หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    578
    Status
    โพส
    323

มาตรฐาน ตอบ: ที่เดิมเป๊ะ ครั้งที่สอง

เส้นลำปาง-ตาก ขับเร็วต้องวิ่งเลนซ้ายครับ ผมเคยโดนเช้ามืดประมาณตี5 แต่โดนข้อหาวิ่งขวาและขับเร็ว โดนช่วงสงกรานต์ ผมกับแฟนยังงงว่าทำไมตำรวจไทยขยันจัง

User ID
    267
    Status
    โพส
    354

มาตรฐาน ตอบ: ที่เดิมเป๊ะ ครั้งที่สอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ghostwalker ดูโพส
    ใช่แล้วครับ ตอนต่อทะเบียนอาจไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนโอน โอนไม่ผ่านแน่นอนครับ
    ผมเคยประมูลรถจาก บ.แห่งหนึ่ง ได้เล่มทะเบียนเอกสารอะไรครบหมด แต่ดันโอนไม่ผ่าน
    เพราะเจ้าของเก่าไม่ได้จ่ายค่าปรับที่ สน.พัทยา .... แม่เจ้า เสียเวลาวิ่งไปจ่ายค่าปรับ แล้วถอนอายัดอีก
    ฉนั้น จ่ายตอนนี้ ตอนไหน ก็ต้องจ่ายครับ พี่น้อง ^^
    ก็คงไปจ่ายนั่นแหล่ะครับ เพียงแต่ว่ายังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะขึ้นเชียงใหม่อีก ถึงจะแวะไปจ่ายได้อ่ะครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เอก_ชภ9700 ดูโพส
    ก็คงไปจ่ายนั่นแหล่ะครับ เพียงแต่ว่ายังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะขึ้นเชียงใหม่อีก ถึงจะแวะไปจ่ายได้อ่ะครับ
    เอ้า! ต้องไป สน.ที่ออกใบแจ้งเหรอครับ ผมก็นึกว่าเค้าออนไลน์ ไปจ่ายที่ สน. ไหนก็ได้ซะอีก แล้วงี๊ถ้าวันนึงเราพาครอบครัวไปเที่ยวหัวหิน พอกลับมาถึง ชม.แล้วเจอใบแจ้งส่งมาบ้าน เราก็ต้องขับรถกลับไปจ่ายที่หัวหินเหรอครับ โอ้!..แม่เจ้า!!!!

User ID
    17023
    Status
    โพส
    320

เคยโดนแถว ทางลงเขาจาก นครสวรรค์ กลับกรุงเทพ ครับ แต่ไม่เห็นมีใบส่งมานะ ครับ พี่แกโผล่หัวมาจากขอบทางกลับกล้อง นิดเดียว สงสัยถ่ายไม่ทัน มากัน 160 กว่าหมดทุกคัน

User ID
    17023
    Status
    โพส
    320

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    เอ้า! ต้องไป สน.ที่ออกใบแจ้งเหรอครับ ผมก็นึกว่าเค้าออนไลน์ ไปจ่ายที่ สน. ไหนก็ได้ซะอีก แล้วงี๊ถ้าวันนึงเราพาครอบครัวไปเที่ยวหัวหิน พอกลับมาถึง ชม.แล้วเจอใบแจ้งส่งมาบ้าน เราก็ต้องขับรถกลับไปจ่ายที่หัวหินเหรอครับ โอ้!..แม่เจ้า!!!!
    พระเจ้าจอสสสสสสสสสสสส มันแย่มาก

User ID
    14062
    Status
    โพส
    303

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    ผมโดนจดหมายร่อนถึงบ้าน จุดเกิดเหตุ ณ จ.พิดโลก แถวๆ ม.น. ครับ แต่ไปจ่ายที่ไปรษณีย์ได้ ค่าปรับ 400 ค่าดำเนินการอะไรอีก ก็รวมแล้วราวๆ 500 บาทแหละครับ
    ว่าแต่ของท่าน เค้าไม่มีรายละเอียดเหรอครับ ว่าไปจ่ายที่ ไปษณีย์ได้

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ghostwalker ดูโพส
    ผมโดนจดหมายร่อนถึงบ้าน จุดเกิดเหตุ ณ จ.พิดโลก แถวๆ ม.น. ครับ แต่ไปจ่ายที่ไปรษณีย์ได้ ค่าปรับ 400 ค่าดำเนินการอะไรอีก ก็รวมแล้วราวๆ 500 บาทแหละครับ
    ว่าแต่ของท่าน เค้าไม่มีรายละเอียดเหรอครับ ว่าไปจ่ายที่ ไปษณีย์ได้
    ถ้าจ่ายที่ไปรษณีย์ได้ก็ค่อยยังชั่วนะ ผมว่า

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ทำไมต้องไปจ่ายที่ ท้องที่เกิดเหตุ ไม่จำเป็นแล้วมั้ง สมัยนี้น่าจะออนไลน์ เสียค่าปรับทางไปรษณีย์นะ (ไม่แน่ใจนะ ไม่เคยโดนมาเป็น 10 ปีแระ)

แต่ผมเคยโดนยึดใบขับขี่ ที่ สภอ.ประตูน้ำพระอินทร์ แถวนวนคร แล้วไม่ไปเสียค่าปรับประมาณ 1 ปี พอจะไปเสียตำรวจบอก ใบขับขี่ถูกส่งมา สนง.ตำรวจแห่งชาติ ปทุมวัน
    ผมจำไม่ได้ ว่า สภอ.ท้องที่ จะยึดใบขับขี่เราไว้ได้กี่วันแล้วต้องส่ง สนง.ตำรวจแห่งชาติ ปทุมวัน นะ (สมัยนี้เป็นอย่างไร รอน้าๆๆที่รู้มาเล่าดีกว่า)

*** สมัยนี้ผมไม่เคยให้ใบขับขี่ตำรวจเลย (เมื่อก่อนโดนบ่อย ขอดู แล้วเดินหนีเฉยเลย) ผมเอาใบขับขี่ไว้ในกระเป๋าตังค์ เวลาตำรวจขอตรวจ ก็โชว์ให้ดู แค่นั้น
    ถ้าเราผิดก็พูดกับเค้าดีๆๆ คนไทยด้วยกันถ้าไม่ร้ายแรงก็ไม่น่ามีปัญหานะ ถ้าตำรวจไม่ยอม บางทีก้ต้องยอมฟาดเคราะห์ สัก 100-200 *** นี่แระประเทศไทย 555+

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้