หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

กระทู้: เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44560
    Status
    โพส
    50

มาตรฐาน เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

วันเสาร์บ่าย 3โมงโดนจับป้ายแดงเซ็งอ่ะครับน้าๆๆเวลาก็ไม่ได้เกินวิ่งเล่มคุมก็มีบอกผมว่าให้ไปเก็บเงินค่าปรับกับบริษัทที่เราซื้อเอาพี่เค้าห้ามผมวิ่งผมเลยถามว่าแล้วผมจะซื้อรถมาทำไมเอามาจอดรึไงเค้าบอกผมว่าถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเอามาขับผมเลยบอกว่าผมจำเป็นทุกวันผมซื้อมาทำมาหากินถ้าจอดแล้วจะเอาเงินที่ไหนผ่อนมันยังตอบว่าก็แล้วแต่เอ็งแล้วนี่จะเอาไงผมเลยถามว่าแล้วพี่จะเอาไง..ขอใบขับขี่ผมไม่ให้ให้ออกใบสั่งก็ไม่ออกจะเอาใบขับขี่ผมเลยบอกว่าพี่ยึดได้หรอเค้าว่าได้ผมไม่ให้จะเอาไรให้เขียนใบสั่งมาแล้วเด๋วไปเสียค่าปรับเองถ้าผมไม่เสียก็ต่อทะเบียนไม่ได้ด่าผมอีกมึงอย่ารู้มากผมเลยบอกว่าพูดกับผมดีๆก็ได้ไม่ต้องขึ่นมึงขึ่นกู ( ไม่รู้แม่งเป็นไรคุยกะประชาชนต้องมึงต้องกูแก้ไม่ได้จริงๆๆ ) เสร็จจะยึดรถผมเลยถามเอาจริงหรอกำลังจะส่งกุนแจให้เลยบอกรถผมไปสภาพใหนกลับมาก็ต้องสภาพนั้นนะถ้ามีไรพี่รับผิดชอบด้วยนะยังหน้าด้านบอกผมอีกว่าไม่ใช่หน้าที่ผมนึกในใจมึงก็ตั้งด่านที่ไม่มีนายตำรวจอยู่แอบตั้งตามหัวมุมถนนไม่มีสัญญาณแจ้งเตือน ( นี้มันเข้าข่ายด่านเถื่อนรึเปล่าครับน้านั่งมองเห็นรถมาทีวิ่งตัดหน้าไปจับไม่คิดว่ารถจะชนมั่งรึไงชนไปกูผิดอีกแมะมันนะ ) อันนี้คิดในใจนะเมื่อกวนอารมย์กันเป็นที่เรียบร้อยเลยบอกที่หมายว่าจะไปใหนแค่นั้นแหละครับน้าอารมย์เปลียนซะงันบอกขอคุยอีกก็เลยให้คุยพี่ๆๆก็เลยไม่ได้เลย...555++มันซะใจตรงนี้( ถ้าคนเราคุยกันดีๆมีเหตุผลผมรู้ผมผิดผมยอมรับแต่ขอเพรียงคำพูดดีๆๆเท่านั้นรู้ว่าเหนื่อยรู้ว่าร้อนแต่อยากให้เค้าเหล่านั้นลองถามตัวเองว่าคุณทำตามหน้าที่ป้องปรามหรือดูแลประชาชนคนทำงานดีรึยัง หรือแค่ต้องการแค่เศษเงินที่คุณใช่อำนาจอยู่ในมือรีดไถมาเค้าเกรียดกันทั่งประเทศแล้วหรือมันชินชาจนไม่รู้ถูกผิดรู้ว่ามีครอบครัวต้องเลี้ยงผมก็มีเหมื่อนกันแต่มันต่างกันที่ว่าผมแรกมาด้วยหยาดเหงื่อและความคิดแต่มาโดนเอาไปแบบง่ายๆยังงี้มัน...ครับ ) สรุปกฎหมายเกี่ยวกับป้ายแดงเนียมันเอื้อยประโยชให้ใครหรือมันดีมันถูกต้องแล้วครับน้าๆๆมีรถขับแต่ขับได้ก่อน 6 โมงเย็นเนี้ยนะ555++แล้วกลางคืนเราต้องเดินรึ จับกุจังแต่โจรพกปืนพกยาจับไม่ได้อ่ะนะแมะๆๆๆ ปล.วันเดียวกันกลับมาจากที่หมายเจอด่านตั้งถูกต้องพี่เค้าไม่จับแถมพูดจาดีน่ารักมากๆๆเพียงแค่ขอตรวจค้นตามปกติไม่เห็นจะว่าไรแปลกดีมันอยู่ที่จิตสำนึกจริงๆๆครับ ระบายซะเยอะเลย!!!!

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

ปกติครับ คุณตำรวจไทย เก็บเงินเที่ยวหลังสงกรานต์ 5555+

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

อ่านซะเหนื่อยเลย

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

+1 .

User ID
    44560
    Status
    โพส
    50

55++ยาวไปหน่อยครับน้าๆๆๆ

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

ผมไม่สามารถอ่านให้จบได้ครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อยากทราบจังว่า ที่หมายที่พี่จะไป คือที่ไหนหรอครับ อิอิ

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

สาธุอย่าให้โดนผมเล๊ยยยยยย เพี๊ยงงงงงง!!!!!!!!!

User ID
    44040
    Status
    โพส
    242

เงินเดือนที่ได้ เครื่องแบบที่สวมใส่ รถตราโล่ที่ขับ ก็ มาจากภาษี พวกเราทั้งนั้น แล้วยังมารีดไถกะเราอีก น่าสมเพสแท้

User ID
    40720
    Status
    โพส
    66

โชคดีจัง ผมได้ป้ายขาวมาแล้ว จะได้ขับกลับบ้านช่วงสงกรานต์อย่างสบายใจ( ถามเซลล์ทุกอาทิตย์เลยครับ ไม่อยากวิ่งป้ายแดงนานๆ)
    ปล.ช่วงนี้ป้ายแดงเกลื่อนถนน พี่ดาบไม่น่าจะจับเลยน่ะข้อหานี้

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เหนื่อยใจแทนครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

เสียวมาสามเดือนกว่าๆ....รอดปากเหยี่ยวปากกามาได้ พึ่งได้ป้ายขาวมาสองอาทิตย์ ต่อไปก็ระวังข้อหาอื่นๆต่อไป

User ID
    37899
    Status
    โพส
    695

เป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

ทําใจน้าสั่นๆ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

สรุปว่าจบยังงัยครับ

User ID
    36824
    Status
    โพส
    225

> ผมว่าอยู่ที่นิสัยส่วนตัวมากกว่าครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    อยากทราบจังว่า ที่หมายที่พี่จะไป คือที่ไหนหรอครับ อิอิ

นั่นซิครับ เฉลยได้ไหมครับผม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Falcon ดูโพส
    > ผมว่าอยู่ที่นิสัยส่วนตัวมากกว่าครับ

เห็นด้วยครับน้า
    คุณตำรวจที่ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bumbam ดูโพส
    วันเสาร์บ่าย 3โมงโดนจับป้ายแดงเซ็งอ่ะครับน้าๆๆเวลาก็ไม่ได้เกินวิ่งเล่มคุมก็มีบอกผมว่าให้ไปเก็บเงินค่าปรับกับบริษัทที่เราซื้อเอาพี่เค้าห้ามผมวิ่งผมเลยถามว่าแล้วผมจะซื้อรถมาทำไมเอามาจอดรึไงเค้าบอกผมว่าถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเอามาขับผมเลยบอกว่าผมจำเป็นทุกวันผมซื้อมาทำมาหากินถ้าจอดแล้วจะเอาเงินที่ไหนผ่อนมันยังตอบว่าก็แล้วแต่เอ็งแล้วนี่จะเอาไงผมเลยถามว่าแล้วพี่จะเอาไง..ขอใบขับขี่ผมไม่ให้ให้ออกใบสั่งก็ไม่ออกจะเอาใบขับขี่ผมเลยบอกว่าพี่ยึดได้หรอเค้าว่าได้ผมไม่ให้จะเอาไรให้เขียนใบสั่งมาแล้วเด๋วไปเสียค่าปรับเองถ้าผมไม่เสียก็ต่อทะเบียนไม่ได้ด่าผมอีกมึงอย่ารู้มากผมเลยบอกว่าพูดกับผมดีๆก็ได้ไม่ต้องขึ่นมึงขึ่นกู ( ไม่รู้แม่งเป็นไรคุยกะประชาชนต้องมึงต้องกูแก้ไม่ได้จริงๆๆ ) เสร็จจะยึดรถผมเลยถามเอาจริงหรอกำลังจะส่งกุนแจให้เลยบอกรถผมไปสภาพใหนกลับมาก็ต้องสภาพนั้นนะถ้ามีไรพี่รับผิดชอบด้วยนะยังหน้าด้านบอกผมอีกว่าไม่ใช่หน้าที่ผมนึกในใจมึงก็ตั้งด่านที่ไม่มีนายตำรวจอยู่แอบตั้งตามหัวมุมถนนไม่มีสัญญาณแจ้งเตือน ( นี้มันเข้าข่ายด่านเถื่อนรึเปล่าครับน้านั่งมองเห็นรถมาทีวิ่งตัดหน้าไปจับไม่คิดว่ารถจะชนมั่งรึไงชนไปกูผิดอีกแมะมันนะ ) อันนี้คิดในใจนะเมื่อกวนอารมย์กันเป็นที่เรียบร้อยเลยบอกที่หมายว่าจะไปใหนแค่นั้นแหละครับน้าอารมย์เปลียนซะงันบอกขอคุยอีกก็เลยให้คุยพี่ๆๆก็เลยไม่ได้เลย...555++มันซะใจตรงนี้( ถ้าคนเราคุยกันดีๆมีเหตุผลผมรู้ผมผิดผมยอมรับแต่ขอเพรียงคำพูดดีๆๆเท่านั้นรู้ว่าเหนื่อยรู้ว่าร้อนแต่อยากให้เค้าเหล่านั้นลองถามตัวเองว่าคุณทำตามหน้าที่ป้องปรามหรือดูแลประชาชนคนทำงานดีรึยัง หรือแค่ต้องการแค่เศษเงินที่คุณใช่อำนาจอยู่ในมือรีดไถมาเค้าเกรียดกันทั่งประเทศแล้วหรือมันชินชาจนไม่รู้ถูกผิดรู้ว่ามีครอบครัวต้องเลี้ยงผมก็มีเหมื่อนกันแต่มันต่างกันที่ว่าผมแรกมาด้วยหยาดเหงื่อและความคิดแต่มาโดนเอาไปแบบง่ายๆยังงี้มัน...ครับ ) สรุปกฎหมายเกี่ยวกับป้ายแดงเนียมันเอื้อยประโยชให้ใครหรือมันดีมันถูกต้องแล้วครับน้าๆๆมีรถขับแต่ขับได้ก่อน 6 โมงเย็นเนี้ยนะ555++แล้วกลางคืนเราต้องเดินรึ จับกุจังแต่โจรพกปืนพกยาจับไม่ได้อ่ะนะแมะๆๆๆ ปล.วันเดียวกันกลับมาจากที่หมายเจอด่านตั้งถูกต้องพี่เค้าไม่จับแถมพูดจาดีน่ารักมากๆๆเพียงแค่ขอตรวจค้นตามปกติไม่เห็นจะว่าไรแปลกดีมันอยู่ที่จิตสำนึกจริงๆๆครับ ระบายซะเยอะเลย!!!!
    ตำรวจแบบนี้โดนยิงตาย โดนรถชนตายเมื่อไหร่ ก็ขอให้ญาติพี่น้องคิดซะว่าเป็นเวรเป็นกรรมที่เค้าเคยเบียดเบียนคนอื่นเอาละกัน ทำกรรมใดไว้กรรมนั้นตามสนองเองแหละ รีดไถมากๆเข้าเมียมันก็เอาไปถลุงเล่นไพ่ ลูกเอาไปเสพยา เอาไปแต่งรถซิ่งเป็นเด็กแว้น เป็นยังงี้ครับลูกเมียตำรวจ

ส่วนตำรวจดีผมก็ขอเชิดชูเกียรติของท่านให้เจริญรุ่งเรือง

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ลูกเสือข้างถนน

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ตอนป้ายแดง ผมพกเล่มทะเบียนสีน้ำตาล วางให้เห็นบนหน้ารถ พี่แกเห็นก็ไม่กล้าจับแล้วครับ เพราะมันระบุไว้ชัดเจนว่า ไปไหน เวลาอะไร จับไปก็ยื่นเล่มให้ดู แค่นั้นก็ต้องปล่อยไปครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้