หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

กระทู้: เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

​พันธุ์ตำรวจไทย แนวนี้คงจะสูญพันธุ์ยากครับ มันสืบทอดกันมา ตำรวจดีๆ ถึงอยู่ไม่ค่อยได้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42308
    Status
    โพส
    250

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อวันเสาร์โดนจับป้ายแดงตอนบ่าย3โมงเจ็บใจสุดๆๆดู มานทำ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ​พันธุ์ตำรวจไทย แนวนี้คงจะสูญพันธุ์ยากครับ มันสืบทอดกันมา ตำรวจดีๆ ถึงอยู่ไม่ค่อยได้
    ตำรวจดีๆอยู่ยากครับเพราะทำตรง ทำดี ก็ไม่ได้ดีโดน ตำรวจสูงกว่าที่มันเชี่ยเบียดเบียนซะงั้น

Masterprachin TTC-Member
    User ID
    33177
    Status
    โพส
    394

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nengkoong ดูโพส
    อ่านซะเหนื่อยเลย
    +1ครับ.
    ที่จริงต้องด่ามันเลยไอ้ตำรวจเถื่อน

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

เจ้าตั้น 2.4ผม เคยโดนด่านแถวเส้นลาดพร้าวอยู่หลายครั้งเพราะแฟนชอบไปเดินตลาดห้วยขวาง เจอรถผมเขาก็เรียก แต่นีาจะเป็นด่านใหญ่เพราะเห็นตำรวจชั้นผู้ใหญ่อยู่หลายราย เจอผมรีบโบกทันใดเพราะผมไม่ติดป้ายทะเบียน ท้ายด่านเป็นตำรวจชั้นผู้น้อย ผมจอดแล้วลดกระจก พี่แกเดินมาตระวาดทันทีว่า เห้ยน้อง รถใครทำอะไรมา ป้ายไปไหน ผมยังไม่ทันตอบตำรวจชั้นผู้ใหญ่เดินเข้ามาข้างดระจกรถผม ทำความเคารพ และพูดว่า ขอตรวจสอบหน่อยครับ เพราะรถคุณไม่สวมแผ่นป้ายทะเบียน (ตำรวจท้ายด่านชุดแรกยืนนิ่งๆ )ผมก็เอาคู่มือรถให้ดูแล้วอทิบายไปว่า ที่ผมถอดป้ายแดงออกเพราะผมจดทะเบียนเสียภาษีมาแล้วครับผมก็ชี้ใบที่ติดหน้ารถให้ดู และบอกต่อไปว่า แต่ที่ไม่ใส่ป้ายเพราะ ผมรอป้ายประมูลไปประมูลมาแล้วรถก็ต้องเสียภาษี แต่รอเพราะป้ายประมูลขนส่งจัดส่งแผ่นป้ายให้ไม่ทัน พี่ตำรวจแกปล่อยผ่านครับ ด่านนี้เจอกันหลายครั้ง แต่มีอยู่วันนึงเจอด่านบนโทลเวย์ ตอนประมาณ9โมงเช้า พี่แกเรียก ผมอทิบายเหมือนเเิมทุกอย่าง พี่แกไม่ฟัง เห็นคันถัดมาโดนจับด้วย กระบะโหลดแต่งซิ่ง เขาไม่ติดแผ่นป้าย ตำรวจอีกคนก็เรียกตัวเจ้าของรถไปเสียค่าปรับข้อหาไม่ติดป้ายทะเบียน เห็นเขาเรียก1000บาท ผมก็คิดละ โดนแน่กรุ1000นึง แต่พี่ตำรวจเขาไม่ยอมให้ผมเสียค่าปรับน่ะสิครับ พยายามถามให้ผมยอมรับให้ได้ว่าผมขโมยรถหรือหนีอะไรมาสักอย่าง จนเขาโทรไปตรวจสอบกับทางข่นส่งพิษณุโลก เรื่องรถคันนี้กับชื่อผม เขาก็ได้ข้อมูลมาครบละ(เห็นตอนเขาคุยเขาถือคู่มือรถอละก้มเงยๆเหมือนหาอะไรสักอย่างใต้ท้องรถ)ครับว่าผมเป็นเจ้าของรถ และรอป้ายประมูลจริง เขาก็ยิ้มๆและขอโทษบอกว่า ผมต้แงตรวจสอบให้ละเอียดที่สุดเพราะปัญหารถหายตอนนี่มีเยอะมาก(แล้วคันที่เพิ่งจ่าย1000นึงไปเมื่อกี้อะครับจ่ายเสร็จก็ออกตัวควันท้วมไปแล้ว). จบประโยคนั้นผมคิดว่าจบเรื่องแล้วกำลัฃจะเดินขึ้นรถ พี่แกตระโกนเรียกมาบอกว่า เด๋วครับ ผมเพิ่งได้รับแจ้งมาว่ารถคุณขับเร็วกว่ากำหนด เส้นนี้วิ่งได้80ครับ ในกล้องแจ้งมาว่าคุณขับถึง130 แต่ถ่ายรูปมาไม่ได้เพราะรถคุณไม่ได้ติดแผ่นป้าย (ผมวิ่งไปรับแม่แฟนท่่สุวรรณภูมิแต่เช้าแต่ว่าผมตื่นสายก็เลยขับเร็วไปหน่อยแต่ไม่ใช้130แน่นอนเพราะผม วิ่งอยู่ราวๆ 140-150กว่าๆตั้งแต่ขาไปแล้วครับ ). ผมก็เลยถามว่าต้องทำไงครับ พี่แกชูนิ้วขึ้นมา3นิ้ว ผมก็อ่อครับ (ในใจกะกวนตีนจะบอกว่า40ใช่มั้ย แต่กลัวเรื่องจะเยอะแค่นี้ก็เสียเวลามาเกือบชั่วโมงแล้ว). หยิบเงินให้300บาท แล้วก็ต่างคนต่างไป รถซิ่งไม่ติดแผ่นป้ายปรับ1000ขับออกไปชิวๆ ไอเราทั้งไม่ติดป้ายทั้งขับเร็วโดน300แต่เสียเวลามากๆ. จ่ายไปยังรู้สึกหงุดหงิดถึงความไม่มั่นคงยังไงไม่รู้ครับ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

เป็นผม..ต่อไปนี้ผมไม่ให้...ถึงผมไม่ได้เป็น..จนท.ตร..แต่ผมก็คนหลวงเหมือนกัน..มีหน้าที่ดูแลประชาชนให้สะดวกสบาย..

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้