หน้า 12 จากทั้งหมด 183 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 221 ถึง 240 จากทั้งหมด 3659

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

มาตรฐาน Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

น้า YanyonG เป็นของรุ่น 2.5 เนี้ยแหละครับ สภาพดีครับ เดี๋ยวหักคอช่างมาให้ครับ

น้าจีครับ ปลั๊ก OBDll มาแล้วครับ พรุ่งนี้ไปรับจะได้ลองเล่นซะที อิอิ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BALL_RAYONG ดูโพส
    น้า YanyonG เป็นของรุ่น 2.5 เนี้ยแหละครับ สภาพดีครับ เดี๋ยวหักคอช่างมาให้ครับ

น้าจีครับ ปลั๊ก OBDll มาแล้วครับ พรุ่งนี้ไปรับจะได้ลองเล่นซะที อิอิ
    สวยๆแล้วมาแจกบ้างนะครับน้าบอล

คืนนี้นอนดึกเลย(จะนอนแล้วง่วงจัดหวัดรับประทาน)ประกอบกล่องอยู่ได้แค่ socket กับ C 10 แผ่นนี่มันมากเหมือนกันถ้าเสร็จแล้วขอทดสอบทุกบอร์ดก่อนนะครับเวลาน้าๆเอาไปใช้จะได้ไม่มีปัญหา ง่วงจังพรุ่งนี้ค่อยทำต่อใครพอจะเคยเห็นกล่องเท่ห์ๆบางครับตอนนี้ยังไม่มีกล่องเลย ขนาดแผ่นวงจร 3x3 นิ้ว

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YoKeyPlayBoy ดูโพส
    ดีนะที่มีเรา ถ้าไม่มีจะยื่นใบลาออก.. ( 09 อีกแล้ว ยืนยันไม่ได้ล็อค )
    มีชื่อด้วย ขอบคุณมากน้าจี ที่ยังไม่ลืมผม ขอบคุณคร้าบบบบ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ต้องรอนะจ๊ะตอนนี้รออุปกรณ์ สายนนทบุรีอยู่ PCB (แผ่นวงจร)ทำยังกะผ้าป่าสามัคคี ถ้าของครบจัดมีตติ้งประกอบกล่องด้วยเลยมั้ยหาหัวแร้งมาช่วยกันบัดกรีแล้วก็ติดตั้งพร้อมเลย 5555
    น้าจี ถ้ามีอะไหล่ตัวไหนหาไมได้ หรือ ต้องการให้ช่วยแจ้งได้นะครับ ที่เคบบอกไว้มีคนรู้จักพอจะมีแหล่งครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    น้าจี ถ้ามีอะไหล่ตัวไหนหาไมได้ หรือ ต้องการให้ช่วยแจ้งได้นะครับ ที่เคบบอกไว้มีคนรู้จักพอจะมีแหล่งครับ
    ขอด้วยนะครับน้า
    -แล้วน้า จี ทำ PCB ที่ใหนครับ ถ้าบอกแล้วขอใหม่ครับ ราคา ต่อ ไร่ด้วยครับ
    เพราะแผ่นวงจรผมใหญ่มาก เท่าที่เล็งดู..ก็..ปิดกระบะหลังพอดีเป๊ะครับ..

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ดันรางตอนนี้เนียนยังครับ ถ้าเนียนแล้วจะเอาคันเร่งกับปลดบูสก็ได้นะเดี๋ยวทำให้ ผมว่าน้าหัดเล่น MCU ที่ซื้อมาน่าจะได้ไวครับยิ่งมีน้องที่ทำงานให้คำปรึกษาได้ เยี่ยมเลยครับ
    -ใส่บาทอย่าถามพระซิครับ.ท่านอาจารย์..ถ้ายังเมตตาอยู่ก็เป็นพระคุณยิ่งครับ..
    -ผมจำได้ว่าจองก่อนชาวบ้านชาวเมือง.ตั้งแต่น้าจั่วหัวเลยนะคร๊าบบบ..
    และที่ซื้อมานะ..ยังไม่หายงงเลยครับบบบบ..555.เฮ้ยย..ไม่รู้มันจะเชื่องเชื่อฟังผมรึเปล่า..

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

เราจะมีทติ้งใส่กล่องกันวันไหนดีครับน้าจี

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KITTICHAIKOCHAMON ดูโพส
    เราจะมีทติ้งใส่กล่องกันวันไหนดีครับน้าจี
    คงจะเป็นหลังปีใหม่แล้วครับต้องทำโอที ยาวไปถึงวันที่ 31 พี่ที่ทำงานลาแฟนแกคลอดลูก งานเข้าเลย

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ขอด้วยนะครับน้า
    -แล้วน้า จี ทำ PCB ที่ใหนครับ ถ้าบอกแล้วขอใหม่ครับ ราคา ต่อ ไร่ด้วยครับ
    เพราะแผ่นวงจรผมใหญ่มาก เท่าที่เล็งดู..ก็..ปิดกระบะหลังพอดีเป๊ะครับ..
    เดี๋ยวส่งทาง mail ครับผมสั่งทาง Mail

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BALL_RAYONG ดูโพส

1000- 1 น้า ต่อแบบหน้าด้าน ๆ

มิได้ซิครับ ลืมคิดข้อสำคัญ..ให้ค่าจัดส่งค่านายหน้าอีก ..1000-1 ok เนาะ..

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ม่ายช่ายของฟรีจ้ะ จองซื้อครับ555
    ก็ น้ำใจ ของฟรีไม่ใช่หรอครับ ถ้าไม่ฟรีค่า สมอง + ค่าประกอบ คงหลายตังอยู่ครับ ส่วนค่าวัสดุ อุปกรณ์ + Ems + ค่าเครื่องดื่ม ก็ ว่ากันไปครับ พร้อมโอนเสมอครับ
    ว่า แต่ ตัวนี้เป็น คันเร่ง + ปลดบู๊ส หรือ คันเร่ง เดี่ยวๆๆ ครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ก็ น้ำใจ ของฟรีไม่ใช่หรอครับ ถ้าไม่ฟรีค่า สมอง + ค่าประกอบ คงหลายตังอยู่ครับ ส่วนค่าวัสดุ อุปกรณ์ + Ems + ค่าเครื่องดื่ม ก็ ว่ากันไปครับ พร้อมโอนเสมอครับ
    ว่า แต่ ตัวนี้เป็น คันเร่ง + ปลดบู๊ส หรือ คันเร่ง เดี่ยวๆๆ ครับ
    บอร์ดที่ทำรวม 3 อย่างในกล่องเดียวครับ ปลดบูส ดันราง คันเร่ง แต่ถ้ามีอย่างใดอย่างหนึ่งในรถแล้วก็เลือกเอาครับก็สามารถเลือกได้ครับว่าจะเอาอะไรบ้างเขียนโปรแกรมไว้แยกชุดได้ คิดราคาอุปกรณ์เท่านั้นครับ คันเร่ง กับ ปลดบูสทดสอบผ่านดันรางยังไม่ได้ลองให้เนียนก่อนค่อยเอาก็ได้ครับน้า พอดีน้าอยู่ไกลถ้าเกิดมีปัญหาผมจะไปแก้ให้ไม่ได้ถ้าเนียนแล้วจัดให้แน่นอนครับ สำหรับราคาอุปกรณ์ไม่น่าเกิน 1000 นะครับตัวเลขกลมๆอาจจะน้อยกว่านี้แต่ไม่เกินแน่นอน

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

บอร์ดที่ทำรวม 3 อย่างในกล่องเดียวครับ ปลดบูส ดันราง คันเร่ง แต่ถ้ามีอย่างใดอย่างหนึ่งในรถแล้วก็เลือกเอาครับก็สามารถเลือกได้ครับว่าจะเอาอะไรบ้างเขียนโปรแกรมไว้แยกชุดได้ คิดราคาอุปกรณ์เท่านั้นครับ คันเร่ง กับ ปลดบูสทดสอบผ่านดันรางยังไม่ได้ลองให้เนียนก่อนค่อยเอาก็ได้ครับน้า พอดีน้าอยู่ไกลถ้าเกิดมีปัญหาผมจะไปแก้ให้ไม่ได้ถ้าเนียนแล้วจัดให้แน่นอนครับ สำหรับราคาอุปกรณ์ไม่น่าเกิน 1000 นะครับตัวเลขกลมๆอาจจะน้อยกว่านี้แต่ไม่เกินแน่นอน
    จัดไปน้าจี ขอเนียนๆทั้งหมดนะครับ รออยู่ครับ

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

คงจะเป็นหลังปีใหม่แล้วครับต้องทำโอที ยาวไปถึงวันที่ 31 พี่ที่ทำงานลาแฟนแกคลอดลูก งานเข้าเลย
    สู้ๆครับน้าจี เงินทั้งนั้น

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ไปเดินหาดูกล่องมาได้แบบมากล่องนึง ราคา 48 บาทจะเอาแบบนี้รึเปล่าครับปลั๊กซ้ายคันเร่ง ปลั๊กขวาปลดบูสดันราง วงจรประกอบเกือบเสร็จแล้วแต่กล่องนี่ทำยากหน่อยเอาเป็นว่าผมจะทำต้นแบบ ไปทดสอบขับระยองโคราชช่วงปีใหม่ก่อนแล้วกันครับถ้าเนียนแล้วมีตติ้งประกอบกล่องกันเลยวงจรพร้อมแต่กล่องถ้าเอาแบบนี่ก็สั่งมาตัดมาเจาะกันตอนมี้ตติ้งเลยดีมั้ยครับส่วน switch ที่ใช้ปรับมี 4 ตัวคันเร่ง 2 ดันราง 2 จะเจาะติดที่ด้านขวาของกล่องเรียงจากบนลงล่าง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าจีผมจะกลับบ้านขอไปลองด้วยครับแบบว่าเกียร์ออโต้ลง3.2 อยากรอง

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้าจีผมจะกลับบ้านขอไปลองด้วยครับแบบว่าเกียร์ออโต้ลง3.2 อยากรอง
    ถ้าจะใส่ได้ตอนนี้มีปลดบูสกับคันเร่งครับดันรางทดลองบนบอร์ดแล้วผ่านแต่ยังไม่ได้ทดลองกะรถจริงเลยช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับอีกอย่างยังไม่อยากให้น้าเกียงไปเสี่ยงครับเดี๋ยวได้กินข้าวลิงอยู่คนเดียวข้างทาง ดันรางผมอยากทดสอบก่อนครับเพราะผมทำเองผมจะรู้ว่ามันเป็นอะไรถ้าเกิดปัญหาแต่โปรแกรมที่เขียนเบื้องต้นจะเอาแค่ขับสนุกคันเร่งเบากดแล้วมาเลยพยายามจะไม่ให้ควันดำมาก เมื่อใช้งานแล้วผ่านอยากแรงกว่านี้หรืออยากแรงเกิน limit รางก็ไปทำท้ายรางแล้วผมจะแก้โปรแกรมให้ครับตอนนี้ใช้ step ใช้งานครับถ้า step แข่งขันต้องหลอกเพิ่มอีกหน่อยแล้วทำท้ายรางรับรองแรงบูสสัก 22 พอร้านทำท้ายรางที่ระยองผมมีแล้วเข้าไปคุยกับพี่แกบ่อยๆแกจะให้ติดกล่องอยู่นั่นแหละแต่ผมบอกผมจะทำเองแกเลยเงียบ

User ID
    176
    Status
    โพส
    348

จะแรงไปถึงไหนน้าเกียง รอ116 เดิม หน่อยจิ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ชาวระยองรถสวยแล้ว ยังแรงๆๆ อีกนะครับ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

ถ้าจะใส่ได้ตอนนี้มีปลดบูสกับคันเร่งครับดันรางทดลองบนบอร์ดแล้วผ่านแต่ยังไม่ได้ทดลองกะรถจริงเลยช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับอีกอย่างยังไม่อยากให้น้าเกียงไปเสี่ยงครับเดี๋ยวได้กินข้าวลิงอยู่คนเดียวข้างทาง ดันรางผมอยากทดสอบก่อนครับเพราะผมทำเองผมจะรู้ว่ามันเป็นอะไรถ้าเกิดปัญหาแต่โปรแกรมที่เขียนเบื้องต้นจะเอาแค่ขับสนุกคันเร่งเบากดแล้วมาเลยพยายามจะไม่ให้ควันดำมาก เมื่อใช้งานแล้วผ่านอยากแรงกว่านี้หรืออยากแรงเกิน limit รางก็ไปทำท้ายรางแล้วผมจะแก้โปรแกรมให้ครับตอนนี้ใช้ step ใช้งานครับถ้า step แข่งขันต้องหลอกเพิ่มอีกหน่อยแล้วทำท้ายรางรับรองแรงบูสสัก 22 พอร้านทำท้ายรางที่ระยองผมมีแล้วเข้าไปคุยกับพี่แกบ่อยๆแกจะให้ติดกล่องอยู่นั่นแหละแต่ผมบอกผมจะทำเองแกเลยเงียบ
    น้าจี แล้วรองแหวนเดิมต้องเอาออกไหม หรือไว้อย่างนั้นเลย แล้วสรุปว่าน่าจะกินน้ำมันเพิ่มอีกเยอะหรือเปล่าครับ

หน้า 12 จากทั้งหมด 183 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้