หน้า 15 จากทั้งหมด 31 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 281 ถึง 300 จากทั้งหมด 607

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

มาตรฐาน ตอบ: Re: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

[QUOTE=fear_dark;556489]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..ยินดีต้อนรับครับน้าเฉื่อย..ขออนุญาติชี้แจงนิส1นะครับ

..คือตอนนี้สมาชิกเรามีหลายท่าน ทั้งที่รู้จักและไม่รู้จัก และที่มามิตติ้งและไม่เคยมามิตติ้ง และตอนนี้กลุ่มสมาชิกเราได้พูดคุยปรึกษากันคร่าวๆว่า..หลังจากนี้ 4 เดือน ถ้าสมาชิกที่ไม่เคยมามิตติ้งเลย ทางกลุ่มเราจะรันเลขสมาชิกใหม่นะครับ และจะตัดเลขสมาชิกท่านนั้นออกครับ คือ ต้องการสมาชิกพอที่จะสละเวลามาพบปะพูดคุยได้รู้จักเห็นหน้ากันและร่วมทำกิจกรรมเพื่อเป็นประโยชน์แก่สังคมได้บ้าง

..จุดประสงค์ก้อเพื่อ

..1.สร้างความสามัคคีในกลุ่มและหมู่คณะ และได้มิตรภาพเพื่อนใหม่ครับ

..2.แบ่งปันน้ำใจสู่ผู้ที่เดือดร้อน

..3.มีส่วนร่วมกิจกรรมการกุศลในกลุ่มไทยไทรทันคลับ และอื่นๆที่เป็นประโยชน์ต่อไปครับ

..รบกวนน้าเฉื่อยมามิตติ้งก่อนนะครับ มาแนะนำตัวให้สมาชิกได้รู้จัก เพื่อมิตรภาพครั้งใหม่นะครับ

..คือตอนนี้ ยังไม่สรุปนะครับ แล้วผมจะตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่เพื่อสอบถามความคิดเห็นจากเพื่อนๆสมาชิกก่อนนะครับ ยึดถือเสียงข้างมากนะครับ

ปล.ทุกเรื่องที่มีการเสนอมา พวกเราจะโหวตและขอความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกในกลุ่มนะครับ ไม่มีใครเผด็จการทุกเรื่องทุกอย่างประชาธิปไตยครับ

เห็นด้วยอีก1เสียงครับ........เพราะบางทีเห็นแต่ชื่อไม่เห็นตัวคน.......พอเจอตัวคนก็ยังจำชื่อไม่ได้อีก(เพราะไม่ค่อยได้มาจะจำได้ไง....555)
    มาบ่อยๆก็จำผิดจำถูกเหมือนเคยน่ะนะน้าอ็อด..55+

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

ด้วยความเคารพครับ...! แล้วการที่คุณคุยกันว่า หลังจาก4เดือนนี้สมาชิกท้านใดไม่มาร่วมกิจกรรมหรือมิตติ้ง เรมจะยกเลิกหมายเลขtca.นั้นออกไป แล้วอย่างนี้ อย่างป๋าหนุ่ยประธานคนแรกที่เป็นคนก่อตั้งกลุ่มเรามาตั้งแต่มีกันแค่3คัน ผม ป๋าหนุ่ย น้าเดียว. เราจะยกเลิก tca.001 ไปให้ใคร เพราะอะไร เพราะอย่างน้อยป๋าหนุ่ยท่านก็เป็นคนริเริ่มตั้งกลุ่มเราขึ้นมา. ต้องฝ่าด่าน ตำด่า คำติเตียนจากเพื่อนๆ ในคลับใหญ่มาตั้งมากมาย (สมาชิกรุ่นแรกๆอ่ะรู้ หรือรู้แต่ไม่สนใจ). เหตุที่ท่านมาร่วมกิจกรรมเราไม่ได้ ก็รู้ๆกันอยู่ว่าท่านมีเหตุต้องย้ายไปอยู่ลพบุรี แล้วด้วยเหตุนี้เราจะตัดท่าน แล้วเอา tca.001 ไปให้ใคร เพื่ออะไร เหตุผลอะไรครับ ประเทศอาเจนติน่า ดีเอโก้ มาราดอนน่า เป็นผู้นำเขาเป็นแชมป์ฟุตบอลโลก เขายังสำนึกและยกเลิกหมายเลขเสื้อเบอร์10 ไว้เพื่อเป็นการให้เกียรติ แล้วเราจะไม่รู้สึกบ้างหรอครับ ถ้าจะตัดท่าน. ก็ตัดtca.002. อย่างผมไปด้วยเลยครับอีกคน ยินดีเลย
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

ถ้าจะตัดป๋าหนุ่ยออกจากtca.001 ด้วยความเคารพครับ ผมว่ามันไม่ถูกต้อง เพราะยังไงท่านก็เป็นหัวเลี้ยหัวต่อ เป็นผู้ก่อตั้งกลุ่มเราขึ้นมา. ยังไงๆเราก็ต้องให้เกียรติป๋า ถ้าอย่างนั้น ตัดผม tca.002. ไปด้วยเลยก็ได้ครับ
    ด้วยความเคารพครับ..!

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ด้วยความเคารพครับ...! แล้วการที่คุณคุยกันว่า หลังจาก4เดือนนี้สมาชิกท้านใดไม่มาร่วมกิจกรรมหรือมิตติ้ง เรมจะยกเลิกหมายเลขtca.นั้นออกไป แล้วอย่างนี้ อย่างป๋าหนุ่ยประธานคนแรกที่เป็นคนก่อตั้งกลุ่มเรามาตั้งแต่มีกันแค่3คัน ผม ป๋าหนุ่ย น้าเดียว. เราจะยกเลิก tca.001 ไปให้ใคร เพราะอะไร เพราะอย่างน้อยป๋าหนุ่ยท่านก็เป็นคนริเริ่มตั้งกลุ่มเราขึ้นมา. ต้องฝ่าด่าน ตำด่า คำติเตียนจากเพื่อนๆ ในคลับใหญ่มาตั้งมากมาย (สมาชิกรุ่นแรกๆอ่ะรู้ หรือรู้แต่ไม่สนใจ). เหตุที่ท่านมาร่วมกิจกรรมเราไม่ได้ ก็รู้ๆกันอยู่ว่าท่านมีเหตุต้องย้ายไปอยู่ลพบุรี แล้วด้วยเหตุนี้เราจะตัดท่าน แล้วเอา tca.001 ไปให้ใคร เพื่ออะไร เหตุผลอะไรครับ ประเทศอาเจนติน่า ดีเอโก้ มาราดอนน่า เป็นผู้นำเขาเป็นแชมป์ฟุตบอลโลก เขายังสำนึกและยกเลิกหมายเลขเสื้อเบอร์10 ไว้เพื่อเป็นการให้เกียรติ แล้วเราจะไม่รู้สึกบ้างหรอครับ ถ้าจะตัดท่าน. ก็ตัดtca.002. อย่างผมไปด้วยเลยครับอีกคน ยินดีเลย

..เดวจะอธิบายให้ฟัง(อ่าน)นะ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ถ้าสงสัยอย่าคุยกันเองครับ. ผมว่าสายตรงคุยกันดีกว่าเบอร์ผมพี่ๆน้องๆ เพื่อนสมาชิกทุกท่านๆ น่าจะมี ถ้าไม่มีไปดูที่หน้าแรกครับ เบอร์เดิม คนเดิมครับ..!
    ด้วยความเคารพครับ...!

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..เดวจะอธิบายให้ฟัง(อ่าน)นะ
    ครับ...! ก็รออ่านอยู่ครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ถ้าจะตัดป๋าหนุ่ยออกจากtca.001 ด้วยความเคารพครับ ผมว่ามันไม่ถูกต้อง เพราะยังไงท่านก็เป็นหัวเลี้ยหัวต่อ เป็นผู้ก่อตั้งกลุ่มเราขึ้นมา. ยังไงๆเราก็ต้องให้เกียรติป๋า ถ้าอย่างนั้น ตัดผม tca.002. ไปด้วยเลยก็ได้ครับ
    ด้วยความเคารพครับ..!
    ..รอแป๊ป

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

โทรคุยกันเลยมั้ยครับ เดี๋ยวผมโทรหาน้ามุ้ยเอง

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..สงสัยที่ผมโพสลงไปอ่านภาษาไทยไม่เข้าใจมั้งเนี้ย ลองย้อนกลับไปดูก่อนหน้านี้สิ ว่าผมโพสว่าอย่างไร แล้วทำไมตีความหมายเป็นแบบนี้

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ไม่ต้องโทร เพื่อนสมาชิกทุกคนจะได้รู้และเข้าใจด้วย ว่าผมมีเจตนาอย่างไร

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

งั้นตัดผมไปด้วยได้เลยครับ tca.002 ครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ยินดีต้อนรับครับน้าเฉื่อย..ขออนุญาติชี้แจงนิส1นะครับ

..คือตอนนี้สมาชิกเรามีหลายท่าน ทั้งที่รู้จักและไม่รู้จัก และที่มามิตติ้งและไม่เคยมามิตติ้ง และตอนนี้กลุ่มสมาชิกเราได้พูดคุยปรึกษากันคร่าวๆว่า..หลังจากนี้ 4 เดือน ถ้าสมาชิกที่ไม่เคยมามิตติ้งเลย ทางกลุ่มเราจะรันเลขสมาชิกใหม่นะครับ และจะตัดเลขสมาชิกท่านนั้นออกครับ คือ ต้องการสมาชิกพอที่จะสละเวลามาพบปะพูดคุยได้รู้จักเห็นหน้ากันและร่วมทำกิจกรรมเพื่อเป็นประโยชน์แก่สังคมได้บ้าง

..จุดประสงค์ก้อเพื่อ

..1.สร้างความสามัคคีในกลุ่มและหมู่คณะ และได้มิตรภาพเพื่อนใหม่ครับ

..2.แบ่งปันน้ำใจสู่ผู้ที่เดือดร้อน

..3.มีส่วนร่วมกิจกรรมการกุศลในกลุ่มไทยไทรทันคลับ และอื่นๆที่เป็นประโยชน์ต่อไปครับ

..รบกวนน้าเฉื่อยมามิตติ้งก่อนนะครับ มาแนะนำตัวให้สมาชิกได้รู้จัก เพื่อมิตรภาพครั้งใหม่นะครับ

..คือตอนนี้ ยังไม่สรุปนะครับ แล้วผมจะตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่เพื่อสอบถามความคิดเห็นจากเพื่อนๆสมาชิกก่อนนะครับ ยึดถือเสียงข้างมากนะครับ

ปล.ทุกเรื่องที่มีการเสนอมา พวกเราจะโหวตและขอความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกในกลุ่มนะครับ ไม่มีใครเผด็จการทุกเรื่องทุกอย่างประชาธิปไตยครับ

..ครับน้าเดี่ยว ตอบแล้วครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    ผมว่าน่าจะไม่น่ะค๊าบ เพราะอย่างน้อยก็เจอกันในเว็ปอยู่แล้ว ที่น้ามุ้ยหมายถึง ก็คือ ไม่ได้คุยในเว็ป กับ หายไปเลย ยังไงรอน้ามุ้ยชี้แจงค๊าบ
    ..ยังครับน้าเน็ก ตอนนี้แค่พูดคุยปรึกษากันคร่าวๆครับ และรอเพื่อนๆสมาชิกเราช่วยกันแสดงข้อคิดเห็นต่างๆก่อนครับ แต่ถ้าผลโหวตออกมายังงัย ก้อคงตามนั้นนะครับ และเราจะให้โอกาสเพื่อนสมาชิกได้มาแสดงตัวภายสิ้นปีนี้ครับ อย่างน้อย 4 เดือน น้าเน็กว่าดีมั้ยแบบนี้ครับ

..ใช่ครับอย่างที่น้าวิทบอก ยังงัยก้อมีการพูดคุยกันทางเวปอยู่แล้ว การพูดคุยและความคุ้นเคยก้อคงอยากจะมาเจอเพื่อนสมาชิกสักวัน..แต่ถ้าเราไม่ได้มามิตติ้งเลยและไม่มีการพูดคุยกันทางเวปเลย บางทีอาจจะไม่กล้ามาแสดงตัว ยังงัยมารู้จักกันไว้ ได้เพื่อนได้มิตรภาพ..และที่สำคัญสมาชิกเราทุกคนก้อเป็นกันเอง มีน้ำใจมีแต่สิ่งดีๆมอบให้กัน คบกันไม่ได้หวังผลประโยชน์อะไรเลยครับ..มามิตติ้งก้อจะรู้และเข้าใจได้ครับ ง่ายๆสบายๆ
    ..ผมอ้างอิงข้อความที่ผมโพสไว้ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ลองอ่านและทำความเข้าใจไปด้วยนะครับ ว่าที่ผมโพสหมายความว่าอย่างไร..และผมมีเจตนาที่ไปพาดพิงคนเก่ารึป่าว..

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..และข้อความจากส่วนนี้ ที่ผมไปโพสที่ห้องลพบุรี ลงวันที่ 29-08-11 เวลา 09:14 น.ลองอ่านด้วยนะครับ สำหรับท่านที่ทำความเข้าใจภาษาไทยยาก ขนาดสมาชิกสังกัดยุดยาแต่อยู่จังหวัดอื่น ผมยังไม่มีเจตนาที่จะตัดท่านพวกนี้ออกเลย

..ผมว่าการที่มาป่าวร้องอะไรพวกนี้ ร้อนตัวไปรึป่าว หรือว่า คิด อคติกะผม

..รบกวนน้าตั้วเอาเงินค่าเสื้อ 3 ตัว ทั้งหมด 750 บาท รุ่นแรก ที่น้าเมย์และน้ามวยจ่ายมาแล้ว แต่น้าตั้วที่ยังไม่ได้จ่ายผม เอามาจ่ายผมด้วย แล้วผมจะเอาไปทำบุญเลี้ยงเด็กกำพร้าที่สุพรรณพอดีเลย

29-08-2011 09:14 AM #33

mui

สมาชิกถาวร TTC-Member: TTC-00657 นามแฝง: มุ้ย "Tca 004 อยุธยา"{080-940-9584}

สมัครเมื่อ Feb 2009 โพส 1,958

ตอบ: ลงทะเบียน Triton Triburi ลพบุรี-สิงห์บุรี-สระบุรี
    ..ขอมั้งครับน้าก๊อด เบอร์ 4 เหมือนเดิมครับ...ลงทะเบียนใหม่หรอครับน้าก๊อด อันเก่ายกเลิกหรอครับ

..มิตติ้ง สมช.ยุดยา รอบที่แล้วก้อคุยกันเรื่องนัมเบอร์สมช.ครับ คร่าวๆว่า ภายในสิ้นปีที่จะถึงนี้ สมช.ท่านใดที่ไม่เคยมาเลย ที่ไม่เคยมาแนะนำตัวตัวเป็นๆให้ สมช.รู้จัก จะตัดออกแล้วครับ..จะเหลือไว้เท่าที่มีจริงๆและที่มา มิตติ้งและร่วมกิจกรรมด้วยกันครับ

..เดวจะตั้งกระทู้แจ้งแล้วครับ 4 เดือนหลังจากนี้ ไม่มารันนัมเบอร์ที่เหลือครับ

..แต่ที่คุยเพิ่มเติมกันอีก คือ..สมช.สังกัดยุดยา แต่อยู่จังหวัดอื่น..ยกเว้นครับ
    <--จิ๊กโก๋ทำงานติดดิน ใส่ยีนส์ท่าเดินซ่าส์ ซ่าส์--> !!!! >>>-------mui7318@hotmail.com-----> !!!!

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

โอ้ย...! ไม่ใช่ปัณหาครับ...เดี๋ยวพรุ่งน้เช้า ผมเข้าทำงาน เดี๋ยวผมเอาไปให้ที่บ้านเลยครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มาตรฐาน ตอบ: Re: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

..ขอแจ้งรายละเอียดกับเลขสมาชิกหน่อยนะครับ

..วันก่อนได้โทรคุยกับน้าหนุ่ย..ถ้ามีสมาชิกเพิ่มขึ้น ก้อให้รันนัมเบอร์ต่อได้เลย..แต่ถ้าสมาชิกที่รันนัมเบอร์ไว้..แต่..ไม่ได้มาทำความรู้จัก ไม่ได้มาพบปะพูดคุยแนะนำตัว..ก้อให้ตัดทิ้งได้เลย..แต่ถ้าเป็นสมาชิกถาวรของไทรทันอยู่แล้ว..มีความประสงค์ที่จะเข้าสังกัดยุดยา..ก้อไม่ต้องตัดออก..จึงแจ้งมาเพื่อทราบนะครับ

..นัมเบอร์ที่ตัดออกมี 20,24-27 นะครับ

..และข้อความที่ผมอ้างอิงจากนี้ ผมเคยโทรคุยกับน้าหนุ่ย เรื่องสมาชิกที่ไม่เคยมาทำความรู้จักกับสมาชิก น้าหนุ่ยยังบอกว่า..ให้ตัดออกไปเลย ลงเมื่อวันที่ 21-02-2011 เวลา 13:11 น...และผมถามหน่อย ผมมีเจตนาที่จะตัดสมาชิกจะมามั้งหรือไม่มามั้ง ผมบอกรึป่าวว่าผมจะตัด..แต่ที่จะตัด คือ..สมาชิกที่สมัครไว้แต่ไม่เคยมาเลย..เข้าใจไรบ้างรึป่าวเนี้ยยยยยยยย

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

โอ้ย...! ไม่ใช่ปัณหาครับ...เดี๋ยวพรุ่งน้เช้า ผมเข้าทำงาน เดี๋ยวผมเอาไปให้ที่บ้านเลยครับ

..ไม่ใช่ปัญหาหรอครับ แต่เงินค่าเสื้อจำนวนนี้ น้าเมย์เคลียร์ไว้ตั้งแต่น้าเมย์แต่งงานแล้วนะครับ..สงสัยเพิ่งแต่งเมื่อวานนี้มั้ง

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

งั้น...! น้าถ้าผมผิด หรือมีเจตนาไม่ดี ผมก็กราบขอโทษพี่ๆน้องๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยแล้วกันครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ภาษาไทยมันดิ้นได้...น้าทั้งสองต่างมีเจตนาดีครับ ใจเย็น ๆ ครับ.....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าไม่น่าเกิน2โมงเช้า ผมจะเอาไปให้ แล้วรบกวนลบชื่อผมออกจากสมาชิก tca. ได้เลยครับ ผมยินดี และยินดีที่สุดคร้บ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

งั้น...! น้าถ้าผมผิด หรือมีเจตนาไม่ดี ผมก็กราบขอโทษพี่ๆน้องๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยแล้วกันครับ

..โตๆกันแล้วนะครับ จะพิมจะพูดอะไร น่าจะคิดไตร่ตรองให้ดีเสียก่อน

..และที่ชอบย้ำมาเหลือเกินว่า..สมาชิกที่เริ่มก่อตั้งมา 3 คน..ฟังดูมันยังงัยชอบกล..และผมประกาศเลยนะวันนี้ ผมยินดีลาออกจากประธานอยุธยา และสมาชิกไทยไทรทันคลับ ณ.บัดนี้นะครับ และจะได้ไม่ต้องมามีปัญหากับผมอีก เดี๋ยวจะหาว่าผมชอบตั้งกฏกติกา

หน้า 15 จากทั้งหมด 31 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้