ตอนผมได้เจ้าทรันมาใหม่ ออก 7 มิ ย 55 ช่วงนั้นฝนตกเกือบทุกวัน วันนั้นพาครอบครัวไปซื้อของที่โลตัส แฟนทักว่า พี่ ๆ อะไรเกาะที่โคมไฟหน้าทั้งสองข้าง มีฝ้าไอน้ำจับเต็มทั้งโคมสองด้าน แต่ด้านในนะครับ มัวตกใจ ไม่ได้ถ่ายรูป โทรหาน้องเซล(วันนั้นวันอาทิตย์) น้องเซลบอกวันจันทร์เอาเข้าศูนย์ มาเคลม พอซื้อของเสร็จ อ้าว ไอน้ำฝ้าด้านในหายไปหมดแระ จนถึงวันนี้ก็สังเกตุตลอด ก็ไม่มีอีกเลยครับ ลุยฝนอะไร น้ำไม่เข้าโคมนะ ยังแปลกใจถึงวันนี้ครับ