สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

Cool @@@ เกือบไปและนะ @@@

มาเล่าสู่กันฟังครับ

พอดีวันนี้ไปธุระแถวพัฒนาการ ขากลับบ้านรามอินทราตรงช่วงสุขาภิบาล 1 เลยตลาดอินทรารักษ์ ป้ายตรงไปรามอินทรา ซ้ายไปเกษตรศาสตร์ แยกนี้จะมีรั้วกั้นไม่ให้ตรงไป จะบังคับเลี้ยวซ้ายหมด ถนนมี 3 ช่อง ผมอยู่ช่อง 2 จะเห็นวอลโว่สีขาว ทะเบียน ษน 5625 กทม. อยู่ช่องขวาสุด ซึ่งข้างหน้าเขาก็มีกระบะ 2 คันนำอยู่

พอถึงจังหวะเลี้ยว ยังไม่ทันได้เลี้ยวเลยวอลโว่แกเลี้ยวเบียดเข้ามาก่อนเลย ไอ้เราก็เลยชลอรถเพราะซ้ายก็มีรถด้านหน้าและด้านข้าง 2 คัน

จะเห็นว่ากระบะ 2 คันหน้าแกก็ขับผ่านไปแบบตีวงกว้างๆ เผื่อรถวงในให้ ไอ้เราหลบไม่รู้จะหลบอย่างไร เลยกดแตร์เตือนไป ไม่งั้นชนกันแน่ๆ

ปัญหาที่เบียดกันแค่นี้มันเรื่องเล็ก ทำไมต้องเอามาเล่าให้ฟัง มันก็เพราะว่า
    คันวอลโว่พี่แกไม่ยอม เหมือนไม่พอใจที่เรากดแตร์เตือน แกจะมาขับจี้ตูด ขับเบียด ขับมองหน้าหาเรื่อง อยู่ตลอด สังเกตเห็นสติ๊กเกอร์กระจกหลังมองผ่านๆ น่าจะใช่นะเป็นสติ๊กเกอร์ตำรวจกองปราบ....

แต่ขับมาก็ไม่ได้ไปอะไรกับแกนะ แต่ก็หงุดหงิดที่ี่ว่าแกมาเบียดแล้วยังไง กดแตร์เตือนไม่ได้เหรอ ปกติผมก็ไม่ใช่คนกดแตรบ่อยๆ จนน่าลำคาญ

เลยเอามาแชร์หน่อย เพราะระวังนะแบบนี้อาจจะมีเรื่องกันก็ได้ ผมละปล่อยวางไป ไม่ได้กลัวแกหรอกนะ แต่ไม่อยากมีปัญหา กลับบ้านไปหาลูกเมียดีกว่า

ชื่อ:  1.jpg
ครั้ง: 507
ขนาด:  269.8 กิโลไบต์
    ชื่อ:  2.jpg
ครั้ง: 502
ขนาด:  223.6 กิโลไบต์
    ชื่อ:  3.jpg
ครั้ง: 535
ขนาด:  198.1 กิโลไบต์
    ชื่อ:  4.jpg
ครั้ง: 499
ขนาด:  205.8 กิโลไบต์
    ชื่อ:  6.jpg
ครั้ง: 515
ขนาด:  190.2 กิโลไบต์
    ชื่อ:  7.jpg
ครั้ง: 507
ขนาด:  228.2 กิโลไบต์
    ปีใหม่ขอให้ไปเที่ยว กลับบ้านปลอดภัยทุกท่านครับ อย่างประมาท คนขับรถไม่เป็นมีอีกเยอะ ผิดแล้วยังนึกตัวเองว่าถูกก็มีอีกเยอะ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: @@@ เกือบไปและนะ @@@

จากรูปที่3 เห็นหัววอลโว่หักมาขนาดนั้นนี้ ถ้ามีเลนก็เรียกว่าข้ามเลนกันเลยนะครับนั้น ทำไมไม่ตามไลน์อีซูซุไปหน่อท่านวอน....ซะและ

User ID
    38116
    Status
    โพส
    98

มาตรฐาน ตอบ: @@@ เกือบไปและนะ @@@

น้าทำถูกแล้วครับ คนพวกนี้เดี๋ยวสักวันเค้าจะเจอคนแบบเดียวกัน ค่อยให้เค้าจัดกันเองล่ะกัน

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

พวกขับรถด้วยเท้าครับน้า ปล่อยมันไปเถอะ(ถ้าทำใจได้) เมืองมนุษย์กับเมืองผีไม่ไกลกันสักเท่าไหร่หรอกปล่อยให้เค้าไปกันก่อนเถอะครับเราไม่ต้องรีบ....555 แยกนี้ก็แปลกดีตั้งแต่เปลี่ยนจากสามแยกเป็นสี่แยก รถทางตรงเส้นหลักกลับต้องไปกลับรถซ่ะงั้นและป้ายก็ยังจะบอกให้ตรงไปอยู่ได้....ไอ้พวกรับผิดชอบมันทำอะไรกันว่ะ..สงสัยจริงๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wj3932 : 24-12-2012 เมื่อ 17:31

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เป็นผมก็ต้องเตือนด้วยแตรเหมือนกัน ผมถือคติ ​กด(แตร)แล้วไม่เสียตังไม่ กดเข้าไป

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wj3932 ดูโพส
    พวกขับรถด้วยเท้าครับน้า ปล่อยมันไปเถอะ(ถ้าทำใจได้) เมืองมนุษย์กับเมืองผีไม่ไกลกันสักเท่าไหร่หรอกปล่อยให้เค้าไปกันก่อนเถอะครับเราไม่ต้องรีบ....555 แยกนี้ก็แปลกดีตั้งแต่เปลี่ยนจากสามแยกเป็นสี่แยก รถทางตรงเส้นหลักกลับต้องไปกลับรถซ่ะงั้นและป้ายก็ยังจะบอกให้ตรงไปอยู่ได้....ไอ้พวกรับผิดชอบมันทำอะไรกันว่ะ..สงสัยจริงๆ
    ชอบประโยคนี้จัง สมองอยู่ที่หัวแม่ตรีน ถ้าใส่กันชน ARB หรือ PSK ไรพวกนั้น กระแทกส่งไปเลยครับ เพื่อนผมใช้ Tiger 4wd อยู่แถวดำเนินสะดวก เจอพวกบ้าๆมันกระแทกประจำ แถมไม่เคยผิดด้วย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 24-12-2012 เมื่อ 18:55

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ชอบประโยคนี้จัง สมองอยู่ที่หัวแม่ตรีน ถ้าใส่กันชน ARB หรือ PSK ไรพวกนั้น กระแทกส่งไปเลยครับ เพื่อนผมใช้ Tiger 4wd อยู่แถวดำเนินสะดวก เจอพวกบ้าๆมันกระแทกประจำ แถมไม่เคยผิดด้วย
    อย่างงี้ต้องเจอกับผม พวกขับรถกวนตรีนน่ะ อิอิ (ขับหนีมันไปห่างๆดีก่า 55)

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส

กำลังหากันชนมาใส่เหมือนกันครับ แต่คงไม่กระแทกส่งหรอกครับ ให้เขามากระแทกเองดีกว่า จะได้รู้สึกว่าตัวเขาเองมันทึ้ม

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    อย่างงี้ต้องเจอกับผม พวกขับรถกวนตรีนน่ะ อิอิ (ขับหนีมันไปห่างๆดีก่า 55)
    ก็พยายามอยู่เหมือนกัน มันก็ยังตามมารังควาน เลยขับแบบช้าสุดๆ เดี๋ยวมันลำคาญก็แซงไปเอง

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

ถ้ามีกันชนหน้างานนี้มีจัดเต็มแน่ ขับรถไม่มีน้ำใจให้กันเลย ไม่ไหวคนพวกนี้

Banned
    User ID
    40699
    Status
    โพส
    100

บอกได้คำเดียวว่าเลวมากครับ

User ID
    12127
    Status
    โพส
    118

เดี๋ยวนี้ไม่กล้าบีบแจร่ครับ กดพอเป็นพิธี ถ้าไม่หลบเราก็หลบ เด๋วนี้คนใจร้อนครับ

User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

เจอคนประเภทนี้บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อยครับ....ปล่อยๆๆมันไปอย่าไปสนใจเลยครับ..

ข้อมูลกระทู้