หน้า 12 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 221 ถึง 240 จากทั้งหมด 456

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 9898 ดูโพส
    ขอบคุณมากมายเลยครับผม น้า IamDream แล้วไม่ทราบว่ารุ่นที่เนียนๆ เหมือนรถเก๋งพอจะแบ่ง ภาพวงจรได้ไหมครับหรือว่าแนะช่วยแนะนำได้ไหมครับผม หรือว่า ผมใช้ตัว CAP 2200 หลายตัวให้ครบตามจำนวนมันได้ไหมครับหรือมีผลแตกต่างกันอย่างไรครับผม รบกวนด้วนนะครับผม
    ได้ครับ แต่จะเปลืองพื้นที่หน่อยครับ ผลที่ได้เท่ากัน 2200 ต่อขนานกันสัก 8 ตัวได้ครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zelda ดูโพส
    น้าครับ ยังไม่ต้อง ส่งมาหรอกครับ เด๋วผมว่างๆๆ จะลองรื้อมา ถอดดูก่อน ถ้าไม่มีผลแตกต่าง ผมจะแจ้งน้า และโอนเงินไปให้น้าอีกทีครับ แต่ช่วงนี้ยุ่งครับ เด๋วผมขอเวลาสักพักนึงนะครับ ขอบคุณ คร้าบบบบ
    ไม่คิดตังนะ ส่งให้ใช้ฟรีๆเลยไง อิๆ ต่อขนานเข้าไปอีกสัก 2 ตัวครับใช้ได้ดีเลยทีเดียว ลองดูว่ามีชุดเดียวกันในรถรึเปล่า อาจจะเป็นชุดเพิ่มความหนักแน่นให้เครื่องเสียงในรถก็เป็นได้ครับ เป็นชุดเดียวกันกะของผมครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ดีใจแทนน้าดรีมเลยครับ เพื่อนๆพอใจกันตรึมเลย 555+ บอกแล้วว่าของเค้าดีจริงๆ ยังไงใครใส่ไปแล้วดีขึ้นก็อย่าลืมมาโพส บอกๆต่อให้กับเพื่อนๆด้วย น๊ะครับ ใช้ได้แทบทุกยี่ห้อครับ ไม่แน่ใจ ลองไปเสียบของเพื่อนๆที่ใช้ยี่ห้ออื่นลองดูได้ครับ แต่ระวังจะโดนยึดน๊ะครับ โตโยต้า ไทยเกอร์ ทั้ง 2 และ 4 ประตูใช้ได้ + เชฟ และ นาวาร่าด้วยครับ 5555+
    วันนี้ก็อีกหลายชุดเลยน้าโจ้ เพิ่งกลับจาก กทม. ยังไม่ได้พักเหนื่อยเลยครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

รับมาเรียบร้อยครับ เนียนหรือไม่ยังไม่รู้ครับยังไม่ได้ลอง ขอบคุณหลายๆเด้อคับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

น้าดรีมครับ จัดให้ผมสักตัวสิครับ เอาไอ้ตัวล่าสุด เนียนสุด(ใช้สิบล้อเหยียบ เนียนแบบนี้ไม่เอานะครับ) แบบเสียบปุ๊บติดปั๊บนะครับ อ่านมาทุกหน้าแต่ไม่เข้าใจเลย ก็สรุปเอาเองว่าซื้อใช้แล้วดี ละกัน ส่งมาที่ ขอเป็น (ems) นะครับ วัยรุ่นใจร้อน
    นายพิชิต ธรรมวุฒิ บจ.ไลฟ์สไตล์ แอนด์ ทราเวล มีเดีย 12/2 ซ.เมธีนิเวศม์ ถ.สุขุมวิท 24 แขวงคลองตัน เขตคลองเตย กรุงเทพฯ 10110 โทร.081-2572468

ราคาทั้งหมดรวมส่งเท่าไหร่บอกด้วยครับ จะโอนเงินให้เมื่อทราบราคาคร๊าบบบบ/ขอบคุณครับน้า

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส
    น้าดรีมครับ จัดให้ผมสักตัวสิครับ เอาไอ้ตัวล่าสุด เนียนสุด(ใช้สิบล้อเหยียบ เนียนแบบนี้ไม่เอานะครับ) แบบเสียบปุ๊บติดปั๊บนะครับ อ่านมาทุกหน้าแต่ไม่เข้าใจเลย ก็สรุปเอาเองว่าซื้อใช้แล้วดี ละกัน ส่งมาที่ ขอเป็น (ems) นะครับ วัยรุ่นใจร้อน
    นายพิชิต ธรรมวุฒิ บจ.ไลฟ์สไตล์ แอนด์ ทราเวล มีเดีย 12/2 ซ.เมธีนิเวศม์ ถ.สุขุมวิท 24 แขวงคลองตัน เขตคลองเตย กรุงเทพฯ 10110 โทร.081-2572468

ราคาทั้งหมดรวมส่งเท่าไหร่บอกด้วยครับ จะโอนเงินให้เมื่อทราบราคาคร๊าบบบบ/ขอบคุณครับน้า
    จัดไป 1 ชุดครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    จัดไป 1 ชุดครับ

ขอบคุณครับน้า ขอราคาที่ต้องชำระด้วยครับน้า หรือส่งที่ pichit_acc@hotmail.com ก็ได้ครับ วันนี้จะโอนเงินให้ครับ

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    น้าต้น น้าโย เดี๋ยวไงผมเอาไปส่งให้ที่บ้านเลยนะครับ
    รับแซ่บ...ครับ
    ......มีเรื่องเล่าให้ฟัง....เมื่อวานตอนบ่ายมีน้องคนหนึ่งมาเสนอขายเครื่องมือประหยัดน้ำมันแบบเสียบที่ช่องจุดบุหรี่
    เขา...บอกใช้แล้วประหยัดน้ำมัน...วิ่งดี(น้องเขาวางเครื่อง1j-vvtiในกระบะอีผุผุ)
    ผม....ตอบสวนไปว่าราคาเท่าไหร่
    เขา....7,000- บาทครับพี่ ดีอย่างโน้น..ดีอย่างงี้...
    ผม...แพงจังน้องแล้วเดินไปหยิบของน้าฝันมาให้เขาดู...แล้วบอกเขาว่าพี่ขายต่อ 500 - เอาเป่า ....พี่ยังไม่ได้ใช้เลย
    เขา....ดูสักพักก็บอก...ผมขอตัวไปทำธุระก่อนน๊ะครับ
    ผม....กับแฟนนั่งหัวเราะ...กันใหญ่ ขำกร๊าก.....แค่ค้ากำไรเท่าตัวเอง....จบ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tanawat@yaso ดูโพส
    ......มีเรื่องเล่าให้ฟัง....เมื่อวานตอนบ่ายมีน้องคนหนึ่งมาเสนอขายเครื่องมือประหยัดน้ำมันแบบเสียบที่ช่องจุดบุหรี่
    เขา...บอกใช้แล้วประหยัดน้ำมัน...วิ่งดี(น้องเขาวางเครื่อง1j-vvtiในกระบะอีผุผุ)
    เขา....7,000- บาทครับพี่ ดีอย่างโน้น..ดีอย่างงี้...
    ผม...แพงจังน้องแล้วเดินไปหยิบของน้าฝันมาให้เขาดู...แล้วบอกเขาว่าพี่ขายต่อ 500 - เอาเป่า ....พี่ยังไม่ได้ใช้เลย
    เขา....ดูสักพักก็บอก...ผมขอตัวไปทำธุระก่อนน๊ะครับ
    ผม....กับแฟนนั่งหัวเราะ...กันใหญ่ ขำกร๊าก.....แค่ค้ากำไรเท่าตัวเอง....จบ
    ฮ่าๆ สมน้ำหน้า พวกนี้มันก็หลอกกินกับคนที่รู้ไม่ทันมันเท่านั้นละครับ 7000 ผมว่าซื้อชุดเพิ่มความแรงของ OEM ยังถูกกว่าครับ ยังไงน้าต้นรอหน่อยนะครับ เย็นนี้ผมต้องเดินทางไปอำนาจเจริญต่อ พรุ่งนี้ถึงจะได้กลับครับ น้าโยก็รอผมอยู่เหมือนกันช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรต้องเดินทางบ่อยมากๆครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tanawat@yaso ดูโพส
    มานจะรู้มั้ยเล่นกะคนในคลับอยู่น่ะเนี่ย...

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เดี๋ยวเอาให้ดูบ้าง ครับ คาปาตัวเท่า ขวดเป๊ปซี่ลิตร..55555

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เดี๋ยวเอาให้ดูบ้าง ครับ คาปาตัวเท่า ขวดเป๊ปซี่ลิตร..55555
    เท่าขวดเป๊ปซี่คงเป็นหน่วย F เลยรึเปล่าน้าวุฒิ ไม่ใช่ uF แล้วใหญ่ขนาดนั้น แบบนี้ไฟคงเรียบเป็นผ้าพับไว้แน่ๆ 55555+ เขาไว้เปรียบเทียบคนเรียบร้อยแล้วทำไมเรามาเปรียบเทียบกับไฟหว่า

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ไม่คิดตังนะ ส่งให้ใช้ฟรีๆเลยไง อิๆ ต่อขนานเข้าไปอีกสัก 2 ตัวครับใช้ได้ดีเลยทีเดียว ลองดูว่ามีชุดเดียวกันในรถรึเปล่า อาจจะเป็นชุดเพิ่มความหนักแน่นให้เครื่องเสียงในรถก็เป็นได้ครับ เป็นชุดเดียวกันกะของผมครับ
    ขอบคุณครับ ถ้ายังไงคิดด่าเสียหายมาได้ครับ น้้าครับ ผมลองคิดเล่นๆๆ ว่าถ้าเพิ่ม ที่เก็บประจุไฟให้หน่วงสัก 5-10 วิ เวลาสตาทแล้ววิทยุไม่ดับ เล่น CD DVD VCD อยู่ จะได้ไม่ต้อง โหลดใหม่

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ขอบคุณครับ ถ้ายังไงคิดด่าเสียหายมาได้ครับ น้้าครับ ผมลองคิดเล่นๆๆ ว่าถ้าเพิ่ม ที่เก็บประจุไฟให้หน่วงสัก 5-10 วิ เวลาสตาทแล้ววิทยุไม่ดับ เล่น CD DVD VCD อยู่ จะได้ไม่ต้อง โหลดใหม่
    ไม่ได้ครับเพราะขณะที่เราสตาร์ทรถ ตัวไดร์สตาร์ทจะดูดไฟฟ้าเรากลับไปหมดครับ นั่นคือไฟฟ้าไหลกลับไปที่ ไดร์สตาร์ทหมดเลย

นอกจากว่าต่อตามวงจรนี้นะ แต่ผมก็ไม่เคยลองนะครับ ใครจะทดลองดูก็ได้ครับ เพราะว่าชุดนี้ไฟบวกจะไม่สามารถไหลกลับได้เนื่องจากมี Diod(ไดโอด) ปิดทางไฟบวกฝั่งเครื่ิองเสียงไว้ ดังนั้นเครื่ิองเสียงจะดึงไฟฟ้าไปจากตัว Filter แทนครับ ในทางทฤษฏีเป็นไปได้ แต่ในทางปฏิบัตินั้นต้องลองครับ
    ไฟล์แนบ 60946

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส

น้าพิชิตผมส่งของให้แล้วนะครับ รอรับได้เลย

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ไม่ได้ครับเพราะขณะที่เราสตาร์ทรถ ตัวไดร์สตาร์ทจะดูดไฟฟ้าเรากลับไปหมดครับ นั่นคือไฟฟ้าไหลกลับไปที่ ไดร์สตาร์ทหมดเลย

นอกจากว่าต่อตามวงจรนี้นะ แต่ผมก็ไม่เคยลองนะครับ ใครจะทดลองดูก็ได้ครับ เพราะว่าชุดนี้ไฟบวกจะไม่สามารถไหลกลับได้เนื่องจากมี Diod(ไดโอด) ปิดทางไฟบวกฝั่งเครื่ิองเสียงไว้ ดังนั้นเครื่ิองเสียงจะดึงไฟฟ้าไปจากตัว Filter แทนครับ ในทางทฤษฏีเป็นไปได้ แต่ในทางปฏิบัตินั้นต้องลองครับ
    น้าครับ แต่ ตัวของผมหน่วงประมาณ 3 - 4 วิครับ รถผมเดิมๆๆ ไม่ได้ทำเครื่องเสียง เวลา สตาทแล้ว วิทยุ ไม่ดับครับ ไม่ต้องรอโหลดเพลงใหม่
    วันนี้ลองถอดออกดู อาการหน่วง 3- 4 วิ ไม่มีครับ แต่ยังไม่ได้ลองขับดูครับ เพราะไม่ได้ออกไปไหน( เด๋ว โดนด่า )
    เอ๊ะ หรือว่า ระบบไฟรถผมไม่เหมือนคนอื่นเป็นไปได้ไหมครับ หรือว่าเป็นเพราะที่วิทยุผม มันมีกล่องดำๆๆ เล็กๆๆ มีแผงวงจรกับขดลาดทองแดงอยู่ ตรงก่อนไฟ บวก ก่อนเข้าวิทยุ แล้วจะมีผลกับ อุปกรณ์ Fiter ที่่่ใส่ไปไหมครับ ขอบคุณคร้าบ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้าครับ แต่ ตัวของผมหน่วงประมาณ 3 - 4 วิครับ รถผมเดิมๆๆ ไม่ได้ทำเครื่องเสียง เวลา สตาทแล้ว วิทยุ ไม่ดับครับ ไม่ต้องรอโหลดเพลงใหม่
    วันนี้ลองถอดออกดู อาการหน่วง 3- 4 วิ ไม่มีครับ แต่ยังไม่ได้ลองขับดูครับ เพราะไม่ได้ออกไปไหน( เด๋ว โดนด่า )
    เอ๊ะ หรือว่า ระบบไฟรถผมไม่เหมือนคนอื่นเป็นไปได้ไหมครับ
    ขึ้นอยู่กับเครื่องเสียงครับ ว่าจะกินกระแสไฟฟ้ามากน้อยแค่ไหนครับ ถ้ากินไฟน้อยอาจจะไม่ดับ แต่ถ้าเป็นชุดที่กินกระแสสูงๆจะดับครับ

User ID
    597
    Status
    โพส
    114

กำลังแรงนะกระทู้นี้ มาช่วยปั่นเล่นครับ แทนคุณสรัญชนา อ่อแต่รถวิ่งได้เรียบและเร่งดีจริงๆ เหมือนที่แฟนผมเขารับประกัน ปีใหม่นี้จะลองไปขึ้นเขาดูว่าดีกว่าปีก่อนไหม ขอให้ทำออกมามากๆ นะครับ เพือนๆ จะได้ลองใช้กัน ผมช่วยยืนยัน

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

จัดให้ผมชุดนึงนะครับ เอาตัวใหม่อ่ะครับ
    เนียนแบบเก๋ง ems 260บาท

ที่อยู่นะครับ
    555/45 ม.2 ต.บางบ่อ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

มีธนาคารกสิกรไทย หรือไทยพาณิชย์ รึเปล่าครับ เพราะอยู่หน้าบ้านอิอิ ถ้าไม่มี
    ไม่เป็นไรเด๊วโอนผ่านบัตรเอาครับ

ถ้ามีส่งรายละเอียดมาที่ sometimeap@hotmail.com นะครับผม หรือในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ จะเข้ามาดูเรื่อยๆ

086-612-8516 ดิวครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    จัดให้ผมชุดนึงนะครับ เอาตัวใหม่อ่ะครับ
    เนียนแบบเก๋ง ems 260บาท

ที่อยู่นะครับ
    555/45 ม.2 ต.บางบ่อ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

มีธนาคารกสิกรไทย หรือไทยพาณิชย์ รึเปล่าครับ เพราะอยู่หน้าบ้านอิอิ ถ้าไม่มี
    ไม่เป็นไรเด๊วโอนผ่านบัตรเอาครับ

ถ้ามีส่งรายละเอียดมาที่ sometimeap@hotmail.com นะครับผม หรือในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ จะเข้ามาดูเรื่อยๆ

086-612-8516 ดิวครับ
    จัดไปอีกชุดครับ

หน้า 12 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้