หน้า 13 จากทั้งหมด 183 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 3659

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

มาตรฐาน Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

แวะเข้ามา สวัสดีพี่น้องระยอง ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

มาตรฐาน Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้าจีผมจะกลับบ้านขอไปลองด้วยครับแบบว่าเกียร์ออโต้ลง3.2 อยากรอง
    008 ใจร้อนจังเลยแค่นี้ 007 ก้อตามไม่ทันแล้ว
    น้าจี นัดมิตติ้งประกอบ+ติดตั้งเมื่อไหร่ดีหนอ...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    แวะเข้ามา สวัสดีพี่น้องระยอง ครับ
    ดีครับท่าน

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    น้าจี แล้วรองแหวนเดิมต้องเอาออกไหม หรือไว้อย่างนั้นเลย แล้วสรุปว่าน่าจะกินน้ำมันเพิ่มอีกเยอะหรือเปล่าครับ
    ถ้าจูนหนักน้ำมันมากอาจจะต้องรองเพิ่มเพื่อให้อากาศเหมาะสมกับน้ำมัน ถ้าแบบขับสนุกก็ไม่ต้องเพิ่มครับเอาแค่เห็นควันจางๆกำลังดี
    ส่วนเรื่องอัตราสิ้นเปลืองจากที่ได้พูดคุยกับหลายท่านที่ติดกล่องดันรางเขาบอกว่าถ้าขับเหมือนเดิมจะประหยัดกว่าเดิมนิดหน่อยแต่ส่วนมากคนที่ติดกล่องเขาชอบขับเร็วเพราะติดมาแล้วต้องใช้แบบนี้กินกว่าเดิมแน่นอนครับเพราะดันรางคือการเพิ่มแรงดันน้ำมันในรางลองนึกภาพดูครับว่าเราล้างรถด้วยสายยางเปิดจากก็อกน้ำถังนึงอาจจะล้างไม่เสร็จแต่ถ้าเราใช้ pump water jet แรงดันสูงฉีดเป็นละอองน้ำถังนึงอาจทำให้เปียกได้ทั้งคันรถ ดันรางเราต้องหาจุดเหมาะสมระหว่างน้ำมันกับอากาศให้ได้(a/f ratio) เราอาจไม่มีเครื่องวัดแต่อาศัย visual ด้วยสายตาถ้าไม่มีควันเลยให้เพิ่มน้ำมันหรือลดอากาศ ถ้าควันเป็นลูกเลยให้เพิ่มอากาศหรือลดน้ำมัน สีของควันที่เกิดจากการเผาไหม้สมบูรณ์ควรจะเป็นสีน้ำตาลจางๆคือมีน้ำมันเหลือออกมานิดหน่อยเพื่อป้องกันการเกิดความร้อนในห้องเผาไหม้มากเกินไปเนื่องจากอากาศมากว่าน้ำมัน งง เลย 5555

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JK Blackplus ดูโพส
    008 ใจร้อนจังเลยแค่นี้ 007 ก้อตามไม่ทันแล้ว
    น้าจี นัดมิตติ้งประกอบ+ติดตั้งเมื่อไหร่ดีหนอ...
    หลังปีใหม่เลยน้าท็อปก่อนไปเหนือ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ถ้าจูนหนักน้ำมันมากอาจจะต้องรองเพิ่มเพื่อให้อากาศเหมาะสมกับน้ำมัน ถ้าแบบขับสนุกก็ไม่ต้องเพิ่มครับเอาแค่เห็นควันจางๆกำลังดี
    ส่วนเรื่องอัตราสิ้นเปลืองจากที่ได้พูดคุยกับหลายท่านที่ติดกล่องดันรางเขาบอกว่าถ้าขับเหมือนเดิมจะประหยัดกว่าเดิมนิดหน่อยแต่ส่วนมากคนที่ติดกล่องเขาชอบขับเร็วเพราะติดมาแล้วต้องใช้แบบนี้กินกว่าเดิมแน่นอนครับเพราะดันรางคือการเพิ่มแรงดันน้ำมันในรางลองนึกภาพดูครับว่าเราล้างรถด้วยสายยางเปิดจากก็อกน้ำถังนึงอาจจะล้างไม่เสร็จแต่ถ้าเราใช้ pump water jet แรงดันสูงฉีดเป็นละอองน้ำถังนึงอาจทำให้เปียกได้ทั้งคันรถ ดันรางเราต้องหาจุดเหมาะสมระหว่างน้ำมันกับอากาศให้ได้(a/f ratio) เราอาจไม่มีเครื่องวัดแต่อาศัย visual ด้วยสายตาถ้าไม่มีควันเลยให้เพิ่มน้ำมันหรือลดอากาศ ถ้าควันเป็นลูกเลยให้เพิ่มอากาศหรือลดน้ำมัน สีของควันที่เกิดจากการเผาไหม้สมบูรณ์ควรจะเป็นสีน้ำตาลจางๆคือมีน้ำมันเหลือออกมานิดหน่อยเพื่อป้องกันการเกิดความร้อนในห้องเผาไหม้มากเกินไปเนื่องจากอากาศมากว่าน้ำมัน งง เลย 5555
    สรุป คือน้าจะลอง และทำการเซ็ทจุดที่เหมาะสมเลยใช่หรือเปล่าว่าต้องรองแหวนเท่าไหร่ จูนน้ำมันเท่าไหร่ ใช่หรือเปล่าครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    สรุป คือน้าจะลอง และทำการเซ็ทจุดที่เหมาะสมเลยใช่หรือเปล่าว่าต้องรองแหวนเท่าไหร่ จูนน้ำมันเท่าไหร่ ใช่หรือเปล่าครับ
    ตรงนี้น่าจะขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนครับสำหรับกล่องสามารถปรับเพิ่มหรือลดน้ำมันได้โดยการกดสวิชท์ถ้าลองใช้แล้วรู้สึกดีตอนปรับมากแต่มีควันค่อนข้างมากก็ต้องรองแหวนเพิ่มครับแต่ถ้าปรับในจุดที่ควันจางๆก็ไม่ต้องไปเพิ่มบูสครับเอาความชอบของแต่ละคนเป็นหลักแต่ส่วนมากถ้าไม่เพิ่มบูสพอติดดันรางแล้วบูสจะเพิ่มมาเองครับจากที่เคยใช้มาแต่จะน้อยไปหรือมากไปเราค่อยมาเพิ่มลดเอา project หน้าทำ diy ปรับ boost มือดีมัยครับโดยใช้ air regulator ควบคุมการทำงานของ waste gate ผมเคยถามร้านแถวรามอินทราราคาไม่เกิน 500 เราจะได้ไม่ต้องลำบากในการรองแหวนหรือขยับหอย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

โอ้เจ้าจ๊อต ยอดมาก

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ตรงนี้น่าจะขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนครับสำหรับกล่องสามารถปรับเพิ่มหรือลดน้ำมันได้โดยการกดสวิชท์ถ้าลองใช้แล้วรู้สึกดีตอนปรับมากแต่มีควันค่อนข้างมากก็ต้องรองแหวนเพิ่มครับแต่ถ้าปรับในจุดที่ควันจางๆก็ไม่ต้องไปเพิ่มบูสครับเอาความชอบของแต่ละคนเป็นหลักแต่ส่วนมากถ้าไม่เพิ่มบูสพอติดดันรางแล้วบูสจะเพิ่มมาเองครับจากที่เคยใช้มาแต่จะน้อยไปหรือมากไปเราค่อยมาเพิ่มลดเอา project หน้าทำ diy ปรับ boost มือดีมัยครับโดยใช้ air regulator ควบคุมการทำงานของ waste gate ผมเคยถามร้านแถวรามอินทราราคาไม่เกิน 500 เราจะได้ไม่ต้องลำบากในการรองแหวนหรือขยับหอย
    ตอนนี้ผมมีบูสปรับมือแล้วครับน้าจี

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

รอกันก่อนน้าสิเดี๋ยวตามไม่ทันตอนนี้ใกล้แล้ว เฮ่ๆๆๆ Bd ครับ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    รอกันก่อนน้าสิเดี๋ยวตามไม่ทันตอนนี้ใกล้แล้ว เฮ่ๆๆๆ Bd ครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ตอนนี้ผมมีบูสปรับมือแล้วครับน้าจี
    แรงทั้งสองคัน ผมตามไม่ทันอ่ะ...
    เออ...น้าสิติดผ้าใบรึยัง

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ก็เห็นของน้าสินั่นแหละเลยอยากจะทำตามบ้างจะได้ไม่ต้องไปกลัวเรื่องหอยเบี้ยวแล้วต้องปรับโบเรื่อยๆ ปรับมือมันเลยน้าสิเป็นผู้ทำการติดตั้งให้ด้วยนะครับ แต่รอหาของก่อนไม่ค่อยได้ไป กทม มีของแถว siam-hitech.com เป็น regulator มือสองท่านใดผ่านไปทางรามอินทราเอามากฝากสักตัวนะครับ

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

ติดตั้งนานแล้วนะครับพี่น้องระยองครับ ขอบพระคุณที่ต้อนรับเข้าร่วมบ้านด้วยครับ อบอุ่นดีครับ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

น้าต่ายทำแผ่นเล็กมาแจกบ้างดิ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ต้นแบบลงกล่องเรียบร้อย ดูหน้าตามันตลกๆเหมือนของเล่นเลย พรุ่งนี้บ่ายๆจะไปทดสอบหน่อยหวังว่าผลจะออกมาดีดังตั้งใจ ดูสวิทช์ปรับความแรงสิน่ารักเชียวทำงัยได้ก็มันหาได้แค่นี้ที่ระยอง 555

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าจีวันนี้ขยับโบแล้วประมารปลายน็อต บูส 17.5 ขับยาวอัดกะน้าราเชน วิ่ง 160เริ่มอืดมาช้าลง170-180ได้แต่ช้ามากคันเร่งยังเหลือ แต่เจอ ไฟโชว์ซะก่อนวูบไปเลยแต่ปิดแล้วเปิดใหม่ วิ่งอัดได้เหมือนเดิมแรงดีแรงมา
    พรุ่งนี้จะขอรองของน้าจีได้ป่าว ถ้าตัดจะได้รีเช็ตทีเดยว เอ๋ของผมออโต้มิเตอร์รีเช็ตได้แต่ทำไม่เป็น

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

น้าจีวันนี้ขยับโบแล้วประมารปลายน็อต บูส 17.5 ขับยาวอัดกะน้าราเชน วิ่ง 160เริ่มอืดมาช้าลง170-180ได้แต่ช้ามากคันเร่งยังเหลือ แต่เจอ ไฟโชว์ซะก่อนวูบไปเลยแต่ปิดแล้วเปิดใหม่ วิ่งอัดได้เหมือนเดิมแรงดีแรงมา
    พรุ่งนี้จะขอรองของน้าจีได้ป่าว ถ้าตัดจะได้รีเช็ตทีเดยว เอ๋ของผมออโต้มิเตอร์รีเช็ตได้แต่ทำไม่เป็น

โทรบอกกันบ้างนะครับ ว่างๆอาจจะไปลองดูด้วย อิอิ

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    1000- 1 น้า ต่อแบบหน้าด้าน ๆ

มิได้ซิครับ ลืมคิดข้อสำคัญ..ให้ค่าจัดส่งค่านายหน้าอีก ..1000-1 ok เนาะ..

ช่างซื้อมา 2500 บาทครับ ถ้าผมเอาจะลดให้ 2200 บาทสนใจโทรได้นะครับ 081-646-2094 บอลครับ เดี๋ยวส่งให้ฟรี รู้สึกว่าจะเป็นของใหม่หลุดจากโรงงานประมาณนี้นะครับ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: แต่งรถ / Diy By ระยอง

น้าไปลองแถวไหนครับ เผื่อจะขอตามไปดูด้วยครับ Up Up Up +5555

หน้า 13 จากทั้งหมด 183 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้