สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

กระทู้: ใครรู้วิธีซ่อมโคมไฟหน้า หรือมีใครไม่ใช้ จะขายมั่งไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน ใครรู้วิธีซ่อมโคมไฟหน้า หรือมีใครไม่ใช้ จะขายมั่งไหมครับ

คือผมไปปรับไฟหน้า หมุนน็อตสกูรด้านบนตามรูป จนโคมตัวสะท้อนแสงไฟด้านใน หลุดออกจากน็อต ขยับไปมาได้ ไม่รู้จะทำยังไง พยายามกดเข้าไปแล้ว แต่ก้อขันให้น็อตเข้าไปยึดกับโคมไฟไม่ได้ ใครพอรู้วิธีบ้างครับ หรือน้าๆท่านใดเปลี่ยนโคมไฟหน้าใหม่ อยากขายของเก่าก้อได้นะครับ แจ้งเสนอมาได้เลยครับ จะขอบคุณมากๆครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน ตอบ: ใครรู้วิธีซ่อมโคมไฟหน้า หรือมีใครไม่ใช้ จะขายมั่งไหมครับ

โคมตัวนี้อ่ะครับ ที่มันขยับไปมา แถมเอียงออกไปด้านขวาเยอะมาก
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ใครรู้วิธีซ่อมโคมไฟหน้า หรือมีใครไม่ใช้ จะขายมั่งไหมครับ

เอาคต.ของน้าวุฒิทีเซฟเก็บไว้ได้ป่าวครับน้ายุทธ
    *น้าวุฒิเราเคยตอบไว้ครับ*
    ใช้ผ้าหรือถุงมือด้วยก็ดีนะ-
    เอามือน้าล้วงเข้าในโคมไฟด้านในจับที่บริเวรตัวล๊อคขั้วหลอด พยายามดึงมันเข้ามาให้ให้ชิดพนังด้านในดังกลึบ พร้อมปรับไฟไปด้วยไอ้ตัวที่หลุดน่ะ แล้วค่อยปรับไฟให้เข้ามา ทั้งสองตัว ผมไม่รู้ว่าน้าทำหลุดต้วไหน สูงต่ำ หรือ ซ้ายขวา แต่ปรับให้มันเข้าสุด ปรับไปมอง ในโคมไปด้วย ว่ามันเข้าหรือออก พอปรับมาสุดทั้งสองอันแล้ว มันจะเข้าล๊อค ของมันอย่างเดิม แล้วค่อยปรับใหม่ ให้พอดี
    ผมเคยปรับให้มันฉายไปทางด้านคนเดินเท้ามากไปจนมันหลุ ดล๊อค เคยลองปรับ มันสะสุด ทั้งดวงซ้าย ดวงขวา ตอนติดซีนอล ปัจจุบันไม่ใส่แล้ว(มันฉายเข้าตาเขา) ปรับทั้งสูงและต่ำ ซ้ายขวา ล่อสะหลุดหมด ก็เลยรู้เทคนิคครับ
    วุฒิ-บางแค(วุฒิ-prospeed) ในความมืดมิด ยังมีแสงสว่าง ที่ปลายทางเสมอ
    081-8306773 ติดตั้งกล่อง ยกห้วฉีด ดันราง ติดเอง-จูนเอง แรงแบบบ้านๆไม่รำคาญหัวใจ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 11-03-2012 เมื่อ 21:31

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เอาคต.ของน้าวุฒิทีเซฟเก็บไว้ได้ป่าวครับน้ายุทธ
    *น้าวุฒิเราเคยตอบไว้ครับ*ใช้ผ้าหรือถุงมือด้วยก็ดีนะ-
    เอามือน้าล้วงเข้าในโคมไฟด้านในจับที่บริเวรตัวล๊อคขั้วหลอด พยายามดึงมันเข้ามาให้ให้ชิดพนังด้านในดังกลึบ พร้อมปรับไฟไปด้วยไอ้ตัวที่หลุดน่ะ แล้วค่อยปรับไฟให้เข้ามา ทั้งสองตัว ผมไม่รู้ว่าน้าทำหลุดต้วไหน สูงต่ำ หรือ ซ้ายขวา แต่ปรับให้มันเข้าสุด ปรับไปมอง ในโคมไปด้วย ว่ามันเข้าหรือออก พอปรับมาสุดทั้งสองอันแล้ว มันจะเข้าล๊อค ของมันอย่างเดิม แล้วค่อยปรับใหม่ ให้พอดี
    ผมเคยปรับให้มันฉายไปทางด้านคนเดินเท้ามากไปจนมันหลุ ดล๊อค เคยลองปรับ มันสะสุด ทั้งดวงซ้าย ดวงขวา ตอนติดซีนอล ปัจจุบันไม่ใส่แล้ว(มันฉายเข้าตาเขา) ปรับทั้งสูงและต่ำ ซ้ายขวา ล่อสะหลุดหมด ก็เลยรู้เทคนิคครับ
    วุฒิ-บางแค(วุฒิ-prospeed) ในความมืดมิด ยังมีแสงสว่าง ที่ปลายทางเสมอ
    081-8306773 ติดตั้งกล่อง ยกห้วฉีด ดันราง ติดเอง-จูนเอง แรงแบบบ้านๆไม่รำคาญหัวใจ
    ขอบคุณครับป๋าติ๊ก ผมพยายามกดแล้ว แต่มันไม่เข้าอ่ะ ทำหลุดตัวที่ขันด้านบนอ่ะครับ สงสัยต้องไปหาน้าวุฒิแก้ให้ดีกว่า อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เอ่อผมว่ามันต้องดึงจานฉายมาหาน๊อตปรับน่ะ
    ระดับเราแล้ว ถอดยกโคมออกมาทำข้างนอกเลยครับน้ายุทธ เอาลูกลบ๊อคเบอร์10ขันง่ายกว่า
    แต่งงนะเนี่ย ขันซ้ายขันขวาหว่า55+

User ID
    1908
    Status
    โพส
    32

ถอดโคมไฟหน้ามาทำข้างนอก ตามที่น้าวุฒิแนะนำเลยครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เปลี่ยนโปรเจคเตอร์ เลยคร้าบบน้ายุด....แจ่มมมม

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เคยทำให้หลายคันแล้ว น้าเอ้ น้าปั้น น้าๆๆๆๆ
    หลายคนคตรับต้องถอดโคมออกมาไม่ยากตามที่บอก ถ้าไม่ได้ขับมาหาเดี๋ยวทำให้
    น้าวุฒิ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    เปลี่ยนโปรเจคเตอร์ เลยคร้าบบน้ายุด....แจ่มมมม
    ตังไม่มีทำอ่ะน้าเอ๋

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    เคยทำให้หลายคันแล้ว น้าเอ้ น้าปั้น น้าๆๆๆๆ
    หลายคนคตรับต้องถอดโคมออกมาไม่ยากตามที่บอก ถ้าไม่ได้ขับมาหาเดี๋ยวทำให้
    น้าวุฒิ
    พี่วุฒิมาจัดให้หน่อย

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เอ่อผมว่ามันต้องดึงจานฉายมาหาน๊อตปรับน่ะ
    ระดับเราแล้ว ถอดยกโคมออกมาทำข้างนอกเลยครับน้ายุทธ เอาลูกลบ๊อคเบอร์10ขันง่ายกว่า
    แต่งงนะเนี่ย ขันซ้ายขันขวาหว่า55+
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joob_joob2524@hotmail.com ดูโพส
    ถอดโคมไฟหน้ามาทำข้างนอก ตามที่น้าวุฒิแนะนำเลยครับ
    คับเด๋วลองทำดู

ข้อมูลกระทู้