อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
ประมาณนี้ค่ะ น้าเลข
สปริงเดิม+ช๊อคแต่ง ย่องๆ นิ่ม เร็วยวบ ยุบเท่าเดิมแต่ดีดช้ากว่า เร็วๆสปริงกดปีกไม่ทัน มีอาการสะท้าน คล่อม โยน
สปริงแต่ง+ช๊อคเดิม ย่องๆตึง เด้งๆ ยุบช้ากว่าเดิม(หน่วง)แต่ดีดเร็วกว่า เร็วๆเด้ง โต้ โคลง สบัด
สปริงแต่ง+ช๊อคแต่ง ย่องๆตึง แน่นๆ ยุบช้า ยืดตามจังหว่ะ เร็วๆกดปีกอยู่ หน่วงตามความเร็ว มั่นคง แน่นๆ
ถ้ายอมรับกับอาการตึงๆบ้าง แต่ไม่ถึงกับกระด้างในบ้างจังหว่ะเมื่อใช้ความเร็วต่ำๆ แต่จะนุ่มๆแน่นๆเมื่อใช้ความเวเดินทาง และที่สำคัญเมื่อจำเป็นต้องใช้ความเร็วสูงเป็นครั้งคราวเวลาเดินทางไกลหรือควบคุมรถหลบสิ่งกิดขวางยามวิกฤต แนะนำเปลี่ยนช๊อคอัพพร้อมสปริงและแหนบจะเหมาะกว่าค่ะ
---ขอบคุณอีกครั้งครับ---