยครับ มาเติมทั้ง 2 อย่างอีกทีก่อนเข้าบ้านที่สระบุรี .....

รายละเอียดตามนี้เลยครับ
    มาอัพเดทกันอีกครั้ง กับทริปยาวๆ เชียงใหม่เจ้า.....
    กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ..... สรุปทริปกันหน่อย เดี๋ยวรูปจะทยอยลงทีหลัง เริ่มจากเดินทางจากสระบุรี ประมาณตี 5 ครึ่ง มุ่งหน้าสู่จ.เชียงใหม่ เติมน้ำมันเต็มถัง ปล. แก๊ส ใช้มาประมาณ 2xx โลได้ เดินทางผ่านทางลพบุรี - สายเอเซีย ก่อนเข้าอ.เถิน แวะเติมแก๊สก่อน ( 27.88 ลิตร / 617.8 กม. ) จากนั้นเดินทางต่อ ถึงเมืองเชียงใหม่ 14.30 น. โดยประมาณ เข้าที่พัก... และเดินทางไปงานราชพฤกษ์ 54 กลับถึงที่พัก 21.00 น. ถัดมา ออกเดินทาง 8.30 น. ไปตลาดวโรรส หาอารัยกิน จากนั้นมุ่งหน้าขึ้น อ.เชียงดาว ไปดูช้าง หลังจากนั้น เดินย้อนกลับมา สะเมิง ดูหมู่บ้านชาวเขา แล้วมุ่งหน้าไปยังสวนสัตว์เชียงใหม่ ไนท์ฯ ด้วยความเข้าใจว่าหมีแพนด้าอยู่ที่นั้น.... โง่กันไป เดินเที่ยว นั่งรถชมสัตว์พักใหญ่ ออกจากสวนสัตว์ 16.30 น. มุ่งหน้าขึ้นดอยสุเทพฯ กราบพระ ขอพร ลงจากดอย 18.30 น. หาอารัยกินก่อนเข้าที่พัก 21.00 น. เหนื่อยเลยวันนี้ ถัดมา 9.00ตามสัญญากับเด็กๆ ย้อนกลับไปยังสวนสัตว์เชียงใหม่อีกครั้ง ก่อนเข้าแวะเติมน้ำมัน (62.07ลิตร/849.5 กม.) เข้าสวนสัตว์ แวะที่แรกเลย หลินปิง หลินฮุ้ย ช่วงช่วง และก็พาเด็กนั่งรถชมสัตว์ 11.00 น. ออกเดินทางมุ่งหน้าสู่ ดอยอินทนนท์ โดยแวะหมู่บ้านถวาย เสียตังค์กันไป.... และมุ่งหน้าขึ้นดอย โดยก่อนขึ้น อัดแก๊สอีกครั้ง ( 21.27ลิตร/554.7 กม.) ขึ้นถึงอุทยานฯ แวะทานข้าว แล้วเข้าที่พัก จากนั้นขึ้นไปกราบพระธาตุฯด้านบน และขึ้นไปยอดดอย สูงสุดแดนสยาม อากาศเย็นมาก ลงจากยอดดอย ถึงที่พักประมาณ 17.30 แวะทานข้าวและก็เข้านอนด้วยความกลัว เงียบ........... ไม่มีสิ่งบันเทิง..... ตื่นเช้า 6.30 น. อากาศเย็นมากมั๊ก ออกมารับอากาศ สูดอากาศบริสุทธิ์ คืนห้อง 9.00 และเดินทางลงแวะทานข้าว ออกจาก อ.จอมทอง 11.00 เดินทางกลับสระบุรี โดยใช้เส้นลำพูน ลำปาง แล้วเข้าสายเอเซีย ( ถึงสระบุรี เติมน้ำมัน และแก๊สอีกครั้งจบทริป) น้ำมัน 61.3ลิตร/826.4กม. และแก๊ส 33.16ลิตร/757.6กม. รวมค่าเชื้อเพลิงทริปนี้ 4,843 บาท กับระยะทาง 1,684.9 กม. ปล. ระยะตามไมล์ กับล้อบิ๊กไซค์อย่าง Mud265/75/16 จร้า.......แล้วรอชมรูปนะ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้