สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34150
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ไฟโชว์ เป็นรูปคนคาดเข็มขัดครับ

ขับรถขึ้นเหนืออยู่ดีๆมันก็แดงขึ้นมาเฉยเลย อ่านในคู่มือบอกเป็นไฟsrs งงแต๊กรถเดิมๆไปได้ทำอะไรมีผลเสียไหมครับ กำว่าพรุ่งนี้จะรีบเอาเข้าศูนย์ ตอนนี้ก็ยังแดงอยู่ น้าๆพอจะวิเคราะห์ได้ไหมครับว่ามันเกิดขึ้นมาจาดสาเหตุใด 2.5วีจี รถ 11เดือน วิ่งไป 19000 โล

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: ไฟโชว์ เป็นรูปคนคาดเข็มขัดครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เอดีเซล ดูโพส
    ขับรถขึ้นเหนืออยู่ดีๆมันก็แดงขึ้นมาเฉยเลย อ่านในคู่มือบอกเป็นไฟsrs งงแต๊กรถเดิมๆไปได้ทำอะไรมีผลเสียไหมครับ กำว่าพรุ่งนี้จะรีบเอาเข้าศูนย์ ตอนนี้ก็ยังแดงอยู่ น้าๆพอจะวิเคราะห์ได้ไหมครับว่ามันเกิดขึ้นมาจาดสาเหตุใด 2.5วีจี รถ 11เดือน วิ่งไป 19000 โล

แอร์แบคโชว์ (ถุงลมนิรภัย) ค้าบบ
    หักเลี้ยวสุดก็เป็นได้คร้าบบบ อาจจะมีสายไฟไปโดนเซนเซอร์
    รถผมก็โชว์อยู่ เข้า 0 ให้ช่างเค้าลบโค้ทให้
    ปล่อยไว้ ไม่มีผลกระทบกับเครื่องคร้าบบ
    แต่มีอาจมีผล ทำให้เกิดความไม่สบายใจนิดโหน่ยยย
    และเวลาเกิดอุบัติเหตุด้านหน้า ถุงลมอาจไม่ทำงาน
    รอกูรูท่านต่อไปมาชี้แจงอีกทีคร้าบบผม....

ส่วนตัวผมว่าจะหาหลอดมาเปลี่ยนให้มันใหญ่ขึ้นแระ
    อยากโชว์ดีนัก เอาให้มันสว่างแข่งกับตัดหมอกไปเลย ดีม๊ะ...55555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa5831 : 02-01-2013 เมื่อ 11:40

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาตรฐาน ตอบ: ไฟโชว์ เป็นรูปคนคาดเข็มขัดครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    แอร์แบคโชว์ (ถุงลมนิรภัย) ค้าบบ
    หักเลี้ยวสุดก็เป็นได้คร้าบบบ อาจจะมีสายไฟไปโดนเซนเซอร์
    รถผมก็โชว์อยู่ เข้า 0 ให้ช่างเค้าลบโค้ทให้
    ปล่อยไว้ ไม่มีผลกระทบกับเครื่องคร้าบบ
    แต่มีอาจมีผล ทำให้เกิดความไม่สบายใจนิดโหน่ยยย
    และเวลาเกิดอุบัติเหตุด้านหน้า ถุงลมอาจไม่ทำงาน
    รอกูรูท่านต่อไปมาชี้แจงอีกทีคร้าบบผม....

ส่วนตัวผมว่าจะหาหลอดมาเปลี่ยนให้มันใหญ่ขึ้นแระ
    อยากโชว์ดีนัก เอาให้มันสว่างแข่งกับตัดหมอกไปเลย ดีม๊ะ...55555
    ไฟตัดหมอกสว่างไม่พอหรอครับน้าเอ๋555555

User ID
    27864
    Status
    โพส
    15

ของข่อยก็เป็นครับ ไม่สบายใจเลยจริงๆ ตามที่คุณ aaa5831 ว่าครับ แต่ของผมลบโค้ตไม่ออก เลยต้องเปลี่ยน เขาเรียกอะไรผมจำไม่ได้ มันอยู่ที่คอพวงมาลัย ตัวดำๆ เป็นวง โดนไป 1,500 บาทครับ หาย อิอิ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

แอร์แบล็คครับ ลบก็หาย

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เก็บข้อมูล

User ID
    27864
    Status
    โพส
    15

ไปดูบิลแล้วครับ มันคือ สปริงล็อค (สปริงนาฬิกา srs) 1,230 บวกค่าแรง 300 ครับผม ของผม ช่างใหญ่บอก ลบไงก็ไม่ออกครับ เลยต้องเปลี่ยน

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

[QUOTE=manman54;855194]ไปดูบิลแล้วครับ มันคือ สปริงล็อค (สปริงนาฬิกา srs) 1,230 บวกค่าแรง 300 ครับผม ของผม ช่างใหญ่บอก ลบไงก็ไม่ออกครับ เลยต้องเปลี่ยน[/QUOT
    ตามนี้เลยคร๊าบบบบ...
    ด้วยความเคารพครับ...

ข้อมูลกระทู้