สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

มาตรฐาน พวงมาลัยฝืด น้าๆท่านใดเคยเป็นบ้าง

ผมไปลุยน้ำมาก็ไม่เท่าไหร่ แต่พวงมาลัยฝืดๆ น้าๆท่านใดเคยเป็นบ้าง ไม่รู้ว่าเป็นที่ปั้มพาวเวอร์หรือคันชัก คันส่ง ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยฝืด น้าๆท่านใดเคยเป็นบ้าง

ลองหาทางเติมหล่อลื่นลูกปืนประคองแกนดูหน่อยครับ สนิมกินแล้วมั้งครับน้า
    ฉีดไล่ล้างด้วยโซเนค ค่อยอัดน้ำมันเครื่องลงไปครับ
    แล้วหาทางเปลี่ยนมันได้แต่ข้างนอกศูนย์นะในศูนย์ไม่ทำเล่นยกทั้งแกน 7พันก่า
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 12-10-2011 เมื่อ 15:34

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยฝืด น้าๆท่านใดเคยเป็นบ้าง

เปะเลย ขอบคุณมากๆครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ลองหาทางเติมหล่อลื่นลูกปืนประคองแกนดูหน่อยครับ สนิมกินแล้วมั้งครับน้า
    ฉีดไล่ล้างด้วยโซเนค ค่อยอัดน้ำมันเครื่องลงไปครับ
    แล้วหาทางเปลี่ยนมันได้แต่ข้างนอกศูนย์นะในศูนย์ไม่ทำเล่นยกทั้งแกน 7พันก่า

สมกับที่โบราณว่าไว้จริงๆ ผู้ใหญ่อาบน้ำร้อนมาก่อน.....
    ย่อมมีสบการณ์มากกว่า ว่าแต่ค่าอาบเท่าไหร่คร้าบบป๋า.....อิอิ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

เมื่อเช้าว่าจะเอารถไปให้ช่างเขาเช็คดู กำลังจะออกรถพวงมาลัยหนักเหมือนโดนล็อคแกน ผมก็เลยกระชากพวงมาลัย ปรากฏว่าหายครับ กลับมาปกติแล้วจนถึงบัดนี้ เลยไม่รู้จะให้ช่างเขาเช็คยังไงเพราะมันไม่เห็นอาการ เซ็งเลยไม่รู้มันจะกลับมาเป็นอีกช่วงไหนเวลาไหนอ่ะดิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ผมว่าตลับนั้นละ ข้างในตลับน่ามีแต่น้ำ เราจอดไม่ได้เคลื่อนไหวสนิมมันจับทุกเม็ด ล๊อคกับเปลือกนอก แกนในของตับลูกปืนนั่นเองละครับ
    ลองดูน้าท่านนี้ หาอู่นอกเล่นมาได้เองถูกด้วย แจ่มๆเลย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...31328&p=516499

User ID
    18136
    Status
    โพส
    134

ระวังอุบัติเหตุนะครับ ไอ้อาการแบบนี้แหละ ลงข้างทางมาหลายรายแล้วครับ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ผมว่าตลับนั้นละ ข้างในตลับน่ามีแต่น้ำ เราจอดไม่ได้เคลื่อนไหวสนิมมันจับทุกเม็ด ล๊อคกับเปลือกนอก แกนในของตับลูกปืนนั่นเองละครับ
    ลองดูน้าท่านนี้ หาอู่นอกเล่นมาได้เองถูกด้วย แจ่มๆเลย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...31328&p=516499
    ขอบคุณน้าอีกครั้งครับสำหรับข้อมูลความรู้ เกือบเข้าศูนย์ซะแล้ว
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yutthasin ดูโพส
    ระวังอุบัติเหตุนะครับ ไอ้อาการแบบนี้แหละ ลงข้างทางมาหลายรายแล้วครับ
    ใช่ครับน้าเวลาขับมันหงุดหงิด จะโยกก็ไม่ค่อยไป ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้