สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน สอบถามการเคลมกระจกรถครับ

ชื่อ:  1370300985627.jpg
ครั้ง: 683
ขนาด:  149.2 กิโลไบต์ชื่อ:  1370301009092.jpg
ครั้ง: 682
ขนาด:  128.0 กิโลไบต์ชื่อ:  1370300972709.jpg
ครั้ง: 648
ขนาด:  137.6 กิโลไบต์
    พดดีรถโดนลูกหินกระเด็นใส่ ดูลักษณะแล้ว ร้าวถึงขอบน่าจะเปลี่ยนทั้งบาน
    น้าๆคนไหนที่เคยเคลม โดยการเปลี่ยนมา ใช้เวลานานไหมครับ และเปลี่ยนมาแล้วปัญหาที่ตามมา เช่นน้ำซึม มีให้กวนใจเปล่า ยิ่งหน้าฝนด้วย...ตอนนี้หาอะไรแปะติดกันไว้ชั่วคราวกะว่าวันศุกร์จะเข้าไปเคลมที่ร้าน กลาสเทค ตรงบางเขน

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามการเคลมกระจกรถครับ

ปัญหาคือ...บ.ประกันให้เอาใบรับประกันฟิมล์มไปด้วย ตอนนี้ใบรับประกันฟิล์มมันหายไปไหน...ซวยแล้วล่ะครับ กรณีไม่มีใบรับประกันทำไงครับ มีทางออกเปล่า

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามการเคลมกระจกรถครับ

เผื่อท่านที่ไม่รู้...
    ท่านๆ ทั้งหลาย ขอบอกไว้ก่อน เก็บใบรับรองการติดฟิล์มไว้ให้ดี หรือ โค๊ดที่ติดอยู่กับฟิล์มที่กระจกอย่าลบทิ้งเน้อครับเน้อ เผื่อท่านๆเจอเหตุการณ์ที่ต้องมีอันเป็นแบบผมแล้วจะเคลมกระจก ทางประกันเขาจะขอใบรับรองของฟิล์ม ถ้าไม่มีเขาจะดูโค๊ดที่ฟิล์มที่ติดอยู่กับกระจก ถ้าไม่มีทีนี้แหละท่านต้องออกค่าติดฟิล์มที่ยี่ห้อดีๆเอง ถ้าไม่ออกเขาก็จะติดแบบธรรมดาที่ท่านต้องเสียดายที่ใบรับรองหาย.....ของ ข้าพเจ้ายังหาไม่เจอเลยเนียะ...เซ็งเป็ด ไม่รู้ว่าโค๊ดลบออกหมดยังไม่รู้..ซวยซิบ....เอ่อ..ลืมใบ มีอีกวิธีถ้าทั้งอย่างไม่มี ลองดูที่ใบจองหรือเอกสารตอนออกรถเน้อครับเน้อ ว่ามีระบุไหมว่าเราติดฟิล์มยี่ห้ออะไร ถ้ามี เอาตัวนั้นไปยืนยันกับทาง ประกัน หรือทางร้าน...อันนี้ คุณ อรรถ กรุงเทพประกันภัย แนะนำมา 555+ ว่าแต่ระบุเปล่าเน้อของเรา..

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

ชื่อ:  1370616006355.jpg
ครั้ง: 2931
ขนาด:  29.2 กิโลไบต์ชื่อ:  1370615961757.jpg
ครั้ง: 717
ขนาด:  27.4 กิโลไบต์
    หลังจากไปเคลมมา ผมได้กระจกยี่ห้อนี้มา saint gobain sekurit ไม่รู้น้าๆในคลับเคยมีประสบการณ์กับกระจกยี่ห้อนี้เปล่า ทนหรือเปล่า สอบถามยี่ห้อเดิม AGC แล้วร้านบอกว่าของไม่มีเลยให้ยี่ห้อนี้มา แล้วได้เปลี่ยนฟิล์มจากเดิม ลามิน่า40 เปลี่ยนลองมาใช้ 3Mหน้าเต็ม 60 รู้สึกว่าเย็นหน่อย..

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ของผมได้เหมือนของเดิมเลยครับน้า
    ส่วนฟิมล์ก็เหมือนเดิม โดยผมขอ
    "เอกสารใบจองกับเซลล์แทน" เพราะใบประกันผมหาไม่เจอ
    ส่วนฟิมล์ผมใช้ของโซล่าการ์ดครับ "แนะนำเลย"
    แพงกว่าอีกนิดแต่ดีกว่าจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะมันเย็นกว่าจริงๆ
    คันเก่าจอดตากแดดทุกวัน
    ขึ้นมาแป๊บเดียวเย็นเลยไม่นานเหมือนยี่ห้ออื่นๆ ที่เคยใช้มา
    แถมยังโปร่งแสงกว่าด้วยเช่น 3M เข้ม 80 มองออกไปมืดมากๆ แต่โซล่าการ์ดใสกว่าเยอะเลย
    เคยใช้ ลามิน่า เปลี่ยน ไฮคูล มา 3M ยังไม่พอใจ V Cool ก็แพงไป
    เลยมาเจออันนี้ น้องๆ V Cool เลยครับ (เคยนั่งเปรียบกับรถพี่เขยเลยรู้)

พอมันคันนี้เลยให้เซลล์แถมยี่ห้อนี้แทนครับ ^^"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Spawn of Triton : 08-06-2013 เมื่อ 08:13

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

ผมก็ใช้ใบจองแทนใบรับประกันหาไม่เจอ หรือทางศุนย์ได้ให้มาเปล่าไม่รู้...
    ทางร้านให้ไปขอต้นฉบับส่งมาให้ ตอนที่เคลมใช้เอกสารตัวสำเนาที่เซลล์ให้มาตอนจองรถมันไม่ค่อยชัดเรื่องยี่ห้อฟิล์ม ผมต้องติดต่อเซลล์อีก ไม่รู้เขาจะหาให้ได้เปล่า ออกรถมาตั้งแต่ 54 แล้วครับ..

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ไม่ชัดช่างมันครับน้า ของผมก็ไม่ชัด บางมากๆ เลยให้เซลล์ปรับให้มืดๆ ให้ดีที่สุด
    ที่เหลือก็ให้ประกันพิจารณาเอา ผมว่าไม่น่ามีปัญหาหรอกครับน้า
    โชคดีครับ กลับมาหล่อไวๆ ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

การเครมกระจกแจ้งตามเหตูที่เกิด กรณีน้าเครมได้ปกติครับใช้เวลาเปลี่ยนประมาณ1-2 ชั่วโมง
    ส่วนฟิมส์ ถึงไม่มีใบประกัน ก็เครมได้ที่ตัวฟิมส์มียี่ห้อบอกอยู่แล้วครับ
    กระจกตัวยี่ห้อ ถ้าจะเอาที่มีตรามิตซูก็แจ้งเขาได้เลยครับ ส่วนต่างไม่ควรมีครับ อยู่ที่ร้านประกันว่ามีรึป่าวครับ บางยี่ห้อก็เทียบเคียง เพราะบางทีติดลิขสิทธ์ ร้านนอกขายตัวไม่มีตราราคาจะถูกกว่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 11-06-2013 เมื่อ 18:08

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    การเครมกระจกแจ้งตามเหตูที่เกิด กรณีน้าเครมได้ปกติครับใช้เวลาเปลี่ยนประมาณ1-2 ชั่วโมง
    ส่วนฟิมส์ ถึงไม่มีใบประกัน ก็เครมได้ที่ตัวฟิมส์มียี่ห้อบอกอยู่แล้วครับ
    กระจกตัวยี่ห้อ ถ้าจะเอาที่มีตรามิตซูก็แจ้งเขาได้เลยครับ ส่วนต่างไม่ควรมีครับ อยู่ที่ร้านประกันว่ามีรึป่าวครับ บางยี่ห้อก็เทียบเคียง เพราะบางทีติดลิขสิทธ์ ร้านนอกขายตัวไม่มีตราราคาจะถูกกว่า
    ขอบคุณครับน้า
    ผมเคลมมาแล้วร้านข้างนอกทางร้านของมีแต่ยี่ห้อ saint gobain sekurit ตามรูปข้างบน..พอดียี่ห้อ AGC ที่ติดมากลับรถของหมด หรือว่าทางร้านอ้างหรือเปล่า..ส่วนยี่ห้อของเดิมกับของใหม่อันไหนดีกว่ากันผมก็ไม่ทราบ ในเมื่อของไม่มี กระจกก็แตก..ยิ่งหน้าฝนอีก กลัวน้ำจะซึมเข้า ..ก็ต้องเอาละครับ คล้ายๆกับการมัดมือชกลูกค้า คุณไม่เอาก็ไม่มีเปลี่ยนทำนองนั้นเลยต้องเอา ส่วนฟิล์ม ยี่ห้อผมใบรับประกันหาไม่เจอ โลโก้ที่ติดมากับรถก็ลบทิ้งหมดแล้ว เลยใช้สำเนาใบจองแทน ของเดิมลามิน่า 40 ทางร้านก็ให้เลือกมี3 ยี่ห้อ 3M ลามิน่า ไฮคูล...แล้วแต่ยี่ห้อไหนก็ได้ ผมเอา 3M 60 มาเย็นขึ้นกว่าเดิมหน่อย กลางคืนก็มืดหน่อยพยามปรับตัว...ไม่มีค่าส่วนต่างครับ...

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

น้าไปซ่อมเหอะแค่นั้น800เอง อย่าไปเคลมให้ปวดหัวเลย

ข้อมูลกระทู้