หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: จะทำอย่างไร เมื่อเจอแบบนี้

เซลมันก็เซลตัวเองไปเรื่อยๆละครับไม่รู้ย้ายมาจากที่ไหน

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: จะทำอย่างไร เมื่อเจอแบบนี้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POOK11 ดูโพส
    วันนี้เซลล์โทรมาหาบอกว่ารถที่จองยังไม่มี ถ้าต้องการรถจริงๆ ให้เอาอีกรุ่น รุ่น178 เเรงม้าตัวดีเซล ให้เพิ่มเงินดาวน์อีกหมื่นกว่าบาท รถมีพร้อมเลือกสีได้เลย ดูดู้มันทำ
    ดีเซลก็ดีนะครับบบบ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34653
    Status
    โพส
    16

ผมจองในงานที่เมืองทองเมื่อปลายปีประมาณ 2/12/2011 ก่อนทำสัญญาจองได้
    ตอนจองผมต้องการสีขาว พลัส 4 ประตู ราคา 845000
    ให้เซล เช็คสต๊อกว่ามีรถแน่นอน ตกลงมีรถ คุยเรื่องของแถม เรื่องดอกเบี้ย ไฟแน้นท์มาตรวจสอบเอกสารเบื้องต้น
    บอกเอกสารครบสมบูรณ์ ใช้เวลาพิจารณาไม่น่าเกิน 3-5 วัน
    หลังจากผ่าน 3 วันผมโทรตามทั้งเซลกับไฟแน้นท์
    พอวันที่ 8/12/2011 ไฟแน้นท์แจ้งผลกุ้ผ่าน ผมโทรหาเซลว่าไฟแน้นท์ผ่านแล้ว
    ผมบอกทราบแล้ว ผมจึงขอรับรถวันที่ 10/12/2011
    วันที่ 09/12/2011 เซลแจ้งให้มารับรถได้เลย
    เที่ยงวันที่ 12/12/2011 ผมเบิกเงินมดาวน์ เดินเข้าศูนย์ถามหาเซล
    ผลที่ได้ เซลไปงานที่เมืองทอง ผมจึงไปสอบถามที่หัวหน้าทีมขายที่เซลสังกัด
    ว่าเซลแจ้งให้ผมมารับรถ คำตอบที่ได้ ผมไม่เห็นทราบเรื่องเลยครับ ไม่เห็ฯเซลแจ้งเลยว่าจะมีลูกค้ามาออกรถ
    ความรู้สึกที่ได้รับคำตอบกลับมา งง มาก มันเล่นอะไรกันว่ะ
    ผมจึงโทรไปปรึกษาผู้จัดการศูนย์ที่เคยคุยก่อนที่จะจองที่ศูนย์นี้
    เขาบอกว่าผมโดนแล้ว
    เขาถามผมว่าไปจองที่ศูนย์ไหน พอผมแจ้งไปเขาเลยให้ผมเอาโทรศัพท์ไปให้ผู้จัดการศูนย์ที่จองไว้ เดี๋ยวเขาคุยให้
    ผมที่ได้รับ ผุ้จัดการศูนย์ให้เข้าไปคุยในห้อง เขาลองตรวจเซ็ครถในสต๊อก
    สีที่ผมต้องการคือสีขาวตอนนี้ไม่มีของ ต้องรอรถต้นปีครับ
    ผมจึงขอให้เขาตรวจสอบดูว่ารุ่นที่ผมต้องการตอนนี้มีสีอะไรบ้าง ผมคือได้สีเทาดำ
    ต้องมาคุยเรื่องของแถมกันใหม่ ก็ได้ประมาณที่ตกลงไว้ครับ
    แต่ผมมีเรื่องขอร้องผู้จัดการศูนย์ ผมขอให้เอาเซลคนที่ตกลงกับผมไว้ตอนแรก ออกจากงานครับ
    แล้วผมที่ได้รับ 20/12/2011 ผมเอารถไปเช็คระยะ 1000 โล ยังเจอมันอยู่ครับ
    แต่หลังนั้น ผู้จัดการศูนย์เดินมาบอก ผมเอามันออกสิ้นเดือนครับ
    พอเดี๋ยวนี้เอารถไปเช็คระยะรู้สึกบริการดีมากครับ

User ID
    35522
    Status
    โพส
    8

ขอบคุณน้าทุกๆท่านครับ สำหรับคำแนะนำต่างๆ วันนี้ประมาณประมาณ16.00น เซลล์โทรมาแจ้งว่ารถมาพอดี รับรถวันเสาร์นี้ทัน เอาล่ะฝันจะเป็นจริงแล้ว

User ID
    33947
    Status
    โพส
    64

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POOK11 ดูโพส
    ขอบคุณน้าทุกๆท่านครับ สำหรับคำแนะนำต่างๆ วันนี้ประมาณประมาณ16.00น เซลล์โทรมาแจ้งว่ารถมาพอดี รับรถวันเสาร์นี้ทัน เอาล่ะฝันจะเป็นจริงแล้ว
    ดูฤกษ์ออกให้ดีเลยครับ ยินดีด้วยครับ
    ปล. ถ้าเป็นวันศุกร์นี้ได้จะดีมากๆเลยน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย muimui : 24-07-2012 เมื่อ 23:42

ยินดีด้วยครับ

User ID
    32543
    Status
    โพส
    80

ยินดีด้วยครับน้า อีกนิดหนึ่งถ้าว่างเข้าไปดูรถไว้ก่อนไม่ต้องรอถึงวันเสาร์

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ผมเจอเซลล์ที่นิสัยดีครับ น่ารักด้วย ออกรถมาเป็นเดือนยังโทรมาถามว่ารถเป็นยังไงขับดีไหม

User ID
    16507
    Status
    โพส
    68

ผมก็โดนมาเหมือนกับครับ แต่เป็นมิตซูรุ่งเจริญ สุขุมวิท สุดท้ายไปออกรถที่มิตซูออโต้ซิตี้ครับตรงเวลา บริการดีมาก ครับ

User ID
    35522
    Status
    โพส
    8

งานเข้าอีกแล้วครับพี่น้อง 27/07/2012 แฟนได้โทรไปหาเซลล์(ประวี)เวลาประมาณ 17.00 น. เพื่อที่จะบอกว่าจะไปเอารถพรุ่งนี้(28/07/2012) แล้วตามที่นัดไว้ ผลคือมันแจ้งมาว่าไม่ได้รถ พยายามหาให้แล้ว และก็ให้โทรไปคุยกับหัวหน้าของมันชื่อ คมสัน แล้วมันก็ให้เบอร์มา ผมโทรไปหาหัวหน้ามันตอน 17.57 น. ได้คุยกับหัวหน้ามัน ไอ้คมสันมันก็อธิบายต่างๆนาๆไล่ความมาตั้งแต่ได้รับเมลล์ที่ผมส่งให้มัน มันบอกว่าได้ทราบเมื่อวันที่ 26/07/2012 แล้วว่าไม่ได้รถ แต่ก็ไม่ได้โทรบอก มันบอกว่าลองพยายามหารถหลายๆโชว์รูมที่เขามี แต่ก็ไม่ได้ มันขอว่าให้รออีกประมาณอีก 1 อาทิตย์ ผมเลยแจ้งกับมันไปว่าไม่รอแล้ว และที่ผมคุยกับมันทั้งเซลล์(ประวี)และหัวหน้าเซลล์(คมสัน) โทรศัพท์ของผมบันทึกไฟล์เสียงอยู่ พี่ๆน้าๆ ท่านใดพอจะมีคำแนะ หรือช่องทางร้องเรียนเกี่ยวกับการกระทำของไอ้พวกนี้ได้บ้างครับ และจะร้องเรียนได้ที่เบอร์ไหนบ้าง รบกวนด้วยครับ

User ID
    32543
    Status
    โพส
    80

ใจเย็นๆ ครับน้า คุยกับ ผจก.ศูนย์ก่อนและพาเพื่อนไปเป็นพยานด้วยบอกว่าให้เวลา 1 อาทิตย์ ตามที่เชลล์และหัวหน้ารับปาก ถ้าไม่ได้ร้องเรียนไปสำนักงานใหญ่เลยครับ(ต้องกดดันหนักๆ) คุยกับ ผจก.ศูนย์ดีๆ ครับส่วนใหญ่เค้าไม่ค่อยรู้เรื่องเชลล์และหัวหน้าพวกนี้ทำไรบ้าง

odd999
    ผู้เยี่ยมชม

ร้องเรียนได้ครับ
    บ. สืบหาความจริง
    ถ้าจริง เซล โดนหนักครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ตอนนี้เรื่องจบรึยังครับ

chollii
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pream11 ดูโพส
    บอกชื่อเซล พร้อมเบอร์โทรไปเลยครับ หากเป็นเรื่องจริงให้ทำมาหากินไม่ได้ไปเลย
    เป็นเกือบทุกแบรนด์ละครับ กรณีผมโดนรับเงินวางไปหมุน ล่าช้าไป 3 วัน โทรแจ้งศูนย์ใหญ่ บอกรายละเอียดเซลล์ เป็นอันจบชีวิตเซลล์ละครับ -.-"

User ID
    24131
    Status
    โพส
    116

น่าเห็นใจครับ เซลล์นี่ล่ะตัวดีเลย ทำอะไรต้องมีหลักฐานลงลายมือไว้จะได้เอาผิดกันได้ครับ ไม่รู้จบไปหรือยังครับ ถ้ายังหาที่ใหม่เถอะครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

ได้รถไวๆนะครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ไปถึงไหนละ เซ็งแทนเลย

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

เป็นอย่างนี้แหละ เซลส์จะเอาแต่ยอดจอง ไม่เอาผลงาน แค่ยอดจองก็ได้เปอร์เซ็นแล้ว ตะล่อม ลูกค้าไปวันๆ ซื้อรถมิตซู ซื้อยากจริงๆ เปลี่ยนมา 3 / 0 แล้ว เลยไปจองศูนย์เปิดใหม่ มีรถเลย จัดเงินสด เอารถมาซะเลย

User ID
    11127
    Status
    โพส
    104

เคยโดนโรคเลื่อนเหมือนกันครับ..แต่ถ้าปัดความรับผิดชอบแบบนี้คงต้องมีเหกันละครับ.....
    เอาใจช่วยครับ...หัวอกเดียวกันเลย....

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เอาใจช่วยครับน้า...รอฟังข่าวดีน่ะครับ... และก็มาคิดถึงตัวเอง ยังรออยู่เหมือนกันครับ อ่านแล้วสงสัยต้องโทรไปถาม0บ้างซะแล้วว่าเมื่อไหร่ เพราะเซลบอกว่าเดือนนี้ได้รถครับ...

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้