หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน จบแล้วครับ

สุดท้ายก้มาลงที่ตู้เปิดธรรมดาแต่ว่าโดน
    พอแล้วครับขี้เกียจทำแล้วเปิดแล้วดังก็พอ ทำไปก็ไม่จบ
    เหลือที่ไว้ให้ลูก2คนนั่งเล่นด้วย
    Attached Images Attached Images    

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน ตอบ: จบแล้วครับ

อันนี้ตู้ใบแรกกับใบที่2ครับเป็นแบนพาสแต่มันติดที่ว่าฟังเพลงไม่ได้ทุกแนว บางเพลงฟังเบสไม่รู้เรื่องเลย ก้เลยมาลองตู้เปิด โดนเลยครับทีนี้ได้ทุกแนว ฟังรอบรถก็พอได้ หายเหนื่อยเลย
    Attached Images Attached Images    

User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

ดีแล้น้าแจ๊คที่จบจะได้ไม่ต้องเหนื่อย

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

เยี่ยมเลยครับน้าเเจ็ค จบไม่จบอยู่ที่ตัวเราครับน้า อิอิ สีสันสวยงาม เสียงก็ได้ตามหวัง พื้นที่ใช้สอยยังเหลืออีกเพียบ นี่เเหละครับเเนวทางที่ดีเลยน้า

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

สวยดีครับน้าแจ๊ค

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

เหนื่อยแล้วอ่ะครับน้าๆทำมา4-5เดือนแล้วเนื่องจาก ผบ.ไม่อนุมัติงบประมาณให้อ่ะครับก็เลยลงมือเองซ่ะเลยทีนี้พอทำเสร็จพวกบอกน่าจะเอาตังค์ไปให้ร้านทำจะได้ไม่เสียเวลา (เป็นงั้นไป)แต่ทำเองก้ดีครับได้เรียนรู้ไปด้วยสนุกดี ใครอยากรื้อรถตรงไหนถามผมได้น่ะครับเพราะผมรื้อหมดแล้ว อิ๊อิ๊ แต่จริงๆแล้วถ้าถือเงินจำนวนนี้เข้าร้านเครื่องเสียงผมว่าได้ชุดเล็กกว่านี้เยอะเลย

Bim_tcb129 TTC-Member
    User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

แจ่มครับน้า ฝีมือจริงๆๆๆๆ

User ID
    4747
    Status
    โพส
    235

จบแน่เหรอครับน้า แว่วๆ ว่าจะเปลี่ยนซับหรือแอมป์อีกนี้ครับ
    เปลี่ยนแล้วตัวไหนเหลือๆ บอกกันบ้างนะครับ
    จะรอชมกันต่อไป ฮิๆ

User ID
    14140
    Status
    โพส
    219

เหมือนผมเลย ทำเองทำไปทำมาบอกให้เอาตังค์ไปจ้างร้านเค้าทำ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    เหนื่อยแล้วอ่ะครับน้าๆทำมา4-5เดือนแล้วเนื่องจาก ผบ.ไม่อนุมัติงบประมาณให้อ่ะครับก็เลยลงมือเองซ่ะเลยทีนี้พอทำเสร็จพวกบอกน่าจะเอาตังค์ไปให้ร้านทำจะได้ไม่เสียเวลา (เป็นงั้นไป)แต่ทำเองก้ดีครับได้เรียนรู้ไปด้วยสนุกดี ใครอยากรื้อรถตรงไหนถามผมได้น่ะครับเพราะผมรื้อหมดแล้ว อิ๊อิ๊ แต่จริงๆแล้วถ้าถือเงินจำนวนนี้เข้าร้านเครื่องเสียงผมว่าได้ชุดเล็กกว่านี้เยอะเลย
    นี้คือ1 เหตุผลที่ผมจะทำเองครับน้าเพราะเท่าที่เช็คราคาดูร้านมันฟันอย่างหนักเลย

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mjarlai ดูโพส
    จบแน่เหรอครับน้า แว่วๆ ว่าจะเปลี่ยนซับหรือแอมป์อีกนี้ครับ
    เปลี่ยนแล้วตัวไหนเหลือๆ บอกกันบ้างนะครับ
    จะรอชมกันต่อไป ฮิๆ
    5555เกลียดจริงๆเลยคนรู้ทันเนี่ย ยังหรอกครับเดี๋ยวให้หายเหนื่อยก่อนอิ๊อิ๊
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    นี้คือ1 เหตุผลที่ผมจะทำเองครับน้าเพราะเท่าที่เช็คราคาดูร้านมันฟันอย่างหนักเลย
    อย่าเรียกว่าฟันเลยครับน้าก้องเขามีเครื่องมือทันสมัยมีลูกน้องหลายคนต้องแบกรับภาระหลายอย่างครับ (แต่ผมก้ว่าอย่างนั้นอิ๊อิ๊)

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ยอดๆครับน้าแจ็ค ฝีมือเราเอง

จะจบจริงๆมั๊ยน้อ 555555

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ช่วงนี้ต้องจบก่อนครับน้ากมล ผบ.เริ่มบ่นแล้ว วันๆขลุกอยู่แต่ในรถ เดี๋ยวคิดโปรเจคใหม่ได้แล้วค่อยทำใหม่ อิ๊อิ๊

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

น้าแจ็คถามนิดครับ พอดีเห็นใช้ดอก HIP เหมือนกันเสียงเป็นไงบ่างครับเมื่อเทียบกับแบนพาส และปริมาณเท่าไหร่ครับ พอดีตอนนี้ผมใช้แบนพาสอยู่ขับด้วย M Audio 1500 W
    ผมว่ามันกระแทกมากเวลาอัดเหมือนดอกมันจะไม่ไหว พรุ่งนี้ผมก็กำลังจะไปตีตู้เปิดอยู่เหมือนกันแต่ว่าจะเล่นพอสเหลี่ยม

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    น้าแจ็คถามนิดครับ พอดีเห็นใช้ดอก HIP เหมือนกันเสียงเป็นไงบ่างครับเมื่อเทียบกับแบนพาส และปริมาณเท่าไหร่ครับ พอดีตอนนี้ผมใช้แบนพาสอยู่ขับด้วย M Audio 1500 W
    ผมว่ามันกระแทกมากเวลาอัดเหมือนดอกมันจะไม่ไหว พรุ่งนี้ผมก็กำลังจะไปตีตู้เปิดอยู่เหมือนกันแต่ว่าจะเล่นพอสเหลี่ยม
    แอมแรงครับของผมvce1000wก็เหมือนกันครับอัดไม่ได้มากเหมือนดอกจะลาโลกซ่ะก่อนแต่ถ้าเปิดเสียงปานกลางนี่ลอยนอกรถดีครับแต่ไม่กระแทกเหมือนแบนพาส ของผมตู้แรกแบนพาสเหมือนกันครับกระแทก ลอยนอกรถไกลเหมือนกันแต่อัดไม่ได้มาก ได้ยินมาว่าซับตัวนี้ใช้2chขับก็ดังแล้วครับแต่ไม่เคยลอง ยังไงถ้าได้ลองก็บอกกันด้วยเด้อ แต่โดยรวมโอเคครับไม่ขี้เหร่

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

หันมาเล่นเปิดกันหมดแล้ว ผมว่ายังงัยมันก็ฟังดีกว่าแบนพาส ว่าแต่ @home เป็นไงจะลองหลายทีละ

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    แอมแรงครับของผมvce1000wก็เหมือนกันครับอัดไม่ได้มากเหมือนดอกจะลาโลกซ่ะก่อนแต่ถ้าเปิดเสียงปานกลางนี่ลอยนอกรถดีครับแต่ไม่กระแทกเหมือนแบนพาส ของผมตู้แรกแบนพาสเหมือนกันครับกระแทก ลอยนอกรถไกลเหมือนกันแต่อัดไม่ได้มาก ได้ยินมาว่าซับตัวนี้ใช้2chขับก็ดังแล้วครับแต่ไม่เคยลอง ยังไงถ้าได้ลองก็บอกกันด้วยเด้อ แต่โดยรวมโอเคครับไม่ขี้เหร่
    ล้าสุดครับเมื่อเย็นนี้โทรไปหาน้าเก่งมา น้าเก่งบอกว่าตอนนี้กำลังทดลองตีตู้สลอตพอทอยู่ถ้าสูตร ok จะเริ่มตีขาย ผมเลยคิดว่าน่าสนใจเลยว่าจะรอผลจากน้าเก่งก่อนครับแต่ถ้า ok ประมาณวันศุกร์น่าจะได้เริ่มตีครับ

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    ล้าสุดครับเมื่อเย็นนี้โทรไปหาน้าเก่งมา น้าเก่งบอกว่าตอนนี้กำลังทดลองตีตู้สลอตพอทอยู่ถ้าสูตร ok จะเริ่มตีขาย ผมเลยคิดว่าน่าสนใจเลยว่าจะรอผลจากน้าเก่งก่อนครับแต่ถ้า ok ประมาณวันศุกร์น่าจะได้เริ่มตีครับ
    ..

.....กำลังต้องการตู้ใหม่พอดี...ข้างหลังนั่งไม่ได้เลยสงสารเวลาเจอหลุมจอคอสะพาน...
    ...

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

ไม่ทราบน้าๆมีร้านน่ะนำเปล่าครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ช่วงนี้ต้องจบก่อนครับน้ากมล ผบ.เริ่มบ่นแล้ว วันๆขลุกอยู่แต่ในรถ เดี๋ยวคิดโปรเจคใหม่ได้แล้วค่อยทำใหม่ อิ๊อิ๊
    น้าแจ๊คไม่อยากลองเจาะกะบะบ้างเหรอครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้