หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 133

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11303
    Status
    โพส
    169

มาตรฐาน ตอบ: ทำไงดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    น้า aof โปรเจ็คเครื่องเสียงทำไรบ้าง เอามาโชว์บ้างนะ เผื่อได้แนวทางหรืออาจมีการแลกเปลี่ยนแนวคิดหรืออุปกรณ์บางชิ้นที่ตรงใจ ผมก็กำลังจะปรับปรุงอยู่เหมือนกัน
    ตอนนี้น้าใช้ของอะไรอยู่บ้างอ่ะครับ

User ID
    11303
    Status
    โพส
    169

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    สองคนนี้เค้าคุยไรกันอะ ฟังด้วยคนดิ นะ นะ นะ
    ครับผมมมมม

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

แจ้งความไว้ก่อนดีที่สุดครับ ไม่ต้องไปลงบันทึกประจำวันครับ กรณีแบบนี้ เก็บหลักฐานไปให้ครบ ทั้งบัญชี ผู้ โอน ผู้รับโอน โอนเมื่อ ที่ใหน หลักฐานว่าจะซื้ออะไร แล้งจ่ายค่าน้ำชา พี่ตำรวจเขานิดหน่อย งานนี้ถ้าไม่คืน มันก็สุดจะทน จริง ๆ เงินตั้ง 100000 ทำกันได้ ดันไปก่อนครับ ผมว่าดูที่เจตนาแล้ว เคสนี้ยากส์แล้วล่ะครับ แจ้งความก่อนเลยครับ เขาคืนตังค์มาก็ ถอนแจ้งความก็ได้

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

รอฟังเหมือนกันครับ

User ID
    11303
    Status
    โพส
    169

ล่าสุดวันนี้โทรไปบอกเลขบัญชีเจ๊บอกว่าโอนให้อย่างช้าไม่เกินวันพุธ แต่แค่60000นะที่เหลืออยากได้เร็วก็เอาอะไหล่ไปขายเจ๊ว่าง้นเจ๊บอกไม่มีเงิน
    น้าๆว่า40000ไปเอาอะไรมาดีครับถึงจะได้ราคา40000

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เอาใจช่วยครับ โกงเราเขาก็ไม่เจริญหรอก

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aof ดูโพส
    ล่าสุดวันนี้โทรไปบอกเลขบัญชีเจ๊บอกว่าโอนให้อย่างช้าไม่เกินวันพุธ แต่แค่60000นะที่เหลืออยากได้เร็วก็เอาอะไหล่ไปขายเจ๊ว่าง้นเจ๊บอกไม่มีเงิน
    น้าๆว่า40000ไปเอาอะไรมาดีครับถึงจะได้ราคา40000
    จริงๆพี่ไม่จำเป็นที่จะต้องทำอย่างนั้นนะครับ เค้าจะมาอ้างแบบนี้ไม่ได้ มันเหมือนบังคับขายของมากกว่านะครับ เงินเราจ่ายให้เต็มจำนวน ในเมื่อไม่มีของมาให้เรา ก็จ่ายเงินคืนกลับมาก็เท่านั้น จริงๆสามารถเรียกดอกได้ด้วยนะครับ ค้าขายขนาดนี้อ้างว่าไม่มีเงิน คำพูดมันอ่อนไปนะครับ แล้วเงินที่พี่จ่ายให้เค้าไปมันไปไหนหมดแล้วละครับ ไม่สมควรยอมนะครับ ความเห็นส่วนตัว

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    จริงๆพี่ไม่จำเป็นที่จะต้องทำอย่างนั้นนะครับ เค้าจะมาอ้างแบบนี้ไม่ได้ มันเหมือนบังคับขายของมากกว่านะครับ เงินเราจ่ายให้เต็มจำนวน ในเมื่อไม่มีของมาให้เรา ก็จ่ายเงินคืนกลับมาก็เท่านั้น จริงๆสามารถเรียกดอกได้ด้วยนะครับ ค้าขายขนาดนี้อ้างว่าไม่มีเงิน คำพูดมันอ่อนไปนะครับ แล้วเงินที่พี่จ่ายให้เค้าไปมันไปไหนหมดแล้วละครับ ไม่สมควรยอมนะครับ ความเห็นส่วนตัว
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ทำน่าเกลียดเกินไปนะ ผมว่า คงทำแบบนี้มาบ่อย ออกแนวๆเคยตัว ทำได้ทำอีก แบบนี้ต้องเอาให้เข็ด

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

ถ้าเป็นครั้งแรก ผมจะไม่พูดหรอกนะครับ นี่ผมเองก็เจอมากับตัว และมีพี่สมาชิกก็โดนมาเหมือนกัน ผมคิดว่าการกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสม ถึงเรื่องที่ผมเจอมันแค่จิ๊บๆก็จริง แต่คนเราในเมื่อโปร่งใส และบริสุทธิ์ใจ เรื่องเล็กๆน้อยๆแค่นี้ก็ควรจะทำให้ดีได้ไม่ใช่เหรอครับ ด้วยความเคารพ
    สมมุติว่า พี่ไปเอาของมาในราคาที่พี่คิดว่าขายได้ ที่ 40000 แต่หากพี่ขายของนั่นไม่ได้ละครับ เท่ากับเงินพี่จมไปฟรีๆ ใช่หรือไม่ครับ
    ปล. ผมไม่ได้ยุหรือมีเจตนาดิสเครดิดเค้าหรอกนะครับ แค่เป็นทางเลือกเท่านั้นครับผม

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    ถ้าเป็นครั้งแรก ผมจะไม่พูดหรอกนะครับ นี่ผมเองก็เจอมากับตัว และมีพี่สมาชิกก็โดนมาเหมือนกัน ผมคิดว่าการกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสม ถึงเรื่องที่ผมเจอมันแค่จิ๊บๆก็จริง แต่คนเราในเมื่อโปร่งใส และบริสุทธิ์ใจ เรื่องเล็กๆน้อยๆแค่นี้ก็ควรจะทำให้ดีได้ไม่ใช่เหรอครับ ด้วยความเคารพ
    สมมุติว่า พี่ไปเอาของมาในราคาที่พี่คิดว่าขายได้ ที่ 40000 แต่หากพี่ขายของนั่นไม่ได้ละครับ เท่ากับเงินพี่จมไปฟรีๆ ใช่หรือไม่ครับ
    ปล. ผมไม่ได้ยุหรือมีเจตนาดิสเครดิดเค้าหรอกนะครับ แค่เป็นทางเลือกเท่านั้นครับผม

เห็นด้วยครับ อย่าไปเอาของเลยครับ ราคาของที่น้าจะไปเอา เขาอาจจะโก่งราคาก็ได้ครับ ผมเป็นพ่อค้าผมรู้ ประมาณว่า ของไม่ถึง 40000 ก็ชาร์จขึ้นไปทุกอย่าง อย่างล่ะ 500 - 1000 มันไม่คุ้มค่าเงินที่เราต้องการน่ะครับ ยังไงรอฟังความอีกทีครับ ว่าวันพุธจะได้หรือป่าว

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

รบกวนผู้ดูแลเว็บ พิจารณาระงับกระุทู้ซื้อขายทั้งหมดของรายนี้ไว้ก่อนดีปะครับ เพื่อความปลอดภัยของพี่น้องเรา
    ไว้เคลียร์เรื่องราวจบแล้วค่อยมาซื้อมาขายกันใหม่ก็ยังดี

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เอ๊ะผมว่าโกงกันเห็นๆเลยนะเนี่ย ก่อนจะเอาตังก็บอกว่าหาของได้ มีของ แต่โอนเงินไปให้ แล้วทำเงียบแบบเนี๊ย...

...และยังมีหน้ามาบอกให้เงินแค่60,000 ที่เหลือ 40,000 ให้เอาอะไหล่เหลือๆไปขายเอาเอง เอ๊ะยังไง!!!...

...ผมก็เกือบจะแนะนำสมาชิกให้ไปติดต่อซื้อขายกะเค้าหลายคนและ ดีนะที่ไม่ได้บอกแต่ละคน ของราคาหนักๆทั้งนั้น รอดไป...

User ID
    34598
    Status
    โพส
    143

สู้ๆ ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ชัวร์ครับ เคตนี้..!!
    ด้วยความเคารพครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ตกลงว่าไงครับ ช่วยกันดันอย่าให้ตกครับ เงินเป็นแสนไม่ใช่น้อยๆเลย

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

เห็นพวกๆผมบอกว่าไม่รู้ยังอยู่มั้ยเครื่องดีแม็กครับ

ไปยกมาเลยถ้าได้มาแบบไม่ต้องเพิ่มเงินล่ะแจ๋วเลย

ยังไงก็ขอให้ได้60,000ก่อนแล้วกันครับ

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

สู้ๆๆกันต่อไปคร้าบ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ประพฤติแบบนี้จะค้าขายที่ไหนได้ ไม่น่าสนับสนุน

User ID
    33140
    Status
    โพส
    98

เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

เอาใจช่วยครับ รอฟังผลอยู่

หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้