สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

aexman2
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ถังโดนัดแทนยางอะไหล่ หรือแคปซูลย้ายท่อ อะไรดีครับ

คือตอนนี้กำลังลังเลว่า จะติดแบบถังโดนัดแทนยางอะไหล่ดี หรือว่าจะติดแบบแคปซูลใต้ท้องแล้วย้ายท่อไอเสียดีครับ รบกวนน้าๆที่มีข้อมูล ช่วยกันแชร์ ข้อดีข้อเสียหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.กำลังจะรับรถ วันศุกร์ ที่ 22 มิย นี้ กะว่า วันเสาร์ ก็จะไปติดเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17010
    Status
    โพส
    167

มาตรฐาน ตอบ: ถังโดนัดแทนยางอะไหล่ หรือแคปซูลย้ายท่อ อะไรดีครับ

โดนัทผมได้ยินว่าถังเล็กกว่า แพงกว่า ผมติดแคปซูล58ลิตรแทนยางอาหลั่ยครับ ช่างแจ้งว่าถัง58ลิตรยาว ติดแทนที่ท่อพักตรงข้ามถังน้ำมัน ติดไปแล้วตรวจไม่ผ่านเพราะถังเตี้ยติดพื้นเกินไป แต่ผมก็เห็นสมาชิกติดกันนะครับ แต่ผมไม่เอากลัวถังกระแทกครับ อันตราย ส่วนยางผมไว้ในกระบะ ใส่หลังคาล๊อคกุญแจไว้ครับ ติดแทนยางอาหลั่ยเนียนดีครับกันชนปิดถังพอดีมองไม่เห้นถังเลย ขับตามมาไม่รู้เลยนะว่าติดแก๊ส
    ติดตรงไหนดีแล้วแต่พิจารณาครับ
    อ่านเจอว่าสมาชิกบ่นเสียงเตือนแก๊สดังน่ารำคาญ รอพี่ผมก็เป็นครับใช้ไทตั้นตอนเดียวเบนซิล+versus เสียงตัดแก๊สเหมือนเสียงผายลมผ่านร่องตูด เสียงแหลมๆดังมาก
    ส่วนผมใช้ไทรตั้นเบนซิลแคป +sec เสียงตัดแก๊ส ดังปี๊ปเดียวดังพอดีหู เสียงแล้วแต่ใครจะชอบครับ
    งง มากครับทำไมกินแก๊สไม่เท่ากัน ผมวิ่ง 1.38-1.48บาท/กิโล แต่พี่ผมวิ่ง 1.8-2.0 ทั้งที่บรรทุกของเหมือนกัน

User ID
    23476
    Status
    โพส
    268

มาตรฐาน ตอบ: ถังโดนัดแทนยางอะไหล่ หรือแคปซูลย้ายท่อ อะไรดีครับ

ผมติดแคปซูลย้ายท่อ มียางอะใหล่ไปด้วยทุกที่ ไม่ต้องกลัวยางรั่วกลางทาง แต่ขับรถมาร่วม 10 ปีเคยใช้ยางอะใหล่มา 2 ครั้งเอง

User ID
    33360
    Status
    โพส
    24

ผมถังโดนัท 71 ลิตร ไม่ก้มก็มองไม่เห็นเหมือนกัน ครับ ไม่ย้ายท่อก็ได้ยินมาว่า ไม่ผ่าน แต่น้า ๆใน คลับก็ย้ายท่อกันเยอะนะครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yenta4photo ดูโพส
    ผมถังโดนัท 71 ลิตร ไม่ก้มก็มองไม่เห็นเหมือนกัน ครับ ไม่ย้ายท่อก็ได้ยินมาว่า ไม่ผ่าน แต่น้า ๆใน คลับก็ย้ายท่อกันเยอะนะครับ
    ผมติดโดนัท 72 ลิตรครับ ใหญ่ดี ไม่สักเกตก็ไม่เห็น แต่ผมก็เฉยๆ ครับ ใครจะมองก็มองไป ดีครับ เห็นถัง จะได้ขับระวังเรา ไม่ต้องมาเสยตูดให้เสียวเล่น ชื่อ:  HPIM0595.jpg
ครั้ง: 1139
ขนาด:  140.5 กิโลไบต์

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ book1007 ดูโพส
    โดนัทผมได้ยินว่าถังเล็กกว่า แพงกว่า ผมติดแคปซูล58ลิตรแทนยางอาหลั่ยครับ ช่างแจ้งว่าถัง58ลิตรยาว ติดแทนที่ท่อพักตรงข้ามถังน้ำมัน ติดไปแล้วตรวจไม่ผ่านเพราะถังเตี้ยติดพื้นเกินไป แต่ผมก็เห็นสมาชิกติดกันนะครับ แต่ผมไม่เอากลัวถังกระแทกครับ อันตราย ส่วนยางผมไว้ในกระบะ ใส่หลังคาล๊อคกุญแจไว้ครับ ติดแทนยางอาหลั่ยเนียนดีครับกันชนปิดถังพอดีมองไม่เห้นถังเลย ขับตามมาไม่รู้เลยนะว่าติดแก๊ส
    ติดตรงไหนดีแล้วแต่พิจารณาครับ
    อ่านเจอว่าสมาชิกบ่นเสียงเตือนแก๊สดังน่ารำคาญ รอพี่ผมก็เป็นครับใช้ไทตั้นตอนเดียวเบนซิล+versus เสียงตัดแก๊สเหมือนเสียงผายลมผ่านร่องตูด เสียงแหลมๆดังมาก
    ส่วนผมใช้ไทรตั้นเบนซิลแคป +sec เสียงตัดแก๊ส ดังปี๊ปเดียวดังพอดีหู เสียงแล้วแต่ใครจะชอบครับ
    งง มากครับทำไมกินแก๊สไม่เท่ากัน ผมวิ่ง 1.38-1.48บาท/กิโล แต่พี่ผมวิ่ง 1.8-2.0 ทั้งที่บรรทุกของเหมือนกัน

แน่ใจหรอครับว่าติดคู่กับถังน้ำมันแล้วอันตราย แล้วตรวจไม่ผ่าน ความรู้ความสามารถของช่างไม่เท่ากันรู้น้อยก็บอกแต่ข้อเสีย

User ID
    33223
    Status
    โพส
    12

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ผมติดโดนัท 72 ลิตรครับ ใหญ่ดี ไม่สักเกตก็ไม่เห็น แต่ผมก็เฉยๆ ครับ ใครจะมองก็มองไป ดีครับ เห็นถัง จะได้ขับระวังเรา ไม่ต้องมาเสยตูดให้เสียวเล่น ชื่อ:  HPIM0595.jpg
    ไม่ทราบว่าตะข่ายหลังรถหาซื้อได้ที่ไหน
    ราคาเท่าไรครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ไม่แคร์ ติดgasหนักหัวใคร

User ID
    17010
    Status
    โพส
    167

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    แน่ใจหรอครับว่าติดคู่กับถังน้ำมันแล้วอันตราย แล้วตรวจไม่ผ่าน ความรู้ความสามารถของช่างไม่เท่ากันรู้น้อยก็บอกแต่ข้อเสีย
    แล้วแต่ดุลพินิจของเจ้าของรถครับ ผมใช้รถในที่ที่ดีบ้างไม่ดีบ้าง อย่างสาย บางนา-ตราด ทางไม่ค่อยดี และบางครั้งมีอุบัติเหตุบ้าง ผมก็เปลี่ยนเลนแบบจากทางด่วนมาเป็นคู่ขนานแต่ทางขึ้นลงเปลี่ยนเลยเป็นหลุมและขึ้นเนินสุงมากด้วยครับ ผมกล้วครับไม่กล้าติดตำแหน่งนั้น

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sssssom ดูโพส
    ไม่ทราบว่าตะข่ายหลังรถหาซื้อได้ที่ไหน
    ราคาเท่าไรครับ
    ซื้อที่มีนบุรีครับ ราคาประมาณ ร้อยกว่าบาท จำไม่ได้ครับ ขนาด 110x110 ครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ด้วยความเคารพ เปรียบเทียบให้นะครับ อย่างเมื่อก่อน รถเก๋ง กระบะใส่ถังโดนัทตรวจไม่ผ่าน แต่ปัจจุบันตรวจผ่าน มันเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลาของขนส่งกับผลประโยชน์ครับ อันนี้ก็ดุจพินิจของเจ้าของรถแล้วครับ ว่าจะเลือกแบบไหน ให้เหมาะกับปัจจุบัน ส่วนความสามารถของช่างก็มีส่วน และก็ความขี้เกียจครับ 555

ข้อมูลกระทู้