หน้า 10 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 181 ถึง 200 จากทั้งหมด 456

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    พรุ่งนี้ผมคงต้องนั่งทำทั้งวันแน่ๆครับ ฮ่าๆ อดใจรอพรุ่งนี้นะครับน้าๆทุกท่าน ตอนนี้ Order เยอะมากเลยได้กันทุกคนครับ

สำหรับท่านที่ติด Power Amp อยู่แล้วไม่ต้องสั่งซื้อนะครับ ไม่มีผลเพราะในเครื่องเสียงมีชุด Capacitor ขนาดใหญ่อยู่แล้วครับ แจ้งไว้ก่อนครับเผื่อท่านที่เสียบเข้าไปแล้วไม่มีความแตกต่างครับ จะมีผลสำหรับรถเดิมๆเท่านั้นครับ

ผมว่าน้าเข้าใจอะไรผิดรึปล่าวครับน้า สำหรับรถที่มีเครื่องเสียง มันมีอยู่แล้วในตัวมันเพื่อป้องกันระบบของตัวเครื่องเสียงเอง แต่สำหรับตัวรถ และระบบไฟฟ้าต่างๆในรถ ผมว่ายังมีความต้องการใช้อยู่ครับ พอดีสังเกดดูจากรถ น้า ตั้ว ที่อยุธยามาครับ (สังเกดุได้ว่า ไฟจาก LED จะดับก่อนไฟของเครื่องเสียงรถที่มีพาวเว่อแอมป์ นั่นแหละคือคำตอบครับ ว่า คาร์ปาร์ในเพาเว่อร์แอมป์ จะเลี้ยงแค่ตัววงจร ของตัวชุดเครื่องเสียงของเค้าเท่านั้น หลังจากระบบจ่ายไฟหลักของรถดับลง) แล้วผมก็ได้รองเทสไดร้ฟสดๆกันเลย อิอิ แบบว่าเกียร์ 3 เนียรๆ เสียดายพากันตึงๆแล้วเลยไม่รู้สึกถึงความต่างมากเท่าไหร่ 555555+
    ถ้าเกิดท่านใดสามารถทำเองได้หรือมีเพื่อนทำได้ ก็จัดไปเองได้เลยน๊ะครับเพราะมันทำง่ายมาก แตะตะกั่วไม่ถึง 10 ทีก็เสร็จแล้ว สำหรับท่านใดที่ทำเองไม่เป็นก็จัดไปครับ มีไว้ไม่เสียหลายแน่นอนครับ
    อย่าลืมรองขาคันเร่งไฟฟ้าแบบง่ายๆไว้ด้วยน๊ะครับจะได้แรงอีกระดับ อิอิ

bigpig0000
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

62/3 ซ.กันตนา ถ. ตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี

อ.บางใหญ่ ต.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

เอาตัวเนียรแบบรถเก๋งตัวนึงครับ ส่งemsมาเลย

ราคาเท่าไหร่ครับ เดี๋ยวตอนเย็นโอนเงินไปให้ครับ

ลืมชื่อ ภูวดล แสงชื่น ครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    597
    Status
    โพส
    114

ได้รับของแล้ว และทำการโอนเงินเมื่อเวลา 11:23 แล้วนะค่ะ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส

ผมว่าน้าเข้าใจอะไรผิดรึปล่าวครับน้า สำหรับรถที่มีเครื่องเสียง มันมีอยู่แล้วในตัวมันเพื่อป้องกันระบบของตัวเครื่องเสียงเอง แต่สำหรับตัวรถ และระบบไฟฟ้าต่างๆในรถ ผมว่ายังมีความต้องการใช้อยู่ครับ พอดีสังเกดดูจากรถ น้า ตั้ว ที่อยุธยามาครับ (สังเกดุได้ว่า ไฟจาก LED จะดับก่อนไฟของเครื่องเสียงรถที่มีพาวเว่อแอมป์ นั่นแหละคือคำตอบครับ ว่า คาร์ปาร์ในเพาเว่อร์แอมป์ จะเลี้ยงแค่ตัววงจร ของตัวชุดเครื่องเสียงของเค้าเท่านั้น หลังจากระบบจ่ายไฟหลักของรถดับลง) แล้วผมก็ได้รองเทสไดร้ฟสดๆกันเลย อิอิ แบบว่าเกียร์ 3 เนียรๆ เสียดายพากันตึงๆแล้วเลยไม่รู้สึกถึงความต่างมากเท่าไหร่ 555555+
    ถ้าเกิดท่านใดสามารถทำเองได้หรือมีเพื่อนทำได้ ก็จัดไปเองได้เลยน๊ะครับเพราะมันทำง่ายมาก แตะตะกั่วไม่ถึง 10 ทีก็เสร็จแล้ว สำหรับท่านใดที่ทำเองไม่เป็นก็จัดไปครับ มีไว้ไม่เสียหลายแน่นอนครับ
    อย่าลืมรองขาคันเร่งไฟฟ้าแบบง่ายๆไว้ด้วยน๊ะครับจะได้แรงอีกระดับ อิอิ
    ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงครับน้าโจ้ การต่อ Cap.ในวงจรนี้เป็นวงจรกรองไฟให้เรียบถ้าจะเปรียบเทียบให้เห็นภาพก็คงประมาณการขับรถบนทางเป็นหลุมเป็นบ่อกับขับรถบนทางลาดยางคงจะพอรับรู้ความรู้สึกตอนนั้นได้นะครับ Capไม่ได้ไว้สำรองไฟไว้ใช้ครับ การที่ไฟที่น้าบอกว่า LED ดับก่อนไฟ power ต้องไปดูว่าที่ power มันใช้ C ค่าเท่าไรครับถ้ามันค่ามากกว่าที่ในกระทู้นี้เขาทำกันไฟเครื่องเสียงมันจะดับทีหลังแน่นนอนเพราะ C ค่ามากจะใช้เวลาในการเก็บประจุนานแล้วตอนคลายประจุก็ยอมจะนานตามไปด้วย อีกอย่างนึงที่มีผลทำให้ LED ระหว่างวงจร filter ดับเร็วหรือช้าคือค่าความต้านทานของอุปกรณ์ที่เราไปต่อด้วยเทียบกับกราวด์ ถ้าไปต่อกับวงจรที่ความต้านทานน้อยมันก็จะคลายประจุได้ไว LED ก็ดับไวครับ ฉนั้นที่น้าฝันแกบอกว่าถ้ารถมีเครื่องเสียงแล้วใส่ Cap มาจะไม่ค่อยเห็นผลก็เป็นไปได้ครับเพราะ Cap เครื่องเสียงเขาต่อคร่อมที่ขั้ว batt เลยซึ่งเป็นแหล่งจ่ายไฟให้รถเราทั้งระบบอยู่แล้วถ้ากรองตั้งแต่ต้นทางแล้วปลายทางก็ไม่ต้องไปกรองก็ได้แต่ถ้าในรถเรามีเครื่องกำเนิดกระแสไฟฟ้าอย่างอื่นในรถแล้วเดินสายไฟขนานกันกับที่เรากรองมาแล้วปลายทางอาจต้องมีการกรองด้วยเพราะจะเกิดการเหนี่ยวนำระหว่างสายยิ่งถ้าสายไฟนั้นขยับขึ้นลงหรือโยกไป-มาตลอดเวลา ยิ่งเกิดการเหนี่ยวนำได้ง่ายครับเพราะสายไฟถ้าอยู่นิ่งๆวางเฉยมันก็เป็นแค่ตัวนำแต่ถ้ามันโยกได้จะกลายเป็น L (ขดลวด)แล้วก็มีกระแสไฟในสายแบบนี้ก็ไม่ต่างจาก transformer(หม้อแปลง) หรอกครับแต่เป็นแกนอากาศสามารถเหนี่ยวนำข้ามขดได้โดยไม่ต้องต่อหากันถ้าแบบนี้คงต้องกรองทั้งต้นทางปลายทาง
    แค่ขอแสดงความคิดเห็นนะครับแต่คิดยาวไปหน่อย 555555

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

ได้รับของแล้วครับ ใส่แล้ว ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ท่าจะใช่ครับ สรุป เริ่ม งง และ แล้วทำไมเมื่อคืน ใส่ cap แล้วรถน้าแกเห็นผลแตกต่างจากเดิมๆหว่า งง เลย ยังกะยิ่งมีหลายจุดยิ่งดี เช่นอุปกรณ์ ไฟฟ้าชุดนึง ต่อ cap ชุดนึง ท่าจะเวิคกว่าเดิม ผมยังเคยคิดจะเอาต่อกับปลั๊ก 3 ตาในบ้านเลย คิดเล่นๆน๊ะครับเพราะดูแล้วท่าจะเวิค 555+ สรุป ผมไม่รู้จริงอ่ะครับ สงสัยต้องไปหารองเสียบรูชาวบ้านใหม่ แล้วให้เจ้าตัวรองก่อนและหลังเสียบ ท่าจะเห็นความต่าง 55555555+ มึนๆๆๆๆๆ ไม่เข้าใจกับระบบไฟจริงๆ รอให้ ทางอยุธยา พากันทำและรอง และรายงานผลดีกว่าครับค่อยชัว ต้องพิสูจน์ครับ ค่อยรู้ว่ามันเปป็นไงมาไง แล้วมันต้องใช้เยอะหรือน้อยละเนี่ยครับ ขนาดรองในรถเก๋งของเพื่อนที่มี cap ในห้องเครื่อง และในแอมป์ มันยังบอก เวิคว่ะ หรือพอเสียบไปแล้วรู้สึกกันไปเอง สงสัยเห็นไฟสีม่วงๆ ล่อแมงดา เลยคึกกันนึกว่ารถแรงละมั้ง งานนี้ 555555555+ โปรดใช้วิจรณญาณ กันละครับ งานนี้ ผมละมึน เพราะผมลองกับรถ และลองสอบถามจากคนลองรถของตัวเอง จากประสบการณ์จริงอ่ะครับ จบ ข่าว เผ่นดีกว่า 55555+ เดี๋ยวเรื่องจะยาว ต้องไปเริ่มเรียนไฟฟ้าใหม่กันยกใหญ่ ตายพอดี เอาเป็นว่า
    *ใคร รองแล้วเห็นผล ก็แจ้งกันด้วยน๊ะครับพี่น้อง*
    อิอิ จะได้ทราบข้อมูลจากประสบการณ์จริงกันถ้วนหน้า แต่ ยังไงดูแล้วผมก็คิดว่า มีไว้ก็ท่าจะดีกว่าไม่มี 55555555+
    สงสัยจะต้องไปลองเสียบอีกคัน ที่มี cap ในห้องเครื่องเหมือนรถเพื่อนซะแล้ว น้าบี (BeB2E) กระโปรงเคลปล่าดำ ว่างๆ มาเป็นผู้ช่วยทดสอบทีครับ อิอิ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ท่าจะใช่ครับ สรุป เริ่ม งง และ แล้วทำไมเมื่อคืน ใส่ cap แล้วรถน้าแกเห็นผลแตกต่างจากเดิมๆหว่า งง เลย ยังกะยิ่งมีหลายจุดยิ่งดี เช่นอุปกรณ์ ไฟฟ้าชุดนึง ต่อ cap ชุดนึง ท่าจะเวิคกว่าเดิม ผมยังเคยคิดจะเอาต่อกับปลั๊ก 3 ตาในบ้านเลย คิดเล่นๆน๊ะครับเพราะดูแล้วท่าจะเวิค 555+ สรุป ผมไม่รู้จริงอ่ะครับ สงสัยต้องไปหารองเสียบรูชาวบ้านใหม่ แล้วให้เจ้าตัวรองก่อนและหลังเสียบ ท่าจะเห็นความต่าง 55555555+ มึนๆๆๆๆๆ ไม่เข้าใจกับระบบไฟจริงๆ รอให้ ทางอยุธยา พากันทำและรอง และรายงานผลดีกว่าครับค่อยชัว ต้องพิสูจน์ครับ ค่อยรู้ว่ามันเปป็นไงมาไง แล้วมันต้องใช้เยอะหรือน้อยละเนี่ยครับ ขนาดรองในรถเก๋งของเพื่อนที่มี cap ในห้องเครื่อง และในแอมป์ มันยังบอก เวิคว่ะ หรือพอเสียบไปแล้วรู้สึกกันไปเอง สงสัยเห็นไฟสีม่วงๆ ล่อแมงดา เลยคึกกันนึกว่ารถแรงละมั้ง งานนี้ 555555555+ โปรดใช้วิจรณญาณ กันละครับ งานนี้ ผมละมึน เพราะผมลองกับรถ และลองสอบถามจากคนลองรถของตัวเอง จากประสบการณ์จริงอ่ะครับ จบ ข่าว เผ่นดีกว่า 55555+ เดี๋ยวเรื่องจะยาว ต้องไปเริ่มเรียนไฟฟ้าใหม่กันยกใหญ่ ตายพอดี เอาเป็นว่า
    *ใคร รองแล้วเห็นผล ก็แจ้งกันด้วยน๊ะครับพี่น้อง*
    อิอิ จะได้ทราบข้อมูลจากประสบการณ์จริงกันถ้วนหน้า แต่ ยังไงดูแล้วผมก็คิดว่า มีไว้ก็ท่าจะดีกว่าไม่มี 55555555+
    สงสัยจะต้องไปลองเสียบอีกคัน ที่มี cap ในห้องเครื่องเหมือนรถเพื่อนซะแล้ว น้าบี (BeB2E) กระโปรงเคลปล่าดำ ว่างๆ มาเป็นผู้ช่วยทดสอบทีครับ อิอิ
    ถ้าจะพูดถึงการใช้ Cap กับไปกระแสสลับหรือไฟบ้านส่วนมากเขาจะใช้กับโรงงานอุตสาหกรรมครับโดยการต่อที่ถูกต้อง ต้องต่อใกล้กับอุปกรณ์ที่ใช้งานมากที่สุดครับเพราะถ้าต่อไกลๆจะเกิดการสูญเสียที่สายทำให้ไม่ได้ผลยกตัวอย่างมอเตอร์สามเฟสเขาต่อ Cap เพื่อช่วยในเรื่อง power factor แต่ถ้าต่อมาจากหม้อแปลงก็จะไม่ได้ประโยชน์ ถ้าต่อถูกที่จะได้ประโยชน์มากครับสามารถลดค่าไฟได้ พอดีได้มีโอกาสได้ไปอบรมอนุรักษ์พลังงานที่พระจอมเกล้าธนบุรีมาเลยพอรู้เรื่องนิดหน่อยครับ แต่ Cap ที่ใช้กับโรงงานราคาแพงครับตรงใช้เวลาหลายปีถึงเห็นจุดคุ้มทุนเมื่อเทียบราคา Cap กับ ค่าไฟที่ลดได้ แต่บางทีก็ต้องทำเพราะกฎหมายกำหนดให้ทำแผนอนุรักษ์พลังงานส่งกระทรวงพลังงานทุกปีจะเริ่มใช้ปีหน้านี้ครับ นอกเรื่องอีกแล้ว 555555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น้าจีมาเป็นหลักการเลยครับ เล่นเอาซะผมไปไม่ถูกเลย ดีๆ ครับ จะได้มีความรู้กันถ้วนหน้าเกี๋ยวกับเรื่อง CAP ชอบมากๆเลย ผมก็ยิ่งโง่ๆอยู่ รู้แค่ ปูๆปลาๆ กับใช้ความรู้สึกตัวเองมาเป็นเกณ มีอะไรใหม่ๆไอเดียเจ๋งๆ มีหลักการ ก็ช่วยคิดช่วยนำเสนอหน่อยน๊ะครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยจริงๆ ขอบอก พึ่งมาดูตอนจะเอามาใส่ในรถของตัวเองนี่แหละครับ 555555555+

User ID
    549
    Status
    โพส
    19

โอนตังค์...ให้แล้วครับ ( โอนเมื่อวาน )...คุณ...ฝัน..ฝากสลิปมาด้วยแล้ว...กำลังรออย่างใจจดจ่อ

User ID
    549
    Status
    โพส
    19

อ้าวลืมสลิป...เอาใหม่

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

น้าจีมาเป็นหลักการเลยครับ เล่นเอาซะผมไปไม่ถูกเลย ดีๆ ครับ จะได้มีความรู้กันถ้วนหน้าเกี๋ยวกับเรื่อง CAP ชอบมากๆเลย ผมก็ยิ่งโง่ๆอยู่ รู้แค่ ปูๆปลาๆ กับใช้ความรู้สึกตัวเองมาเป็นเกณ มีอะไรใหม่ๆไอเดียเจ๋งๆ มีหลักการ ก็ช่วยคิดช่วยนำเสนอหน่อยน๊ะครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยจริงๆ ขอบอก พึ่งมาดูตอนจะเอามาใส่ในรถของตัวเองนี่แหละครับ 555555555+
    ช่วยกันคิด ช่วยกันทำครับน้าโจ้มาแชร์กันไม่มีใครรู้ทุกเรื่องเรามาทำกันแบบนี้ดีแล้วครับจะได้เกิดสังคมแห่งปัญญา ไม่โดนคนอื่นหลอกได้ง่ายๆเพราะอุปกรณ์ที่กระทู้นี้ทำเคยมีคนทำขายราคา 3xxx มาแล้วทั้งที่ต้นทุนไม่กี่บาท แต่ก็ไปโดนพวกอยากรู้อยากเห็นผ่าดูเล่นเอาคนขายแถบจะหนีออกนอกประเทศไปเลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

3xxx เดี๋ยวจะตัดราคาเหลือ 99.- แต่ทำไม่เป็น 5555+พูดไปเรื่อย ถ้ามีโปรเจ็คเมื่อไหร่ เพื่อนๆ สบายกันถ้วนหน้าครับงานนี้ ต้องด้วยใจอย่างเดียว จะหาใครมาทำดีหว่า 5555+ รอไปก่อน มีงบค่อยว่ากัน เพราะยังไงถ้าผมทำ คงเอาของเกรดไม่ต่ำกว่าของผมแน่นอน อย่างน้อยต้องเทียบเท่าที่ผมใช้คือ 105 องศา (ถ้าหาซื้อได้อีก) 5555+ อดใจรออาจจะได้เห็นกันครับน้าจี ราคานี้สงสัยต้องเดินจากกรุงเทพไปบ้านหม้อ 555555+(ไม่อยากบอกเลยว่ายังไม่เคยไปบ้านหม้อและยังไม่รู้เลยว่าอยู่ส่วนไหนของประเทศ อิอิ) ขำๆ อย่าคิดมากน๊ะครับ แต่เคยคุยไว้แล้วละครับกับ bomjuju เพื่อพี่ๆน้องๆ ตอนนี้ก็ เอาของพรีจากผมกันไปก่อน คือรองขาคันเร่งไฟฟ้าแบบง่ายๆ แจกอีกทีวันที่ 18 ที่โลตัสพระราม3ครับ เมื่อวานไปแจกที่อยุธยามา 5555 มันสุดๆ โดนแฟนบ่น ขับรถ200กว่าโล ไปทำบ้าอะไร งานเข้าเลย วันนี้พวกเลยหนีเที่ยวยังไม่กลับ 5555555+ เมียหนีเที่ยวใครช่วยตามทีคร๊าบบบ

โปรเจ็ค BOMJUJU-01 รูปแบบ bomjuju power filter 99.- (ใครจะให้ค่านมหลานก็จัดไป) อาจจะดูไม่สวยแถมน่ากลัว แต่รับรองใช้ได้แน่นอนครับ ถ้าสามารถทำได้น๊ะครับ วางงบไว้ 30 ตัว แต่คงต้องมารับด้วยตัวเองที่งานมิตติ้งเนื่องจาก ป้องกันการรับไปแล้วจำหน่ายโก่งราคา และ ต้นทุนอาจบานปลาย และเพื่อพี่ๆน้องๆ (ครอบครัวเดียวกัน (เป็นคนไทย หรืออยู่ในประเทศไทย รักในพ่อหลวง) ไม่จำเป็นจะต้องใช้รถไตรตั้น ขอให้มีแค่ใจรักในรถและต้องมีรถก็พอ) รอปีหน้าให้พร้อมกันทั้งน้าบอมจุจุ และผม และต้องดูว่าจะทำได้มั้ยเพื่อพี่ๆน้องๆ ขอแค่ไม่เข้าเนื้อมากก็พอ 555555+ อดใจรอกันน๊ะครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

3xxx เดี๋ยวจะตัดราคาเหลือ 99.- แต่ทำไม่เป็น 5555+พูดไปเรื่อย ถ้ามีโปรเจ็คเมื่อไหร่ เพื่อนๆ สบายกันถ้วนหน้าครับงานนี้ ต้องด้วยใจอย่างเดียว จะหาใครมาทำดีหว่า 5555+ รอไปก่อน มีงบค่อยว่ากัน เพราะยังไงถ้าผมทำ คงเอาของเกรดไม่ต่ำกว่าของผมแน่นอน อย่างน้อยต้องเทียบเท่าที่ผมใช้คือ 105 องศา 5555+ อดใจรออาจจะได้เห็นกันครับน้าจี ราคานี้สงสัยต้องเดินจากกรุงเทพไปบ้านหม้อ 555555+ ขำๆ อย่าคิดมากน๊ะครับ แต่เคยคุยไว้แล้วละครับกับ bomjuju เพื่อพี่ๆน้องๆ ตอนนี้ก็ เอาของพรีจากผมกันไปก่อน คือรองขาคันเร่งไฟฟ้าแบบง่ายๆ แจกอีกทีวันที่ 18 ที่โลตัสพระราม3ครับ เมื่อวานไปแจกที่อยุธยามา 5555 มันสุดๆ โดนแฟนบ่น ขับรถ200กว่าโล ไปทำบ้าอะไร งานเข้าเลย วันนี้พวกเลยหนีเที่ยวยังไม่กลับ 5555555+ เมียหนีเที่ยวใครช่วยตามทีคร๊าบบบ
    ลงรูปพร้อมเบอร์โทรกลับด้วยครับน้าโจ้เผื่อพบที่ระยองจะไดโทรแจ้งครับ 555555 ขำๆนะครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

หา....อา....ราย.....กัน....เหรอ....ใคร....เมีย....หาย.....555555555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมค๊าบน้าวุฒิ ยังไม่เจอเลย เงียบ แถมล๊อคห้องไว้อีก ดีน๊ะที่มีกุญแจไม่งั้นได้นอนในรถแน่ 5555+ ชีวิตรันทด สงสัยต้องไปตามหาก่อนน๊ะครับ เดี๋ยวไปไม่กลับละแย่เลย 5555+ เดี๋ยวจะได้หาเมียใหม่ แต่จะหาได้มั้ยน้อ ที่เป็นแฟนขับ หายากจัง เง้อเง้อ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

โอยแย่แล้ว อันตรายนะครับ อย่าไปต่อกับไฟฟ้าในบ้านเป็นเด็ดขาดนะครับน้า ของเรามันแบบมีขั้ว แต่ของโรงงานมันแบบไม่มีขั้วครับ เดี๋ยวจะระเบิดโดนตาเข้าเป็นเรื่องเลยนะครับ
    ไม่ดีๆครับ เอาเป็นว่าใช้กับรถยนต์ได้ดีก็น่าจะ OK แล้วครับ

ตอบคำถามน้าโจว่าทำไมรองกับรถที่ใส่เครื่องเสียงไม่ค่อยมีผล แต่น้าโจไปลองทำไมมีผล?
    คำตอบนะครับน้า ในเครื่องเสียงรถยนต์ ไม่ถึง 15000 mF ครับ แต่ของผม V.2 ที่เป็นแบบ 4 ตัวจะมีผลไม่มากนักแต่อาจจะรู้สึกได้ครับ ท่านที่ทดลองแล้วไม่เห็นผลรับจากผมไปเป็นแบบ 2 ตัว
    จึงเห็นผลน้อย แต่น้าท่านเดิมได้นำไปทดลองกับ Vigo ใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ ดังนั้นถ้า Vigo ได้ต่อชุดนี้เข้าไปนะครับ เราคงดมตูดเขาแน่ๆ วันนี้ผมนำรถ
    ไปลอง ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ 180 ต้นๆ โอยผมจะบ้าตาย อย่างมากผมเคยอัดได้แค่ 170 ครับพี่น้อง นี่ยังไม่ได้นำรถเข้า Lernning ใหม่นะครับน้าโจ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

รายชื่อท่านที่รอรับของได้เลย

คุณ วิไรวรรณ ทศภา
    คุณ วีระศิลป์ จันทร์กอง
    คุณ สาโรจน์ พันธ์ขาว
    คุณ ศุภชัย บุญบรรดาล
    คุณ สมพงษ์ กองวงศ์
    บริษัท คาสิโอ(ประเทศไทย)จำกัด(ชุดElectronic) ผมลืมจดชื่อไว้ ยังไงถ้าเห็นจ่าหน้าซองตามนี้ก็เป็นของท่านนะครับ
    ณัฐพงศ์ สัมพันธนาการ
    น้ากอล์ฟ รอรับพรุ่งนี้ส่งให้ถึงที่ครับ
    พงษ์สมบูรณ์ แสงหิรัญวัฒนา น้าขอบคุณสำหรับค่าขนม 299 นะครับ
    ภูวดล แสงชื่น

สำหรับอุปกรณ์ หากท่านเห็นมีตัวเล็กผสมตัวใหญ่ไม่ต้องสงสัยนะครับ ของหมดก็เลยเจียดกำไรอันน้อยนิดซื้อเพิ่มเป็นแบบ Volt สูงๆให้ครับ และก็ขอบ คุณท่านพงษ์สมบูรณ์ ที่ให้ตังเพิ่มมาตั้งหลายบาท ไม่งั้น
    คงต้องควักกระเป๋าตัวเองแน่ๆเลยครับ ขอให้รวยๆ ยิ่งขึ้นนะครับน้า......

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

ผมค๊าบน้าวุฒิ ยังไม่เจอเลย เงียบ แถมล๊อคห้องไว้อีก ดีน๊ะที่มีกุญแจไม่งั้นได้นอนในรถแน่ 5555+ ชีวิตรันทด สงสัยต้องไปตามหาก่อนน๊ะครับ เดี๋ยวไปไม่กลับละแย่เลย 5555+ เดี๋ยวจะได้หาเมียใหม่ แต่จะหาได้มั้ยน้อ ที่เป็นแฟนขับ หายากจัง เง้อเง้อ
    น้าเราอยู่กันเป็นคู่นะครับ เราไม่ได้อยู่กันคนเดียว ผมทำด้วยใจก็จริงแต่ผมก็ไม่ให้ขัดใจคนข้างๆด้วยครับอย่างน้อยก็เหลือตังให้เธอเห็นว่ามันคุ้มค่า แต่ก็ต้องทำด้วยใจรักไม่ใช่ทำเพื่อให้คนอื่นเห็นค่าของเราครับ เราไม่เห็นค่าของเราแล้วใครจะเห็นค่าเราจริงมั๊ยครับ น้าคงมีวิธีง้อเธออยู่แล้ว แต่ถ้าคำว่าขอโทษออกจากปากน้าเมื่อไหร่ นั่นคือสวรรค์ของเธอครับ แม้ว่าเธอจะปฏิเสธน้าก็ตาม แต่สายตามันฟ้องครับ 555

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อัพๆๆ
    รายงานผล ใส่มาแล้วครับ ผลที่ได้
    1. เครื่องเสียงดับช้าลง 4-5 วิ (DVD ZULEX เดิมมันมีกล่อง ดำ ๆๆ มีขดลวดข้างใน + ฟิวล์ ต่อก่อนเข้าวิทยุ) เรื่องเสียง ผมว่าเหมือนเดิมครับ ไม่รูว่าเป็นเพราะกล่อง ดำๆๆใบนั้นรึเปล่า

2. เรื่องอัตราเร่ง ดูไม่ออก เพราะเป็นคนไม่ค่อยกดหนักๆๆ เลี้ยงรอบไปเรื่อยๆๆ ยัน 2000 เเล้วเปลี่ยนเกียร์ อีกอย่างผม ลง 3.2 005 มาด้วย อัคราเร่งมัน พุ่งอยู่แล้ว เดี๋ยวต้อง ลองถอด แล้วขับดู

3. สับเกียร์ 1 -2 -3 การกระตุก น้อยลง หรือแทบ ไม่มี น้าดรีม ช่วยตอบด้วยครับ

ผมกลัว ว่า มันจะเสีย เพราะ สภาพ ซอง ระหว่างส่งมา เหมือนโดน ทับๆๆ หนักๆๆ จน ซองขาดรุ่งริ่ง
    ถ้าตามที่ผมรายงานมา ปกติ ก็ต้อง ขอบคุณด้วย ที่เสียเวลามาตอบให้

(ป.ล. ผมเป็นคนประเภท แยกแยะไม่ค่อยออก ความรู้สึกช้า ขนาดลงอินเตอร์ ใบยาวๆๆ มา ยัง ไม่รู้สึกเลย ว่า รอรอบไหม วิ่งดีขึั้นไหม ทำกราว วายมา ก็ยังไม่รู้สึก ว่าแตกต่างกับของเดิมตรงไหน)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

55555555+ เจอตัวแล้วครับ กลับมา 23.50 น. เจอรถติดที่เมืองทองธาณี ออกมาไม่ได้ แบตก็หมด แต่โชคดีที่เอารถเพื่อนไป ผมก็เลยไม่ค่อยกระวนกระวายเท่าไหร่ ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆมากน๊ะครับ 55555+ เล่นเอาซะตกอกตกใจหมดเลย แฟนขับ ของผม

หน้า 10 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้