หน้า 15 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 65 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 281 ถึง 300 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    651
    Status
    โพส
    138

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ขอโทษครับไม่ทราบว่ารถเป็นPLUS หรือ 4x2 ธรรมดาครับ
    4x2 ธรรมดาครับ

User ID
    731
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

4x2 ธรรมดา ไม่ใช่พลัส สูงกว่า Dmax Hilender ครับ

User ID
    3852
    Status
    โพส
    136

ขอสอบถามหน่อยครับผมใช้ตัวglx magacab 4*2 กะว่าจะใส่แม็คขอบ17 ต้องโหลดลงมากี่นื้วถึงจะสวยครับ โหลดแบบเปลี่ยนสปริง+โช้ค4ต้น(เอาแบบนุ่ม+หนึบ)ขอทราบงบประมาณครับจะได้เก็บเงินถูก ตอบทางเมลล์ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ
    awater_boys@hotmail.com

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cnn ดูโพส
    อยากเปลี่ยนโช้คหน้าครับ คือ โช้คหน้ารองสเปเซอร์ไว้ อยากเปลี่ยนโช้คยกสูงแล้วเอาสเปเซอร์ออกใส่สปริงเดิมได้หรือเปล่า แล้วมีหลายรุ่นไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (แบบปรับเกลียวมีหรือเปล่าครับ) ของผม 4x2 ครับ
    โช้คอัพสำหรับยกสูง ราคาคู่ละ 3,500 บาท ลด 10%ถ้าเอาสเปเซอร์ออกก็ต้องใส่โช้คสแตนดาร์ด ราคาเริ่มคู่ละ 1,600 บาทครับ
    สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ 087-1251009 พรตครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ b_boy ดูโพส
    ขอสอบถามหน่อยครับผมใช้ตัวglx magacab 4*2 กะว่าจะใส่แม็คขอบ17 ต้องโหลดลงมากี่นื้วถึงจะสวยครับ โหลดแบบเปลี่ยนสปริง+โช้ค4ต้น(เอาแบบนุ่ม+หนึบ)ขอทราบงบประมาณครับจะได้เก็บเงินถูก ตอบทางเมลล์ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ
    awater_boys@hotmail.com
    ร้านพี.พี.ยานยนต์ ส่งรายละเอียดให้ทางเมลล์แล้วนะครับ

phanom9
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ คือว่าผมมี isuzu rodeo ปี2000 CAB อยากจะยกสูงอีกสัก4นิ้ว ได้หรือเปล่า อยากจะเปลี่ยนโช้คหน้าหลังด้วยครับต้องใช้อะไรบ้างราคาเท่าไหร่รบกวนแจ้งกลับทางE-mail ด้วยครับ aum119@hotmail.com ขอแผนที่ร้านด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย phanom9 : 08-01-2009 เมื่อ 17:09

Plus 4 ประตู ครับ

ต้องการขับ แล้วให้ * นุ่ม * ขึ้นครับ โดยเฉพาะแนบ หลังรู้สึกแข็งมากคับ เน้นขับในเมือง

*** ถ้าเปลี่ยนโช๊คแล้ว ความสูงจะเพิ่มขึ้นมั้ยคับ เพราะ ไม่ต้องการสูงขึ้นทั้งหน้าและหลังครับ ***

ช่วยแนะนำทั้ง รุ่นและ ราคาด้วยครับ
    ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jobsc : 09-01-2009 เมื่อ 01:27

User ID
    204
    Status
    โพส
    34

4d 4*4 ล้อ 18 พอดีเพิ่งเปลี่ยนยางมา ความรู้สึกของถนนขึ้นมือมากขึ้น และเด้งเพิ่มขึ้นจากเดิมนิด ปกติขับรถเร็วและสาดโค้งเป็นประจำ ถนนไม่ดีก็รูดบ้างตามโอกาส ต้องการให้รถนุ่มหนึบไม่สะเทือนใส้ ความสูงเท่าเดิม ช่วยแนะนำราคากลางๆให้ซักชุดนะครับ สนใจตัวหน้า Amada X-trem หลัง Rm9 อ่ะครับ ไม่แพงจนเกินไป พอไหวมั้ยครับ หรือต้องแรงกว่านี้ แล้วถ้าอยู่ต่างจังหวัด เอามาใส่เอง จะได้ราคาลงอีกมั้ยครับ แล้วถ้าเอามาใส่เอง ต้องซื้ออุปกรณ์อื่นๆที่ใช้ในการใส่เพิ่มเติมอีกมั้ยครับ ใจอยากไปให้ใส่ถึงที่แต่อยู่คนละขั้วโลกเลย ยังไงรบกวนรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ฮาโหน่งมาแว้วว : 06-02-2011 เมื่อ 02:50

poohbear
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับพี่ พี หลังจากที่ผมเคยถามพี่เรื่องเปลี่ยนโช้คไปครั้งหนึ่งแล้วตอนนี้ผมอยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนทั้งหน้า - หลังเลยต้องใช้งบประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phanom9 ดูโพส
    รบกวนปรึกษาหน่อยครับ คือว่าผมมี isuzu rodeo ปี2000 CAB อยากจะยกสูงอีกสัก4นิ้ว ได้หรือเปล่า อยากจะเปลี่ยนโช้คหน้าหลังด้วยครับต้องใช้อะไรบ้างราคาเท่าไหร่รบกวนแจ้งกลับทางE-mail ด้วยครับ aum119@hotmail.com ขอแผนที่ร้านด้วยนะครับ
    ทางร้านส่งรายละเอียดทางเมลล์ให้แล้วนะครับ โทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jobsc ดูโพส
    Plus 4 ประตู ครับ

ต้องการขับ แล้วให้ * นุ่ม * ขึ้นครับ โดยเฉพาะแนบ หลังรู้สึกแข็งมากคับ เน้นขับในเมือง

*** ถ้าเปลี่ยนโช๊คแล้ว ความสูงจะเพิ่มขึ้นมั้ยคับ เพราะ ไม่ต้องการสูงขึ้นทั้งหน้าและหลังครับ ***

ช่วยแนะนำทั้ง รุ่นและ ราคาด้วยครับ
    ขอบคุณคับ
    ทางร้านขอแนะนำโช้คอัพหน้า AMADA X-TREM แกน 20 มิล. ราคาคู่ละ 6,500 บาท โช้คอัพหลังแนะนำโช้ค RM 9 ปรับความนุ่มนวลได้ 9 ระดับ ราคาคู่ละ 7,500 บาท เปลี่ยนโช้คแล้วความสูงเท่าเดิมครับ และเพิ่มอุปกรณ์เสริมด้านหลังเป็นชุด SUPER ARM จะช่วยให้การทรงตัวของรถไม่โคลง ท้ายไม่ร่อนและยังทำให้การทำงานของระบบแหนบช้าลง ราคาชุดละ 5,500 บาท ส่วนแหนบถ้าต้องการอัพเกรดให้นุ่มนวลแนะนำแหนบนุ่ม ยี่ห้อ KING เป็นแหนนำเข้า
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ถ.เอกชัย - บางบอน ใกล้โรงเรียนศึกษานารี 2 เบอร์โทร 087-1251009 / 034-852163 พรตครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฮาโหน่งมาแว้วว ดูโพส
    4D 4*4 ล้อ 18 พอดีเพิ่งเปลี่ยนยางมา ความรู้สึกของถนนขึ้นมือมากขึ้น และเด้งเพิ่มขึ้นจากเดิมนิด ปกติขับรถเร็วและสาดโค้งเป็นประจำ ถนนไม่ดีก็รูดบ้างตามโอกาส ต้องการให้รถนุ่มหนึบไม่สะเทือนใส้ ความสูงเท่าเดิม ช่วยแนะนำราคากลางๆให้ซักชุดนะครับ สนใจตัวหน้า AMADA X-TREM หลัง RM9 อ่ะครับ ไม่แพงจนเกินไป พอไหวมั้ยครับ หรือต้องแรงกว่านี้ แล้วถ้าอยู่ต่างจังหวัด เอามาใส่เอง จะได้ราคาลงอีกมั้ยครับ แล้วถ้าเอามาใส่เอง ต้องซื้ออุปกรณ์อื่นๆที่ใช้ในการใส่เพิ่มเติมอีกมั้ยครับ ใจอยากไปให้ใส่ถึงที่แต่อยู่คนละขั้วโลกเลย ยังไงรบกวนรายละเอียดด้วยนะครับ jakkrid_z@hotmail.com ขอบคุณครับ
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้ทางเมลล์เรียบร้อยแล้วนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poohbear ดูโพส
    สวัสดีครับพี่ พี หลังจากที่ผมเคยถามพี่เรื่องเปลี่ยนโช้คไปครั้งหนึ่งแล้วตอนนี้ผมอยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนทั้งหน้า - หลังเลยต้องใช้งบประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
    ราคาโช้คอัพรถ 4x2 ราคาเริ่มที่คู่ละ 1,800 - 7,500 บาท

User ID
    934
    Status
    โพส
    79

ขอถามน้า พรตครับ สี่ประตู 4x2 อยากสูงประมาณพลัส..จบที่เท่าไรครับขอราคาครบชุดเลยน้า

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Rage Triton ดูโพส
    ขอถามน้า พรตครับ สี่ประตู 4x2 อยากสูงประมาณพลัส..จบที่เท่าไรครับขอราคาครบชุดเลยน้า
    ร้านพี.พี.ยานยนต์ ส่งรายละเอียดให้ทางเมลล์แล้วนะครับ

User ID
    4842
    Status
    โพส
    59

อยากทราบรายละเอียด และเปรียบเทียบข้อแตกต่างระหว่าง
    1 สปริงกันสะบัด
    2 เหล็กกันโคลงธรรมดา(แบบที่ติดรถของ Ford , Mazda)
    3 ชุด Super arm
    ขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    chaikritc@hotmail.com , chaikritc@gmail.com

l.jittayut
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนหน่อยครับ (รูปด้านบนเป็นผลงานทางร้านพี.พี.ยานยนต์)
    ผมอยากทราบรายละเอียดที่รถคันนี้ทำอะไรบ้าง แล้วราคาทั้งหมดเท่าไรครับ
    และขอรายละเอียดขนาดล้อ+ยางด้วยนะครับ
    พอดีผมใช้ 4x2 สองประตุ อยากยกสูงเหมือนกัน แต่ไม่รู้รายละเอียดเลยครับ
    ขอบคุณอย่างสูงครับคุณพรต

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaikritc ดูโพส
    อยากทราบรายละเอียด และเปรียบเทียบข้อแตกต่างระหว่าง
    1 สปริงกันสะบัด
    2 เหล็กกันโคลงธรรมดา(แบบที่ติดรถของ Ford , Mazda)
    3 ชุด Super arm
    ขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    chaikritc@hotmail.com , chaikritc@gmail.com
    1.สปริงกันเซ ใส่เพื่อแก้ปัญหาท้ายเหวี่ยง ราคา 3,500 บาท
    2. เหล็กกันโคลงธรรมดา ใช้สำหรับรถที่ใส่หลังคาสูงและรถที่บรรทุกหนัก ราคา 4,500 บาท
    3.ชุด Super arm ใส่เพื่อให้รถทีควมนุ่มนวลและทำงานพร้อมระบบแหนบ แก้ปัญหาโคลงร่อน ท้ายสะบัดในขณะใช้ความเร็วสูง ราคา 5,500 บาท

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l.jittayut ดูโพส

รบกวนหน่อยครับ (รูปด้านบนเป็นผลงานทางร้านพี.พี.ยานยนต์)
    ผมอยากทราบรายละเอียดที่รถคันนี้ทำอะไรบ้าง แล้วราคาทั้งหมดเท่าไรครับ
    และขอรายละเอียดขนาดล้อ+ยางด้วยนะครับ
    พอดีผมใช้ 4x2 สองประตุ อยากยกสูงเหมือนกัน แต่ไม่รู้รายละเอียดเลยครับ
    ขอบคุณอย่างสูงครับคุณพรต
    รถคันนี้ใส่ยางไซส์ 31/ 10.5 / 15
    ใส่ชุดยกหน้า 3 นี้ว โดยการเปลี่ยนสปริงยกสูงพร้อมชุดยกหน้า ส่วนด้านหลังใส่ชุดแหนบเสริม ส่วนโช้คอัพหน้า-หลังเปลี่ยนโช้คอัพยาวสำหรับรถยกสูง พร้อมใส่ชุดเสริมสมถรรนะด้านหลังคือชุดกันโคลง SUPER ARM ทางร้านรับประกันความนุ่นวล ไม่แข็งกระด้าง ถ้าเซ็ทราคาเท่ารถคันนี้ประมาณ 2 หมื่นนิดๆ ครับ (ไม่รวมค่ายาง+แม็กนะครับ)
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ถ.เอกชัย-บางบอน ใกล้โรงเรียนศึกษานารี 2 เบอร์โทร 087-1251009 / 034-852163

Feel Good
    ผู้เยี่ยมชม

4X2 ไม่ Plus ..... เดิมๆครับ .. แต่อยากให้ด้านหลังนุ่มขึ้น....เปลี่ยน โช้ค ดีๆจะ
    นุ่มขึ้นไหมครับ ... และใช้ของอะไร...แนะนำด้วยครับ ... และแหนบนุ่มของรุ่นนี้
    มีใหมครับ ....
    sittiphoom_t@astcleanlabel.com

หน้า 15 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 65 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้