หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 46 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: ต่อครูซคอนโทรลให้ไทรทันทำได้หรือเปล่าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    น้าโชคมาลองกะรถผมก็ได้นะครับ ฮ่าๆๆๆ
    น้าหมี ไม่ออกปาเจโร่มาเลยอ่ะครับ เหลืออีกไม่กี่ชิ้นก็แยกไม่ออกแล้ว อิอิอิ
    พอดีช่วงนี้น้าโชคแกป่วยอ่ะครับเป็นไข้หวัด ผมนัดกับน้าแกวันอาทิตย์ที่ 25 นี้ช่วงบ่าย ถ้าได้เรื่องไงเดี๋ยวมาโพสท์แจ้งนะครับ ก็หวังว่าจะทำได้ แต่ก็ลุ้นว่าคงไม่ต้อง
    ไปเลินนิ่ง กล่อง ecu ใหม่ให้เป็นตัว my13 อ่ะครับ ไม่งั้นเรื่องยาว

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: ต่อครูซคอนโทรลให้ไทรทันทำได้หรือเปล่าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ techin ดูโพส
    น้าโชคครับสรุปว่าไททันปี2012ติดตั้งได้ไม่ครับเจ้าครุซคอนโทรล
    ตอนนี้เท่าที่น้าโชคแกศึกษาจากวงจร cruise control ของปาเจโร่ที่มีอยู่
    กับกล่อง ecu ของรถผม(2012) พบว่า ecu เหมือนกัน มีสายไฟต่อออกจาก ecu แล้วแต่ไม่ได้ต่อออกมารอไว้ที่ชุด clock sprign ครับ ถ้าจะทำก็ต้องเปลี่ยนพวงมาลัยเป็นของปาเจโร่
    clock spring เป็นของปาเจโร่ switch break เป็นของปาเจโร่ อ่ะครับ ซึ่งตอนนี้รถของผมเปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว ต่อชุดคอนโทรลเครื่องเสียงได้เรียบร้อยเหลือแต่เจ้า ครูซ คอนโทรลนี่แหละ
    ครับ และถ้าหลังจากการไล่สายไฟกับน้าโชคมาที่พวงมาลัยเสร็จตามแผงวงจร ก็ยังต้องลุ้นอีกว่า เจ้าecu ของเรา 2012 ได้เขียนโปรแกรม cruise control มาด้วยแล้วหรือยัง ถ้ายังก็คงต้อง
    อัญเชิญเข้าศูนย์ให้เลินนิ่งโปรแกรมของตัว my13 ซึ่งก็ยังต้องลุ้นอีกว่าจะได้ไหม

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

พึ่งเจอโพส ถาม ของน้าหมีน่าลองมาก แต่ต้องลองเช็คสายว่าต่อมาจากกล่อง ecu
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ luftwaffe ดูโพส
    น้าโชคมาลองกะรถผมก็ได้นะครับ ฮ่าๆๆๆ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    โอ้วใกล้แล้วครับ เทพๆในคลับเราเริ่มเผยตัวออกมาแล้วครับ ปูเสื่อรอชมเลยครับ น้ำใจดีๆในคลับเรายังมีอีกเยอะครับ น้าท่านใดมีอยู่อย่ากั๊กกันเลยครับปล่อยออกมาให้หมดจะได้ไม่น้อยหน้า กระบะยี่ห้ออื่นเขาครับ มาอีกแล้วครับป๋าจากปาเจโร่คลับ JEE 4x4 พวงปาเจโร่กับสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงรวมทั้งการเดินสายไฟให้สวิทซ์
    ควบคุมเครื่องเสียงใช้ได้ก็ได้รับการช่วยเหลือจากป๋าอ๊อด fundragon จากปาเจโร่คลับนี่แหละครับ ขอบคุณป๋าๆมากๆครับ
    น้าก็ใช้ไทรทัน 4X4 ทำกล่องดันรางเอง ตอนนี้เปลี่ยนใช้ปาเจโร่แต่ยังอยู่ ระยอง ขับ ไทรทัน เหมือนเดิม มีปาอยู่ในกลุ่ม 5 คัน ครับ มาจากคนใช้ไทรทันมาก่อน

ตอนนี้น้าจีกำลังเล่น ไฟหน้าปัดแบบเปลี่ยนสีได้ ครับ สั่งทำ 10 ชุด ล่ะครับ งาน Otop ระยอง

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ไฟหน้าปัดแบบเปลี่ยนสีได้ ใช้ของใหม่ทำ หรือ ต้องถอดของเราไป ทำครับน้าเกรียง สนใจครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้าก็ใช้ไทรทัน 4X4 ทำกล่องดันรางเอง ตอนนี้เปลี่ยนใช้ปาเจโร่แต่ยังอยู่ ระยอง ขับ ไทรทัน เหมือนเดิม มีปาอยู่ในกลุ่ม 5 คัน ครับ มาจากคนใช้ไทรทันมาก่อน

ตอนนี้น้าจีกำลังเล่น ไฟหน้าปัดแบบเปลี่ยนสีได้ ครับ สั่งทำ 10 ชุด ล่ะครับ งาน Otop ระยอง

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    ไฟหน้าปัดแบบเปลี่ยนสีได้ ใช้ของใหม่ทำ หรือ ต้องถอดของเราไป ทำครับน้าเกรียง สนใจครับ
    ใช้ไฟเสริมเป็น led rgb วางไว้ใต้แผ่นหน้าปัทม์เดิมครับน้าโชค ควบคุมการเปลี่ยนสีด้วยรีโมทครับปรับได้16 สีตามรีโมท ผมทำให้เพื่อนที่ระยองอะครับเพราะเห็นไปจ้างเค้าทำแบบเปลี่ยนสีไม่ได้(เค้าเปลี่ยนหลอดไฟเป็นสีขาวส่องแสงผ่านสติกเกอร์)มาครั้งละ 1300-1400 บาท คนที่ยังไม่ได้ทำผมเลยจัดให้ตอนนี้สั่งของมาทำ 16 ชุด ตกชุดละประมาณ 500 บาทครับ แพงกล่องรีโมทและ led rgb

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้