สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

PANDA
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เคลมคลัชใหม่ได้รึยังครับ

รถผมออกมาเมื่อ 29 มิ.ย.2550 Puls 4d เกียร์ธรรมดา เวลาติดเครื่องเดินเบาเสียงดัง เหยียบคลัชเงียบ ถอนคลัชดัง เหยียบคลัชเงียบลง ถอนคลัชดังอีก อาการแบบนี้เข้าข่ายคลัชดังรึเปล่าครับ วิ่งมา 37000 km ถึงเวลาเคลมรึยังครับ
    ส่วนคลัชที่จะเคลมใหม่ทางศูนย์แก้ไขเรียบร้อยยังครับ กลัวเคลมแล้วจะกลับมาเหมือนเดิม ผมอยู่กระบี่ครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกที่อยู่ทางใต้ ท่านใดเคยเคลมคลัชบ้างแล้ว แล้วเคลมที่ศูนย์ไหนกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

มาตรฐาน Re: เคลมคลัชใหม่ได้รึยังครับ

เคลมได้เลยครับไม่เสียเงินเลย ผมก็เปลี่ยนมาแล้วครับหายเสียงดังเลย แล้วรู้สึกว่าคลัชจะนิ่มขึ้นด้วยนะ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน Re: เคลมคลัชใหม่ได้รึยังครับ

เขาเปลี่ยนกันแบบใหนหรอครับ ทั้งชุดเลยหรือเปล่า แต่ผมไม่รู้หรอกว่าชุดหนึ่งมีอะไรบ้าง เพราะผม ไปเปลี่ยนมาครั้งนึงแล้ว ไม่หายครับ แต่ครั้งนั้นเขาเปลี่ยนแค่แผ่นเดียวเอง ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง หรอก แนะนำด้วยนะครับ ว่าควรบอกเขายังไง ถึงจะเปลี่ยนให้หายใด้ ตอนนี้ก็ดังรูเสกจะดังกว่าเดิมด้วยมั่ง ททางศูนย์บอกกแก้ไม่หานหรอกเขาว่างั้น ท่านที่แก้หายแนะนำด้วยนะครับ ว่าเข้าศูนย์ใหนครับถึงหาย..

ขอบคุณมากครับ

User ID
    731
    Status
    โพส
    92

มีใครเคยเข้าศุนย์ เพื่อเคลมย่านฝั่งธนบ้างครับ

Thom99
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PANDA ดูโพส
    รถผมออกมาเมื่อ 29 มิ.ย.2550 Puls 4d เกียร์ธรรมดา เวลาติดเครื่องเดินเบาเสียงดัง เหยียบคลัชเงียบ ถอนคลัชดัง เหยียบคลัชเงียบลง ถอนคลัชดังอีก อาการแบบนี้เข้าข่ายคลัชดังรึเปล่าครับ วิ่งมา 37000 km ถึงเวลาเคลมรึยังครับ
    ส่วนคลัชที่จะเคลมใหม่ทางศูนย์แก้ไขเรียบร้อยยังครับ กลัวเคลมแล้วจะกลับมาเหมือนเดิม ผมอยู่กระบี่ครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกที่อยู่ทางใต้ ท่านใดเคยเคลมคลัชบ้างแล้ว แล้วเคลมที่ศูนย์ไหนกันครับ
    ถ้าอยู่ภายในระยะประกันก็รีบเคลมเถอะคะ ของดิฉันวิ่งมาเกือบ 90,000 km แล้วคะ คลัชเริ่มแข็ง เช็ค กับ สนง.ใหญ่ แจ้งว่าเคลมไม่ได้ ถ้าเปลี่ยนยกชุดบวกค่าแรงจะอยู่ประมาณ 10000 บาทคะ(ราคาจาก 0 หัวหมาก ก่อนหักส่วนลดคะ) อาจมีส่วนลดนิดหน่อยแล้วแต่ 0 ....เลยต้องจ่ายเองซะแล้วเรา

Rhythm_GOD
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมเคลมไปแล้วตอนสองหมื่นกว่าโล ตอนนี้วิ่งไปเกือบห้าหมื่นกลับมาดังอีกแล้วอ่ะครับ ทำไงดีถ้าดังทุกสองหมื่นกว่าโลแบบนี้ก็แย่ดิครับ

ThoTriton
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก้อเป็นครับ ตั้งแต่ออกรถมาเลย ตอนนี้เกือบ สองหมื่นโลแล้ว

ในกทม.และปริมณฑล ศูนย์ไหนดีครับ อยากให้แก้ไขหลายอย่าง แต่กลัวเจอของแถมครับ๐

ช่วยแนะนำศูนย์ที่ทำงานดีๆหน่อยนะครับ ที่มีอยู่ใก้ลๆบ้านเคยใช้บริการอยู่ แต่คิดเอาเองว่า

ไม่น่าจะทำเคลมงานนี้ได้ (ดูจากการทำงานของช่างและรถที่มาใช้บริการ)

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ขอทานแก่ผู้ไม่รู้ด้วยท่าน คืออยากทราบว่ามันดังยังง ตรงหน เสียงมันเป็นยังไงครับ คือของผมเวลาขับประมาณ40-50จะมีเสียงแก๊กๆๆๆๆๆแถวๆกระปุกเกียร์แต่บางครั้งก็เหมือนเสียงมันมาจากด้านหลัง ไม่รู้ใช่ครัชรึเปล่า

User ID
    2162
    Status
    โพส
    468

ผมเคลมมาแล้วครับ อาการคลัชแข็ง เคลมหวีคลัช แต่ผ้าคลัชซื้อไปเอง ลูกปืนกดคลัชไม่ได้เปลี่ยน ตอนนี้คลัชนิ่มขึ้นมากๆ แต่...เวลาไม่ได้เหยียบคลัช จะมีเสียงเขก ดังมากๆ พอเหยียบคลัช เงียบ...เป็นเพราะอะไร ใครรู้บ้างครับ...

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

เปิดเพลงให้ดังเข้าไว้จะได้ไม่ได้ยินครับ..อิอิๆๆๆ
    ของผมก็ดังครับ แต่ไม่มากเท่าไรพอรับได้ แต่สักวันมีเวลาก็จะไปเคลมเหมือนกันครับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

สอบถามผู้เชี่ยวชาญ ด้านคลัช เขาบอกว่าเจ้า หวีคลัช ไม่ค่อยจะสมน้ำสมเนื้อ กับแรงบิด และแรงม้า ที่เจ้า Triton มีออกมาน่ะ

ไม่แน่ใจเจ้า 2.5 140hp กับ 3.2 165 hp ใช้ หวีคลัช รุ่นเดียวกันหรือเปล่า ใครพอทราบแนะนำด้วย

อยากรู้ว่า เจ้า 3.2 มันเจออาการคลัชดังเหมือนกันหรือเปล่า เมื่อใช้ไปสักระยะ พอๆ กัน

ข้อมูลกระทู้