สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

Post น้องใหม่ขอรบกวนรุ่นใหญ่เรื่องGround Wire

อ่านกระทู้หลายๆหน้าที่เกี่ยวกับระบบการ Wiring Ground หรือที่
    พี่ๆเรียกกันว่า "Ground Wire" นั้น ผมมีความสนใจและกำลังจะ
    ดำเนินการทำครับ แต่..พบปัญหาว่า ผมเคยทำแต่ระบบไฟเครื่อง
    จักรกลโรงงาน ไม่ค่อยจะชำนาญเรื่องหน้าตาของอุปกรณ์รถยนต์
    ซักเท่าไรครับ ข้อมูลของตำแหน่งการติดตั้งมีแล้วแต่ไม่ทราบว่า
    หน้าตาตัวอุปกรณ์ที่จะเดินสายไปหานั้นมีหน้าตายังไงครับ
    (กลัวลงผิดที่ครับ)และสายที่จะซื้อนั้นใช้งานทั้งระบบจะมีความยาว
    ประมาณเท่าไรครับจะได้หยิบซื้อมาถูก ยังไงแล้วรบกวนพี่ๆที่เคย
    ลงมือทำมาแล้วหรือรู้และมีภาพอยู่ รบกวนพี่ๆช่วยส่งเข้ามาให้ดู
    หน่อยได้มั๊ยครับ
    ...ออ..ผมจะลงกราวด์ทั้งหมด 9 จุดครับ
    สาธุฯ (สาธุประดิษฐ์)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน Re: น้องใหม่ขอรบกวนรุ่นใหญ่เรื่องGround Wire

ตามนี้เลยครับผม >>>>>>> http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=7531

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้องใหม่ขอรบกวนรุ่นใหญ่เรื่องGround Wire

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    ตามนี้เลยครับผม >>>>>>> http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=7531
    ...พี่ครับผมเข้าไปตามลิงค์ที่ให้มาแล้ว ยังไม่เจอจุดลงของปลายสายครับพี่(ผมเห็นลงตัวถังแค่บางเส้นเอง)ช่วยผมอีกนิดได้มั๊ยครับ..มีรูปมั๊ยครับ..ถ้ามีตามนี้เลยครับ...

volksawaken@hotmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ...พี่ครับผมเข้าไปตามลิงค์ที่ให้มาแล้ว ยังไม่เจอจุดลงของปลายสายครับพี่(ผมเห็นลงตัวถังแค่บางเส้นเอง)ช่วยผมอีกนิดได้มั๊ยครับ..มีรูปมั๊ยครับ..ถ้ามีตามนี้เลยครับ...

volksawaken@hotmail.com
    สงสัยต้องให้น้าหมูหยอง น้าลมหนาว น้าเชษฐ์ ช่วยตอบแล้วล่ะครับ

ข้อมูลกระทู้