สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน เจ็บใจจังครับ..บางจากตัวเมืองสระบุรี

มารู้ทีหลังว่าเสียค่าโง่ไปเกือบ1พันบาทครับ..อุตส่าระงับเพื่อนที่ชลบุรีที่เค้าอาสาจะจัดการเรื่องนี้ให้..ช้ำใจสุดๆเมื่อมารู้ความจริงทีหลัง...เนื่องจากว่าวันนี้ครับ19 พ.ค.2555 มีความจำเป็นที่ต้องเดินทางไปทำธุระด่วนที่ จ.ลพบุรี..ก็เลยถือโอกาสตามหาน้ำมันเครื่องบางจาก D3Gold ชนิดสังเคราะห์ 100 % ซักกะหน่อย..เดินทางอกจากบ้านในดงผ่านตัวเมืองสระแก้วตอน 06.00 น.เศษกะว่าจะเข้าไปถามปั๊มบางจากสระแก้ว..ถึงกบินทร์บุรี..ไม่มีครับ.. ประจันตคาม..ไม่มีครับ..เลี้ยวขวาที่หินกอง มีครับ..แต่เป็น 5W-30 ไม่ตรงใจ..เอาไว้ก่อนดีกว่า..ขับต่อมาเรื่อยจนถึงตัวเมืองสระบุรี..เจอปั๊มอีก..ว้าว..ดีใจมาก..ปั๊มใหญ่ด้วย..แวะทันทีขับเข้าไปจอด..เจอโชว์อยู่ที่ตู้ 1 กล่อง..5W-40 เย้..เราเจอแล้ว..ถามราคา..เท่าไหร่ครับ..เด็กปั๊มไม่ตอบ..วิ่งเข้าไปหาแคชเชียในร้านสะดวกซื้อ..แคชฯคนนั้นเดินมาหาผมที่รถ..บอกราคา 2,450 ค่ะ..แต่มีบัตรส่วนลดให้ 500 บาท..หักลบแล้ว..จ่าย 1,950 บาทจ่ายเงินเดินยิ้มขึ้นรถไปทำธุระที่ลพบุรี...ตัดมาตอนขากลับเลยครับ...ขับรถมาถึงปั๊มตัวเมืองสระแก้วแวะเข้าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากเนื่องจากมีความรู้สึกว่า..เติมบางจากรถวิ่งดีขึ้นกว่าเดิม..มากมาย..เอาเรื่องจริงๆครับ..ปกติผมเติมปั๊มที่มี 7/11 จำนวน 1000 บาท วิ่งได้ประมาณ 400 กิโลนี่ก็แย่แล้ว..แต่นี่เติมเท่ากัน..วิ่งไป 600 กว่าโลน้ำมันยังเหลือว่งได้อีกเป็น 100 กิโล..บ้าแล้วครับผม..เติมน้ำมันเสร็จสรรพ..ก็เลยถามเรื่องน้ำมันเครื่องกับเจ้าของปั๊ม..น้องเค้าตอบว่ามี..ที่ปั๊มเค้าขายอยู่..1,850..แต่ถ้าพี่จะรับจริงๆหนูลดให้ 100 นึง..เหลือ1,750 ก็เลยบอกว่า..อ๋อ..พอดีได้มาจากสระบุรีแล้ว..1,950 บาท..นึกในใจ..เสียดายอ่ะ..ที่นี่ถูกกว่าตั้ง 200 บาท..พลาดไปได้ยังไงน๊ะเรา..แต่ก็ได้แต่เก็บความเสียใจส่วนต่างไว้ในใจ..ตลอดเวลาก็คิดว่า..ทำไมถูกกว่า..จนกระทั่งถึงบ้าน..ประมาณ 2 ทุ่มครึ่ง..เลยโทรกลับไปหาน้องเค้าเนื่องจากขอเบอร์โทรมาเพื่อจะสอบถามเมื่อต้องการใช้น้ำมันอีกครั้ง..โทรกลับไปหา..ถามน้องเค้าว่า..ที่ราคา 1,750 บาทเนี่ย...เป็นราคาขายใช่ไม๊ครับ..น้องตอบว่าใช่ค่ะ..แล้วเค้ามีบัตรลดให้อีกน๊ะ..500 บาท..พี่จะเอามาเติมน้ำมัน..หรือลดจากราคาน้ำมันเครื่องก็ได้..พอได้ยินประโยคสุดท้ายถึงกับหูชาครับ..นี่แสดงว่ากรูถูกไอ้ปั๊มที่สระบุรีมันฟันหรือเนี่ย...กำกำกำกำกำก.....แล้ว..น้องเค้าบอกว่า..อาจเป็นเทคนิคทางการค้าก็ได้..ผมว่ามันปล้นกันชัดๆเลย..หากินบนความไม่รู้ของคนอื่นแบบนี้..โกงชัดๆ..เสียใจมากครับ..ถึงผมจะหน้าตาดูไม่ฉลาด..แต่ก็อ่านออกเขียนได้ครับ..ทำไมต้องทำกันแบบนี้ด้วย..หากินบนความหวังของคนอื่นแบบนี้..บางจากสระบุรีครับ..ในตัวเมืองมีปั๊มเดียว...โดยเฉพาะคนที่รับเงิน..จากผมไปป่านนี้คงยิ้มเยาะแล้ว..เงินตั้งเกือบ พันบาท...เสียใจจังครับ..ไม่รู้จะพูดคำไหน...

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: เจ็บใจจังครับ..บางจากตัวเมืองสระบุรี

ขอบคุณครับ...จะได้ระวังตัว

User ID
    31099
    Status
    โพส
    1,153

มาตรฐาน ตอบ: เจ็บใจจังครับ..บางจากตัวเมืองสระบุรี

ฟังเอาไว้้ครับ ผ่านเกือบทุกอาทิตย์เลย

User ID
    29004
    Status
    โพส
    113

เป็นเพราะเราไม่รู้ราคาของน้ำมันเครื่องยี่ห้อและสูตรต่าง ๆ ครับ ผมว่าน่าจะมีซักกระทู้ที่ค่อยเช็คราคาน้ำมันเครื่องที่สมาชิกเติมไปหรือพบเจอน่าจะดีนะครับ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

Call Center เลยน้า

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

หากินบนหลังคน โอกาสประสบความสำเร็จนั้นมีแต่....จะไม่เจริญ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mr.Tumn ดูโพส
    เป็นเพราะเราไม่รู้ราคาของน้ำมันเครื่องยี่ห้อและสูตรต่าง ๆ ครับ ผมว่าน่าจะมีซักกระทู้ที่ค่อยเช็คราคาน้ำมันเครื่องที่สมาชิกเติมไปหรือพบเจอน่าจะดีนะครับ
    น่าสนใจนะ เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกด้วย ดันๆๆ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

น่าเห็นใจครับ บางจากในตัวเมื่องสระบุรี ก่อนถึงสนามกีฬาป่าวครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

จะได้ไม่เข้าไปเหยียบ ผมผ่านบ่อยเหมือนกัน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ตามร้านอะไหล่ราคาแน่นอนชัวร์กว่าครับน้ารงค์

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    น่าเห็นใจครับ บางจากในตัวเมื่องสระบุรี ก่อนถึงสนามกีฬาป่าวครับ
    ขับมาจากหินกองครับ..แถวๆก่อนถึงใต้สะพานเลี้ยวขวาจะไปโคราชครับ..ในเมืองเลย..

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

ทำไมถึงทำกันได้ลงคอ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมไม่เคยซื้อน้ำมันเครื่องในปั้มไหนเลยครับ
    มันขายแพงเว่อ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เติม1000วิ่งได้600 ทำได้ไง ทำไมไปได้ไกลจัง ผมเติมพันนึงวิ่งได้ไม่เกิน500โลสักที

ข้อมูลกระทู้