สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41318
    Status
    โพส
    42

มาตรฐาน ข้อคำแนะนำด้วยครับ

1.) คือ ตอนนี้ผมกำลังลังเลว่าจะแปลงหน้า ตอนแรกจะเอาหน้าปามาใส่ แต่พี่ที่จะทำให้เขาแนะนำให้ทำอย่างอื่นมากกว่า เพราะ หน้าปาก็เปลี่ยนไม่มาก
    อยากให้เปลี่ยนเป็น lancer หรือ อย่างอื่นมากกว่า จะได้แตกต่างจากเดิมไปเลย

2.) ผมลังเลว่าเปลี่ยนเป็นขอบ 18,20 หรืิอ เอาของเดิมไปทำสี+อัพเกรดเครื่องเสียงใหม่+ช่วงล่างใหม่ดีครับ???

*** น้าๆช่วยแนะนำผมทีครับ....ขอบคุณครับ ***

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

มาตรฐาน ตอบ: ข้อคำแนะนำด้วยครับ

หน้าปาก็ยอดฮิต

แต่หน้าอยากหล่อแบบไม่เหมือนใครเสียเงินทั้งทีก็ลุยเลย

หน้าแลนเซอร์ผมเคยเห็นน้าท่านนึงตัดต่อรูปมาใส่
    ผมว่าก็สวยดีนะ ดูคมดุดันมาก
    แต่ช่วงประตู และท้ายมันโค้งมนแลดูไม่เข้ากันผมว่ามันจะยาวแน่ๆ แต่หน้าหล่อดี

(รถผมหน้าเดิมนะ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ล้อ ๒๐ แพงกว่าหน่อย ยางก็แพงกว่าหน่อย ไม่หนักเหมืือน ๒๒ ราคาโดดเลย
    จัดหนัก ๒๐ ไปเลยครับน้า ^^"
    แต่ถ้าชอบลุยฟังเพลงก็ทำสี เครื่องเสียงครับ

แต่ถ้าน้าทำหน้าแล้ว ล้อเดิมเกรงว่าจะล้ำไม่พอนะครับ นอกจากทำหน้าปา
    (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

User ID
    41318
    Status
    โพส
    42

มาตรฐาน ตอบ: ข้อคำแนะนำด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Spawn of Triton ดูโพส
    หน้าปาก็ยอดฮิต

แต่หน้าอยากหล่อแบบไม่เหมือนใครเสียเงินทั้งทีก็ลุยเลย

หน้าแลนเซอร์ผมเคยเห็นน้าท่านนึงตัดต่อรูปมาใส่
    ผมว่าก็สวยดีนะ ดูคมดุดันมาก
    แต่ช่วงประตู และท้ายมันโค้งมนแลดูไม่เข้ากันผมว่ามันจะยาวแน่ๆ แต่หน้าหล่อดี

(รถผมหน้าเดิมนะ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ล้อ ๒๐ แพงกว่าหน่อย ยางก็แพงกว่าหน่อย ไม่หนักเหมืือน ๒๒ ราคาโดดเลย
    จัดหนัก ๒๐ ไปเลยครับน้า ^^"
    แต่ถ้าชอบลุยฟังเพลงก็ทำสี เครื่องเสียงครับ

แต่ถ้าน้าทำหน้าแล้ว ล้อเดิมเกรงว่าจะล้ำไม่พอนะครับ นอกจากทำหน้าปา
    (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
    ขอบคุณมากครัยสำหรับคำแนะนำ...นอกจากจะเสียเงินแล้วยังต้องคิดเยอะด้วยอีก 555++

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DK_FRANKKY ดูโพส
    ขอบคุณมากครัยสำหรับคำแนะนำ...นอกจากจะเสียเงินแล้วยังต้องคิดเยอะด้วยอีก 555++
    แต่ถ้าผมคิดนะ
    ผมว่าหน้าแลนเซอร์โหดเลย แต่มันจะยาวเหมือนที่ผมว่า
    งบบาาาาาาาาาานนนนนนนน
    เพราะต้องทำกันข้างประตูและท้ายให้ดุ
    ไฟหลังและกระบะท้ายอีกบานแน่ๆ ครับ ^^"

ผมว่าน้าเอาเงินเปลี่ยนแค่โคมหน้าหล่อๆ
    เปลี่ยนล้อ ๒๐ ลงเครื่องเสียงได้บึ้มกว่าเดิม
    ดีกว่านะครับ ^^"

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ผมเชียร์หน้าปา แล้วก็ตัวนี้ครับชื่อ:  RTC_MB.jpg
ครั้ง: 301
ขนาด:  24.9 กิโลไบต์

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

วันนี้บังเอิญไปเจอมาพอดีครับ
    เหมือนที่ผมบอกถ้าทำมันจะไม่จบยาวแน่ๆ ไหนจะฝากระโปรงหน้าด้วย
    แล้วไหนจะคิ้วโครเมี่ยม ประตู กระบะท้ายและหลังอีก
    ชื่อ:  รูปภาพ.jpg
ครั้ง: 302
ขนาด:  312.7 กิโลไบต์

User ID
    41318
    Status
    โพส
    42

ขอบคุณน้าๆ ครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

​หน้าปาก็เทพแล้วนะท่าน

ข้อมูลกระทู้