สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: แนะนำตัวใหม่ครับ และมีข้อสงสัยไม่รู้จะทำอย่างไร????

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40167
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน แนะนำตัวใหม่ครับ และมีข้อสงสัยไม่รู้จะทำอย่างไร????

สวัสดีครับพี่ๆ น้าๆทุกท่าน แนะนำตัวอย่างเป็นทางการครับ ขาวมุก 4 ประตู lpg อยู่แถวนครชัยศรี เจอข้างนอกทักทายกันได้ ครับ ^_^
    ออกรถมา 3-4 เดือนมีข้อสงสัยรบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    1. อย่างแรกขับนานๆแล้วปวดหลังมาก เป็นมา 3 ครั้งแล้วครับ แฟนผมขับก็เป็น กลางวันขับกลับบ้านตอนเย็นนอนปวดหลังทั้งคืนเลย ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดมีประสบการ์ณบ้าง ครับ (ผมคิดว่าเป็นที่เบาะหนังมันแข็ง)
    2. แหนบเริ่มดังช่วงเดือนที่2 ครับ
    ชื่อ:  P1030836 - Copy.jpg
ครั้ง: 240
ขนาด:  163.2 กิโลไบต์ชื่อ:  P1030842 - Copy - Copy.jpg
ครั้ง: 243
ขนาด:  189.9 กิโลไบต์

User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำตัวใหม่ครับ และมีข้อสงสัยไม่รู้จะทำอย่างไร????

ผมว่ารถรุ่นนี้เบาะแข็งดีครับไม่ปวดหลัง ก่อนหน้านี้ผมขับรถยนต์เบาะนิ่มปวดหลังมาก ตอนนี้ผ่าตัดหมอนรองกระดูกออกไปเรียบร้อยแล้วครับ กำลังตั้งใข่หัดเดินอยู่ครับ วันนี้ผมก็ว่าจะขึ้นกระทู้แจ้งเพื่อนสมาชิกเรื่องการนั่งนาน ไม่ว่าจะนั่งขับรถ หรือนั่งหน้าคอม มีโอกาสเป็นเหมือนกันครับ และตอนนี้คนเริ่มเป็นกันเยอะมาก ด้วย อย่างไงน้าลองปรับให้ตรงขี้นมาอีกนิดหรือไม่ก็หาหมอนใบน้อยๆ หนุนที่หลังดูครับแล้วปรับเบาะเอนไปเล็กน้อย กันไว้ดีกว่าแก้นะครับ เป็นแล้วทรมานมากถึงมากที่สุด ตอนผ่าเสร็จก็ทรมานอีกเช่นกันครับใครอยากรู้เรื่องนี้ผมค่อนข้าง Expert ครับ ขอคำแนะนำได้ยินดีให้ความรู้เพื่อเป็นวิทยาทาานครับ

TTC-01163 TTC-Member
    User ID
    10199
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำตัวใหม่ครับ และมีข้อสงสัยไม่รู้จะทำอย่างไร????

ผมก็ว่าเบาะแข็งดีแล้วครับ ไม่ปวดหลัง แต่ก่อนน้าใช้รถอะไรหรือครับ อาจจะเป็นช่วงกำลังปรับตัวก็ได้นะครับ
    หาหมอนรองคอเล็กๆและตรงเอวไว้นะครับ เผื่อช่วยได้ (ผมก็ใช้อยู่)

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มันน่าจะเป็นเพราะนั่งนานๆนั่นหละครับ อีกอย่างลองปรับเบาะให้เหมาะสม ยิ่งรถที่ต้องเหยียบคลัทช์ถ้าปรับเบาะไม่เหมาะสมอย่าให้ห่างจนเกินไปเพราะต้องเกรงก้ามเนื้อ ค่อยๆปรับหาเอาครับ ผมออกทริปขับยาวๆ 24 hr ก็มีปวดบ้าง อาศัยจอดพักยืดเส้นยืดสายบ่อยๆเอาครับ

ข้อมูลกระทู้