ไปเจอมาจาก Blog ในพันทิป เลยเอามาฝากกันครับ อีกมุมนึงในโลกออนไลน์

เศร้า! หนุ่มพิการนัดเจอสาวออนไลน์
หนุ่มพิการนัดเจอสาวออนไลน์ ลงทุนนั่งรถไฟมาหาถึงที่ นั่งรอนานกว่า 4 วันแต่ไร้วี่แววของสาวที่จะมาหา

สำนักข่าวต่างประเทศ (25 เม.ย.) รายงานเรื่องราวของ นายหลงเจี้ยนฉิง หนุ่มพิการนั่งรถเข็นที่มีความรักกับสาวในโลกออนไลน์ ตัดสินใจเดินทางไกลจากบ้านเกิดตัวเอง กว่า 1,000 กิโลเมตรเพื่อมาหาสาวที่ตนเองพบกันในโซเชียลเน็ตเวิร์ก แต่เหตุการณ์กลับไม่ได้เป็นอย่างนั้น หลงเจี้ยนฉิงอดทนนั่้งรอสาวออนไลน์ที่ตนเองนัดไว้นานกว่า 4 วันแต่สุดท้ายสาวคนดังกล่าวก็ไม่ได้มาหาแต่อย่างใด สุดท้ายเงินที่มีติดตัวมาหมด เขาต้องขอให้ตำรวจพาส่งกลับบ้าน

ทั้งนี้ เจ้าหน้าตำรวจได้พยายามให้ความช่วยเหลือไม่ว่าจะเป็นให้โทรศัพท์ติดต่อหรือหาคอมพิวเตอร์มาให้เขาออนไลน์เพื่อที่จะบอกหญิงสาวคนดังกล่าว แต่ หลงเจี้ยนฉิง บอกว่า เขาและเธอคุยกันเพียงแค่ในแชทเท่านั้น ไม่มีเบอร์โทรศัพท์ของเธอ อีกทั้งสองสามวันมานี้เธอก็ไม่ออนไลน์เลย เมื่อไม่มีหนทางติดต่อกับเธอได้ ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจึงประสานงานส่งหลงเจี้ยนฉิงกลับบ้านอย่างปลอดภัย

เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบครับ
ขอขอบคุณเจ้าของข้อความไว้ ณ โอกาสนี้ครับ