สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

มาตรฐาน สอบถามเรื่อง Triton116 AT ครับ

สมาชิกใหม่ อยู่สุขสวัสดิ์ครับ พอดีตอนนี้มองหาtriton megacab glx 2.5ดูเป็น atไว้อย่างเดียวครับ แต่ก็ไม่มีข้อมูลครับ มีท่านใดใช้อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ พอดีใช้แต่รถเก๋งเล็กๆ กะบะดีเชลไม่ค่อยรู้ ถ้าซื้อได้แล้วต้องทำอะไรกับรถบ้างครับ ใจชอบตัวนี้เพราะอยากได้รถไว้ใช้งาน บรรทุกนิดหน่อย ขับสบาย อยากแต่งชิ่ง ใส่แม็กสวยๆพอครับ ถ้าโพสผิดห้อง ขออภัยด้วยครับ ขอคุณทุกๆคำตอบครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่อง Triton116 AT ครับ

เกียร์ออโต้สำหรับ รุ่นตัวธรรมดาแค๊ป มือหนึ่งป้ายแดงไม่ผลิตสเปคเกียร์ออโต้แล้วครับ คงต้องมองหามือสองแทนครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 07-02-2013 เมื่อ 02:23

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่อง Triton116 AT ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เกียร์ออโต้สำหรับ รุ่นตัวธรรมดาแค๊ปไม่มีทำแล้วครับ
    จริงปะน้าเอก ทำไมไม่ผลิตหน่อ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MPV : 07-02-2013 เมื่อ 02:24

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จริงใจ ดูโพส
    สมาชิกใหม่ อยู่สุขสวัสดิ์ครับ พอดีตอนนี้มองหาtriton megacab glx 2.5ดูเป็น atไว้อย่างเดียวครับ แต่ก็ไม่มีข้อมูลครับ มีท่านใดใช้อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ พอดีใช้แต่รถเก๋งเล็กๆ กะบะดีเชลไม่ค่อยรู้ ถ้าซื้อได้แล้วต้องทำอะไรกับรถบ้างครับ ใจชอบตัวนี้เพราะอยากได้รถไว้ใช้งาน บรรทุกนิดหน่อย ขับสบาย อยากแต่งชิ่ง ใส่แม็กสวยๆพอครับ ถ้าโพสผิดห้อง ขออภัยด้วยครับ ขอคุณทุกๆคำตอบครับ
    ถ้าเป็นรถใหม่ป้ายแดง ก็คงไม่ต้องทำอะไรมากครับ ส่วนเรื่องเกียร์ at การดูแลรักษาไม่ค่อย จุกจิก เท่าไร

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    จริงปะน้าเอก ทำไมไม่ผลิตหน่อ
    ถ้าจำไม่ผิดก็ตั้งแต่รุ่นที่เปลี่ยนกระจังกับกันชนหน้าเป็นแบบปัจจุบันนั่นล่ะครับ

User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

ขอโทษครับ ผมดูเป็นมือ2อยู่ครับเพราะสอบถามทาง0เขาแนะนำอย่างนั้นครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ก็จะเป็นรุ่น my06-09 มั้งครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

กัดฟันเล่นตัวพลัสแคปไปเลยครับ ออโต้มี

http://www.taladrod.com/w20/Search/C...px?cib=1047152

User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

ขอบคุณครับ พลัสก็ดีครับ แต่ผมเฉยๆกับรถยกสูงครับ ใจชอบแนวกะบะชิ่งมากกว่าเท่านั้นเองครับ

สาเหตุที่เลือกออร์โต้ ก็อยากขับสบายๆครับ ขาซ้ายเหยียบคลัชนานไม่ไหว ปัญหาที่ผมสงสัยมีดังนี้ครับ

1 ถ้าเป็นรุ่น 2.5 glx mega มันควรมีอ๊อฟชั่นประมาณไหน?

2 ความแต่งต่างเทียบกับเกียร์mtจะแตกต่างกันมากรึป่าวในรุ่นเดียวกัน

3ถ้าจะโหลดเตี้ยควรจะโหลดประมาณไหน แล้วอยากให้รถเกาะถนนเข้าโค้งดีขึ้นควรทำอะไรบ้างครับ

4 ทำมัยผมดูรูปรถสมาชิกในคลับยังไม่ได้ละครับ

สุดท้ายต้องขอขอบพระคุณล่วงหน้าอีกครั้งสำหรับทุกตำแนะนำดีๆครับ

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

ผมก้ใช้ออโต้ ตัว116 ปี06 คับ ใช้ดีคับไม่มีปัญหาเรื่องเกียร์เลยคับ ผมซื้อมือสองเหมือนกานคับ สีดำ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เกียร์ออโต้ ตัว 116 นี่อึดมาก
    สำคัญคือดูเรื่องของระยะในการถ่ายน้ำมันเกียร์ตามคู่มือ 40000 โล แต่ให้ดี 2-3 หมื่นโล

ในการเลือกซื้อรถมือ2 ในความคิดผมนะ พยายามหาสภาพเดิมๆเข้าไว้ อย่าเห็นกับของแต่งเล็กๆน้อย
    ยยิ่งแต่งยิ่งโมมาน้อยปัญหาจุกจิกที่จะตามมาก็ค่อนข้างน้อย
    ส่วนมากเมื่อได้รถมา พวกน้ำมัน ระบบต่างๆควรจะจัดการถ่ายซะให้หมด
    ชิ้นส่วนบางอย่างที่ต้องเปลี่ยนตามระยะก็เปลี่ยนซะ
    แรกๆจะดูว่าจุกจิกเปลี่ยนนู่นนี่นั่น แต่หลังจากเปลี่ยนแล้วก็สบายใจครับ

User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

ขอบคุณทั้งสองท่านด้วยครับ ผมเล็งเป็นปี05ไว้ก่อนครับ ราคา4ต้นๆ ก็โอครับ แต่ถ้าข้ำมากคงต้องยอมเขยิบปีขึ้น

ดูจากเว็ปไว้ประมาณ4คันครับ ไปดูจริงมาแล้ว2สองคัน แปลกใจว่าทำมัยไม่ให้ลองขับ ก็เลยต้องกลับมาตัดสินใจดูก่อนครับ

ตั้งใจดูสภาพเดิมๆไว้ก่อนครับ แต่ก็ยังกลัวว่าจะเจอชนหนัก กับ รถจมน้ำครับ

ข้อมูลกระทู้