หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ปัญหาโลกแตก ช่วงหน้าฝนครับ

น้าๆคือผมอยากสอบถามเรื่องที่ปัดน้ำฝนมันดังมากๆ ผมเปลี่ยนมาแล้ว4-5 รอบล่ะตลอด 2 ปี น้าๆท่านไหนพอมีวิธีไหมครับที่ไม่ให้มันดัง หรือใครพอทราบกระทู้เก่า แนะนำด้วยครับ ทุกวันนี้ขับรถหน้าฝนไม่ค่อยสบอารมณ์กับที่ปัดน้ำฝนมากๆ...
    ขอบคุณครับ...

User ID
    39111
    Status
    โพส
    56

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาโลกแตก ช่วงหน้าฝนครับ

ผมใช้ของติดรถมาเกือบสองปี เจอทั้งปัดเสียงดัง บางครั้งปัดๆมีกระโดดด้วย ตั้งแต่รถเพิ่งออกครับ
    ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว ซื้อตามร้านอะไหล่ ยี่ห้อbo...... (ตัวหลังสะกดไม่ถูก) ข้างละประมาณหนึ่งร้อยกลางๆ
    แต่ละข้างราคาไม่เท่ากัน(ยาวไม่เท่ากัน) ใช้ดีกว่าของติดรถเยอะ เงียบกว่า ไม่กระโดด

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาโลกแตก ช่วงหน้าฝนครับ

ผมก้อเปลี่ยน...เน้นของดีๆ มียี่ห้อหน่อยคับ
    ขายขาด ดีกว่าของเดิมเยอะ ผมจัดมา 380

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ออกมาป้ายแดงๆผมก็ดังครับ แต่ลองปรับนิสัยการใช้ของตัวผมเองแล้ว มันไม่ดังแฮะ

คือ รถผมนะ

ถ้าเราปัดความเร็วมากเกินปริมาณน้ำมันจะดังน่ารำคาญมาก(ประมาณว่าไม่มีน้ำแรงเสียดทานเยอะ) เลยต้องปัดแบบ ให้ช้าเข้าไว้ เงียบ

อิอิ เพราะลองเบิก 0 มาใหม่แล้วอย่างที่น้าทำ มันก็ดัง

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ผมซื้อน้ำยาเคลือบกระจกมาเคลือบครับ ปัดลื่น ปัดเกลี้ยง เสียงหาย น้ำไม่ค่อยเกาะ ครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ผมซื้อน้ำยาเคลือบกระจกมาเคลือบครับ ปัดลื่น ปัดเกลี้ยง เสียงหาย น้ำไม่ค่อยเกาะ ครับ
    น้าพอแนะนำน้ำยาเคลือบผมหน่อยได้เปล่าครับ ยี่ห้ออะไร ตามห้างมีขายเปล่า...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ som ดูโพส
    ผมใช้ของติดรถมาเกือบสองปี เจอทั้งปัดเสียงดัง บางครั้งปัดๆมีกระโดดด้วย ตั้งแต่รถเพิ่งออกครับ
    ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว ซื้อตามร้านอะไหล่ ยี่ห้อbo...... (ตัวหลังสะกดไม่ถูก) ข้างละประมาณหนึ่งร้อยกลางๆ
    แต่ละข้างราคาไม่เท่ากัน(ยาวไม่เท่ากัน) ใช้ดีกว่าของติดรถเยอะ เงียบกว่า ไม่กระโดด
    เห็นวางขายกันเกลื่อนถูกๆเพียบ ปลอมเปล่าไม่รู้ Bosch ครับบอร์ช

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    น้าพอแนะนำน้ำยาเคลือบผมหน่อยได้เปล่าครับ ยี่ห้ออะไร ตามห้างมีขายเปล่า...
    ผมใช้ยี่้ห้อ fw1 ลดราคาจาก........ เท่าไหร่จำไม่ได้ เหลือ 950 บาท มั้ง ก็จำไม่ได้อีกครับ
    ซื้อในปั้มแถวบ้าน เขามาเปิดบู๊ดชั่วคราวครับ ใช้สำหรับเคลือบสีรถ และก็สามารถขัดโคมไฟหน้าขุ่นๆ ให้ใส่ขึ้น (เห็นเขาขัดรถคนอื่นใสจริงๆ เลยตัดสินใจซื้อ)
    ผมเลยถามว่าเคลือบกระจกได้ไหม เขาบอกว่าได้ เลยลองดู เพราะน้ำยาเวลาพ่นออกมามันจะเป็นโฟมๆ มันๆ ลื่นๆ ซึ่งลองดูมาประมาณ 1 เดือนแล้วครับ แต่เคลือบมาแล้ว 2 ครั้ง ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ เมื่อวานขับไปข้างนอก ก็ปกติ ใบปัดไม่สดุด ไม่ดัง กระจกไม่เป็นรอย น้ำไม่เกาะเป็นคลื่นๆ จะเกาะเป็นเม็ดๆแทนครับ
    ชื่อ:  images.jpg
ครั้ง: 852
ขนาด:  11.7 กิโลไบต์
    ชื่อ:  imgres.jpg
ครั้ง: 927
ขนาด:  10.8 กิโลไบต์
    ชื่อ:  396944_10151003477992346_798965939_n.jpg
ครั้ง: 887
ขนาด:  267.4 กิโลไบต์ชื่อ:  hayley_swanson-4dd21f9e0b5e9.jpg
ครั้ง: 1173
ขนาด:  264.9 กิโลไบต์
    *** ว่าแต่ไอ้รถนี่มันเป็นรถประเภทอะไรครับเนี่ย มันจิ๋วๆ แต่ขับได้นะเนี่ย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 14-06-2013 เมื่อ 10:08

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เห็นวางขายกันเกลื่อนถูกๆเพียบ ปลอมเปล่าไม่รู้ Bosch ครับบอร์ช
    ยี่้ห้อนี้ดูให้ดี สะกดไม่เหมือนกัน ก็นึกว่ายี่ห้อเดียวกันครับ เคยซื้อมาอ้าวไม่ใช่นิหว่า
    คันเก่าเคยเปลี่ยนแบบยางเส้นซีลีโคน ปัดเกลี้ยงมาก แต่ยางเหนียวหนึบจนดังมาก และต้องใช้น้ำยาเช็คกระจกผสมเข้าไปในกระปุกน้ำครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมก็ดังครับใช้มาเข้าปีที่2แล้ว เพราะเปลี่ยนแล้วก็ดังเหมือนเดิม ที่ยังไม่เปลี่ยนเพราะยังปัดได้เกลี้ยงดีอยู่

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

เคยอ่านผ่านๆมา เขาบอกว่าให้เอาครีมขัดสีรถ canaนี่แหละครับเช็ดกระจกมันจะทำให้ลื่น เพราะมีสารเคลือบ
    แต่บางท่านก็บอกว่านานๆเข้ามันจะเหนียว..จริงเปล่าไม่รู้ ผมยังไม่เคยลอง...ว่าจะลองดูซะหน่อย

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    เคยอ่านผ่านๆมา เขาบอกว่าให้เอาครีมขัดสีรถ canaนี่แหละครับเช็ดกระจกมันจะทำให้ลื่น เพราะมีสารเคลือบ
    แต่บางท่านก็บอกว่านานๆเข้ามันจะเหนียว..จริงเปล่าไม่รู้ ผมยังไม่เคยลอง...ว่าจะลองดูซะหน่อย
    ก็ใช้ได้ดีในระดับหนึ่งครับ ประหยัดด้วยนะ แต่หากประหยัดกว่าก็เอาน้ำยาเช็คกระจกผสมในกระปุกน้ำฉีดน้ำฝนก็ไ้ด้ครับ เวลาใช้ก็ฉีดบ่อยๆ จะช่วยได้ระดับหนึ่งเหมือนกันครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ก็ใช้ได้ดีในระดับหนึ่งครับ ประหยัดด้วยนะ แต่หากประหยัดกว่าก็เอาน้ำยาเช็คกระจกผสมในกระปุกน้ำฉีดน้ำฝนก็ไ้ด้ครับ เวลาใช้ก็ฉีดบ่อยๆ จะช่วยได้ระดับหนึ่งเหมือนกันครับ
    ทุกวันนี้ก้ผสม และใช้อยู่ครับน้า...

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ผมเองประสบปัญหาเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยครับ เปลี่ยนมากี่อันๆ ก็ดังๆ หนืดๆ เวลาปัดมันจะกระโดด เดี๋ยวจะลองเติมน้ำยาเช็ดกระจก และเคลือบน้ำยา fw1 ที่กระจกดูครับ

ส่วนอีกปัญหาที่เจอคือ ฝนตกแล้วกระจกมองข้างน้ำเกาะเต็มเลยมองไม่เห็นครับ เคยซื้อพวกน้ำยากันน้ำเกาะมาทา พอทาไปกระจกมันขุ่นๆไงก็ไม่รู้ เลยเลิกใช้ t_t ตอนนี้ขับรถตอนฝนตกมองข้างไม่ค่อยเห็นเลยขับช้าๆไป

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อาทิตย์ที่แล้วพลาดไปซื้อของโลตัสมาคู่นึง เห็นถูกดี ปรากฏว่าไม่เวริคเป็นอย่างมาก ทั้งดัง ทั้งกระโดด แล้วก็ไม่สะอาดด้วย เหมือนมันแนบไม่สนิทกับ ตัวกระจก

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    อาทิตย์ที่แล้วพลาดไปซื้อของโลตัสมาคู่นึง เห็นถูกดี ปรากฏว่าไม่เวริคเป็นอย่างมาก ทั้งดัง ทั้งกระโดด แล้วก็ไม่สะอาดด้วย เหมือนมันแนบไม่สนิทกับ ตัวกระจก
    น้าต้อมแวะมาบ้านผมสิ เดี๋ยวฉีดเคลือบกระจกให้ลองใช้ดูนะ ว่ามันใช้งานได้ดีจริงๆ แต่น้าออกแรงขัดถูเอาเองนะ
    พวกใบปัดบางประเภท ปัดได้ทางเดียว พอปัด ไปหรือปัดกลับมันจะดังครับน้าต้อม

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมเคยลองของแอมเวย์ ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมใช้โครงเดิม เปลี่ยนแค่ยางปัดไปใช้ยางซิลิโคน เงียบดีนะ อายุการใช้งานนานกว่ายางธรรมดา 50% 2เส้น 150 ในห้องซื้อขายมีขายอยู่ครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ผมใช้โครงเดิม เปลี่ยนแค่ยางปัดไปใช้ยางซิลิโคน เงียบดีนะ อายุการใช้งานนานกว่ายางธรรมดา 50% 2เส้น 150 ในห้องซื้อขายมีขายอยู่ครับ
    ต้องไปดูที่ห้องค้าขายแล้วล่ะ...ขอบคุณนะครับ..
    ใครพอจำกระทู้ได้ไหมครับ...555กลัวหาไม่เจอ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

เดินคลองถม ก็มีครับ ด้านในๆ จะถูกกว่าตรงคลองถมเซ็นเตอร์ เส้นละไม่กี่สิบบาทครับน้าๆ มีหลายสีให้เลือก
    แต่ถ้าไม่ได้ไปก็ซื้อผ่านเน็ตสะดวกกว่าครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้