สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

loadingfc777
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เสียงเครื่องแปลกๆ

คือผมใช้ Plus 4D Auto คือเมื่อเช้าสตาร์ทเครื่อง(เหมือนเดิมทุกเช้า) เสียงเครื่องมันแปลกๆไปน่ะครับ คือว่ามันเหมือนจะวูปๆน่ะ เหมือนเครื่องสะอึก ทั้งถอยหลังและเดินหน้าเครื่องสะดุดๆเล็กน้อยเป็นสักพักนึง พอขับมาจอดอีกที อาการที่ว่า หายครับ เลยอยากทราบสาเหตุน่ะครับ ว่าควรต้องเข้าไปเช้คที่ 0 มั้ย เพราะไม่เคยมีอากรนี้เกิดขึ้นน่ะครับ รถผม 45000โล และ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เสียงเครื่องแปลกๆ

อาการนี้ ลองให้ที่ 0 เช็คดูครับ

ผมก็เคยเป็นนะ รุ่นเดียวกันเลย

เหมือนกับว่า ตอนเครื่องเย็น อย่าไปกระแทกคันเร่งมาก (ความร้อนยังไม่ได้ที่)

รอความร้อนผ่านไป 1 ขีดก่อน อาการจะเป็นปกติครับ

มิฉะนั้น มันจะวูบๆ ยังงั้นแหละ

อ่อ..ผมเข้า 0 แล้ว เขาหาอาการไม่เจอนะครับ บอกแค่คำเดียวว่า คอมมันไม่ฟ้อง แค่นั้น จบ...

Garfield
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็รุ่นเดียวกัน อาการอย่างว่าไม่มีนะ แต่มีเสียงนึงสงสัยมานานแล้ว ไม่ซีเรียดนะ แค่อยากรู้เท่านั้น
    คือตอนเกียร์ N รอบเดินเบา ขณะที่คอมแอร์ยังไม่ทำงาน ฟังดีๆจะได้ยินเสียงดัง แป๊งๆๆๆๆๆ เบาๆที่บริเวณตัวเครื่อง เหมือนเหล็กตีกันคล้ายเสียงกระดิ่ง อยากรู้จังเสียงอะไร

sangduas
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเหมือนกันนึกว่าเสียงใต้ท้อง ที่ไหนได้อยู่ที่เครื่องนั้นเอง จะเป็นอะไรไหม แต่ก็วิ่งได้ปรกติ

ข้อมูลกระทู้