สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน สอบถามเรื่องสาย Ai-NET Connector หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมอยากรู้ว่า
    หมายเลข 7 ตามรูป เป็น Battery ตรงนี้มันจ่ายกระแสไฟเท่าไหร่ครับ 5V หรือ 12V แล้วมันจ่ายกระแสตลอดหรือป่าว หรือว่าจ่ายเฉพาะอยู่ใน Mote aux
    หมายเลข 8 ตามรูป เป็น Power Supply Ground จ่ายกระแสตลอดหรือป่าว หรือว่าจ่ายเฉพาะอยู่ใน Mote aux

พอดีหามาหลาย ๆ รูปแล้วตามกระทู้เก่า ๆ มีแต่บอกแค่ตามรูป ไม่ได้บอกถึงรายละเอียดการทำงานอะครับ

ขอขอบคุณน้า ๆ ล่วงหน้าเลยครับ
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32984
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องสาย Ai-NET Connector หน่อยครับ

ต้องรอผู้รู้แล้วล่ะครับของผมซื้อมาติดเองเลยไม่สนว่ารูไหนใช้ทำอะไรเอาแค่เสียบไอพอดแล้วเสียงพอครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องสาย Ai-NET Connector หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpions ดูโพส
    ต้องรอผู้รู้แล้วล่ะครับของผมซื้อมาติดเองเลยไม่สนว่ารูไหนใช้ทำอะไรเอาแค่เสียบไอพอดแล้วเสียงพอครับ
    ครับ น้าต่อกับไอพอดมันชาร์ดไฟด้วยหรือปล่าวครับน้า
    ส่วนอันนี้คือผมอยากรู้ คือ ถ้ามันชาร์ดปกติ แล้วถ้าฟรอนต์ ไม่ได้อยู่ mode aux มันชาร์ดป่าวครับ ถ้ามันชาร์ดหรือไม่ชาร์ดผมก็จะได้ตัดข้อสงสัยข้อนี้ไป
    ขอบคุณครับ

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อันที่จริง สิ่งที่ผมต้องการคือ
    ผมจะนำมา D.I.Y กับเครื่องเล่น USB อะครับ วันก่อนได้สั่งของจากน้าภาคินมา
    การต่อสัญญาณของผมตอนนี้คือ ต่อเข้าผ่าน aux ปกติ ระบบไฟผมต่อจากสายรีโมท คือเปิดฟรอนต์แล้วเครื่องเล่น usb ติด
    แต่นอนนี้ผมต้องการคือ เครื่องเล่นติดพร้อมเล่น เมื่ออยู่ในโมด aux เท่านั้น ถ้าเราออกจาก mode aux ก็ให้เครื่องเล่น usb ดับไปอ่ะครับ บางทีถ้าต่อแบบที่ผมต่ออยู่ตอนนี้มันก็เวิร์คดี แต่ถ้าผมเลือกเล่นแบบแผ่นแทนเครื่องเล่นมันก็ต้องติดอยู่ตลอด(อันนี้คือสิ่งที่ผมไม่ต้องการ แต่ก็ไม่อยากทำแบบสวิทย์ปิดเปิดพ่วงเข้าไปด้วย)

User ID
    35650
    Status
    โพส
    175

จะหาซื้อ ai-net ได้ที่ไหน ครับน้า

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kriangwit11 ดูโพส
    จะหาซื้อ ai-net ได้ที่ไหน ครับน้า
    ติดต่อน้าภาคิน ตามลิ้งค์เลยครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=44630

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    อันที่จริง สิ่งที่ผมต้องการคือ
    ผมจะนำมา D.I.Y กับเครื่องเล่น USB อะครับ วันก่อนได้สั่งของจากน้าภาคินมา
    การต่อสัญญาณของผมตอนนี้คือ ต่อเข้าผ่าน aux ปกติ ระบบไฟผมต่อจากสายรีโมท คือเปิดฟรอนต์แล้วเครื่องเล่น usb ติด
    แต่นอนนี้ผมต้องการคือ เครื่องเล่นติดพร้อมเล่น เมื่ออยู่ในโมด aux เท่านั้น ถ้าเราออกจาก mode aux ก็ให้เครื่องเล่น usb ดับไปอ่ะครับ บางทีถ้าต่อแบบที่ผมต่ออยู่ตอนนี้มันก็เวิร์คดี แต่ถ้าผมเลือกเล่นแบบแผ่นแทนเครื่องเล่นมันก็ต้องติดอยู่ตลอด(อันนี้คือสิ่งที่ผมไม่ต้องการ แต่ก็ไม่อยากทำแบบสวิทย์ปิดเปิดพ่วงเข้าไปด้วย)
    ตอบตามความเข้าใจนะครับ ผมว่าน้าทำสวิทเปิดปิดเพิ่มเข้ามาซักตัว มันจะช่วยได้นะครับ

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    ตอบตามความเข้าใจนะครับ ผมว่าน้าทำสวิทเปิดปิดเพิ่มเข้ามาซักตัว มันจะช่วยได้นะครับ
    ครับน้าวุฒิ ผมได้ทดลองแล้ว ไม่ได้ครับ ระบบไฟทั้ง 2 ขั้วที่ผมกล่าวมานั้น ลัษณะการจ่ายไฟนั้ง ขั้วบวกจ่ายกระแสตลอด ขั้วลบ จ่ายตามการทำงานของฟอร์นคือเปิดฟอร์นทำงาน ปิดฟอร์นไม่ทำงาน

ก่อนหน้านี้เคยเห็นอยู่เวปนึงเค้าทำอยู่ให้เครื่องเล่น usb mp3 ทำงานก็ต่อเมื่ออยุ่ใน mode aux แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับน่าเสียดาย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jessada : 10-09-2012 เมื่อ 11:24

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ครับน้าวุฒิ ผมได้ทดลองแล้ว ไม่ได้ครับ ระบบไฟทั้ง 2 ขั้วที่ผมกล่าวมานั้น ลัษณะการจ่ายไฟนั้ง ขั้วบวกจ่ายกระแสตลอด ขั้วลบ จ่ายตามการทำงานของฟอร์นคือเปิดฟอร์นทำงาน ปิดฟอร์นไม่ทำงาน

ก่อนหน้านี้เคยเห็นอยู่เวปนึงเค้าทำอยู่ให้เครื่องเล่น usb mp3 ทำงานก็ต่อเมื่ออยุ่ใน mode aux แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับน่าเสียดาย
    อัันนี้หรือเปล่าน้า
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=44630

ข้อมูลกระทู้