สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

มาตรฐาน สอบถามเรื่อง แมกซ์ lenso intimidator3 ครับ

ข้อมูลล้อครับ Wheel Size : 20X9.0 ET : +20 PCD : 6X139

สอบถามครับ
    1.ใส่พลัส รัดกับยางขนาดไหนดี ครับ รถเดิมๆ ไม่ได้ยก
    2. จำเป็นต้องเปลี่ยนโชคไหมครับ
    3. ตามสเปกใส่แล้วล้อจะยื่นมากน้อยเพียงใดครับ
    4. น้าท่านใดใส่บ้างแล้วสีขาว ขอดูเป็นข้อมูลด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่อง แมกซ์ lenso intimidator3 ครับ

1. Falken falken ziex s/tz04 ขนาด 265/50/R20
    made in Japan ราคาไม่แรง 6,xxx บาท ครับ
    ยี่ห้ออื่นที่ดีกว่านี้ราคาโหดร้ายครับ ^^"

ถ้ามีปัญหาล้ออะไหล่เดิมก็ใส่ได้ครับ มันจะไม่ต่างกันนัก
    ไมล์จะอ่อนกว่าเดิมประมาณ 2-5 กิโลเมตรต่อชั่วโมงครับ
    วัดความต่างจากไมล์เดิมกับสมาร์ทเกจ ครับ ^^"

2. โช๊คเดิมได้ครับ ผมก็เดิม กระด้งกว่าเดิมนิดหน่อย รับได้ครับ

3. ไม่เลยสุ้มล้อออกมาครับไม่ผิดกฏหมายครับ

4. ผมใส่ล้ออื่น แต่ถ้ารถน้าขาวก็สวยดีครับตัดกันดี ดูล้ำขึ้นครับ

เรื่องล้อแล้วแต่สไตล์การแต่งโดยรวมของแต่ละคนละคันและความชอบแต่ละคนด้วยครับ

^^"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Spawn of Triton : 10-07-2013 เมื่อ 20:15

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่อง แมกซ์ lenso intimidator3 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Spawn of Triton ดูโพส
    1. Falken falken ziex s/tz04 ขนาด 265/50/R20
    made in Japan ราคาไม่แรง 6,xxx บาท ครับ
    ยี่ห้ออื่นที่ดีกว่านี้ราคาโหดร้ายครับ ^^"

ถ้ามีปัญหาล้ออะไหล่เดิมก็ใส่ได้ครับ มันจะไม่ต่างกันนัก
    ไมล์จะอ่อนกว่าเดิมประมาณ 2-5 กิโลเมตรต่อชั่วโมงครับ
    วัดความต่างจากไมล์เดิมกับสมาร์ทเกจ ครับ ^^"

2. โช๊คเดิมได้ครับ ผมก็เดิม กระด้งกว่าเดิมนิดหน่อย รับได้ครับ

3. ไม่เลยสุ้มล้อออกมาครับไม่ผิดกฏหมายครับ

4. ผมใส่ล้ออื่น แต่ถ้ารถน้าขาวก็สวยดีครับตัดกันดี ดูล้ำขึ้นครับ

เรื่องล้อแล้วแต่สไตล์การแต่งโดยรวมของแต่ละคนละคันและความชอบแต่ละคนด้วยครับ

^^"

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลครับ เป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจเป็นอย่างมากครับ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ราคายางที่บอกเป็นราคายางดำน้ำนะครับน้า
    สงสัยสอบถามได้ตามลายเซ็นต์นะครับ ^^"

ข้อมูลกระทู้