สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    27850
    Status
    โพส
    66

Arrow ถอดแหนบแล้วท้ายห้อยครับ

เนื่องจากผมทนความแข็งไม่ไหว

จึงได้ถอดแหนบแผ่นที่ 3 (Triton Plus มีแหนบ5แผ่น)

แต่ปัญหาคือ ท้ายห้อยไปเท่าความหนาของแหนบที่ผมเอาออก

โดยรวมพอใจกะความนิ่มมาก เพราะไม่ได้ขับเร็ว แต่ท้ายย้วยไปหน่อย คาดว่าได้โช็คดีๆน่าจะแจ่ม

จึงอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะวิธีแก้ไขหน่อยครับ

1.รองก้อน ช่วยได้ไหม ความนิ่มจะเปลี่ยนไปไหม ราคาเท่าไหร่ ทำที่ไหน (สะดวกระแวกลาดพร้าว รัชดา บางนา)

2.เปลี่ยนโช้คใหม่ (อยากได้ถูกสุด) แต่เปลี่ยนโช้คผมไม่ซีเรียสครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ถอดแหนบแล้วท้ายห้อยครับ

เปลี่ยนใช้โช๊คหนืดๆ พอครับ แก๊สกึ่งน้ำมันน่าจะเหมาะกับแบบนี้ มากกว่าน้ำมันล้วนๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ตอบ: ถอดแหนบแล้วท้ายห้อยครับ

ของผมถอดแผ่น 2 ครับแล้วเอาไปรีดครับ หาโช้คเปลี่ยนครับน่าจะดีขึ้น

User ID
    27850
    Status
    โพส
    66

รบกวนช่วยแนะนำโช้คด้วยครับ พอดีไม่ค่อยรู้อะไรมาก

ราคาเท่าไหร่ รุ่นอะไร ทำที่ไหน

ขอบคุณมากครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suchatmm555 ดูโพส
    รบกวนช่วยแนะนำโช้คด้วยครับ พอดีไม่ค่อยรู้อะไรมาก

ราคาเท่าไหร่ รุ่นอะไร ทำที่ไหน

sunchoปรับ9ระดับ แกน20มิล ราคา 15000 อยู่แถวๆบางบัวทอง แต่ต้องวัดความสูงของรถก่อนทำโช้ค (แค่เป็นแนวทางครับมีหลายยี่ห้อให้เลือก)

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suchatmm555 ดูโพส
    เนื่องจากผมทนความแข็งไม่ไหว

จึงได้ถอดแหนบแผ่นที่ 3 (Triton Plus มีแหนบ5แผ่น)

แต่ปัญหาคือ ท้ายห้อยไปเท่าความหนาของแหนบที่ผมเอาออก

โดยรวมพอใจกะความนิ่มมาก เพราะไม่ได้ขับเร็ว แต่ท้ายย้วยไปหน่อย คาดว่าได้โช็คดีๆน่าจะแจ่ม

จึงอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะวิธีแก้ไขหน่อยครับ

1.รองก้อน ช่วยได้ไหม ความนิ่มจะเปลี่ยนไปไหม ราคาเท่าไหร่ ทำที่ไหน (สะดวกระแวกลาดพร้าว รัชดา บางนา)

2.เปลี่ยนโช้คใหม่ (อยากได้ถูกสุด) แต่เปลี่ยนโช้คผมไม่ซีเรียสครับ
    ขออนุญาตินะคะ....ถ้ายุบเพราะชักแหนบออกก็หาแผ่นเหล็กที่หนาเท่ากันใส่แทนสิคะความสูงก็จะกลับมาเหมือนเดิม ถ้าปัญหาคือความสูง
    แต่ถ้า...ปัญหาคือ"ย้วย"เป็นธรรมดาที่การต้านทานนน.ลดลงจากแหนบที่หายไป เวลายุบก็ยุบเยอะเวลาคืนตัวก็จะใช้เวลาเยอะ เวลาเพลาบิดตัวก็จะเสียจังหว่ะได้ง่าย เปลี่ยนช๊อคอัพเป็นทางออกที่น่าจะทำค่ะ แบบไหนราคาเท่าไหร่ อยู่ที่ความชอบกับงบประมาณแล้วล่ะค่ะ.....................ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะคะ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ขออนุญาตินะคะ....ถ้ายุบเพราะชักแหนบออกก็หาแผ่นเหล็กที่หนาเท่ากันใส่แทนสิคะความสูงก็จะกลับมาเหมือนเดิม ถ้าปัญหาคือความสูง
    แต่ถ้า...ปัญหาคือ"ย้วย"เป็นธรรมดาที่การต้านทานนน.ลดลงจากแหนบที่หายไป เวลายุบก็ยุบเยอะเวลาคืนตัวก็จะใช้เวลาเยอะ เวลาเพลาบิดตัวก็จะเสียจังหว่ะได้ง่าย เปลี่ยนช๊อคอัพเป็นทางออกที่น่าจะทำค่ะ แบบไหนราคาเท่าไหร่ อยู่ที่ความชอบกับงบประมาณแล้วล่ะค่ะ.....................ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะคะ

ถูกต้องครับ ชอบแบบไหน และงบประมาณ และความพอใจ ครับ

User ID
    27850
    Status
    โพส
    66

ข้อมูลกระทู้