หน้า 15 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 281 ถึง 300 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    วันนี้ไปเติมแก๊สมาครับ เลยเอามารายงานครับ

วิ่งก่อนเติม 459.7 กม. ราคาแก๊ส 11.60 บาท/ลิตร เติมเต็ม 19.40 ลิตร เป็นเงิน 225 บาท หาค่าได้ 23.69 กม/ลิตร ตกที่ 0.48 บาท/กม ครับ เปิดกล่องคันเร่งไฟฟ้า เบอร์ 2 เหมือนเดิมครับ กินพอๆกับเหมือนคราวที่แล้ว คราวนี้เติมที่ปากช่องเพื่อพร้อมเดินทางไกล ไปราชบุรี และคงเติมน้ำมันและแก๊สแถวบางบัวทองที่เดิมก่อนกลับครับ ซึ่งเข็มน้ำมันยังไม่ถึงครึ่งถังครับ อยู่ระหว่างกลางขีดแรกกับขีดครึ่งถังครับ....

แล้วค่าเฉลี่ย น้ำมันละกินเท่าไหร่คับ แล้วถ้าเราจะให้กินแก๊สน้อยลง ต้องหมุนrv หม้อต้มชาร์ป ไปทางไหนคับ

User ID
    7417
    Status
    โพส
    111

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับน้าkamoผมเคยคุยกับอ.ต้นว่าน่าจะเปิดหอ้ง ดีเซล+แอลพีจีเป็นหอ้งรวมพลสมาชิกดมแก๊สของอ.ต้นโดยมีน้าkamoเป็นประทานน้าว่าดีใหมครับ
    สวัสดีครับพี่น้อง ผองเพื่อน สมช.แฟนคลับ อ.ต้น ผมขอสนับสนุน 1 เสียงครับผม อย่างน้อยที่สุดก็เป็นการพบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ข้อแนะนำ และเสนอแนะให้ สมช.ได้รับทราบ ขอนุญาตออกความคิดเห็นนะครับผม

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    แล้วค่าเฉลี่ย น้ำมันละกินเท่าไหร่คับ แล้วถ้าเราจะให้กินแก๊สน้อยลง ต้องหมุนrv หม้อต้มชาร์ป ไปทางไหนคับ
    น้าเมทได้23กว่าของผมกอน่ลงโปรก็ได้ใก้ลเคียงกับน้าเมท22กว่าพอลงโปร32แล้วได้34กว่า อ.ต้นยังบอกว่าดีมากเลย ตาkob1ยังไม่บอกราคากล่องคันเร่งเลยเห็นอาจารย์ต้นบอกว่ารีบมาใส่เป็นรายต้นๆเลยนะ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มิตซูจุฬาภรณ์ ดูโพส
    สวัสดีครับพี่น้อง ผองเพื่อน สมช.แฟนคลับ อ.ต้น ผมขอสนับสนุน 1 เสียงครับผม อย่างน้อยที่สุดก็เป็นการพบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ข้อแนะนำ และเสนอแนะให้ สมช.ได้รับทราบ ขอนุญาตออกความคิดเห็นนะครับผม
    สวัสดีเช่นกันครับเป็นอย่า่งไรบ้า้งความแรงของสำนักอาจารย์ต้น ทุกคนที่ได้ลองจะตอ้งติดการเปิดแก๊สเหมือนยาเสพติดทุกคน พอปิดแก๊สแล้วหมดอาลัยตายอยากเลยขับแบบซังกะตาย ขอบารมีีพระัสยาม หลวงปู่ทวด ในหลวง พระราชินี จงคุ้มครองท่า่นบางนราและทุกๆท่านให้ปลอดภัยและสงบโดยเร็ว

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    น้าเมทได้23กว่าของผมกอน่ลงโปรก็ได้ใก้ลเคียงกับน้าเมท22กว่าพอลงโปร32แล้วได้34กว่า อ.ต้นยังบอกว่าดีมากเลย ตาkob1ยังไม่บอกราคากล่องคันเร่งเลยเห็นอาจารย์ต้นบอกว่ารีบมาใส่เป็นรายต้นๆเลยนะ
    เรื่องราคาต้องสอบถามอ.ต้นเลยคับ ถ้าบอดไปมันถูกกว่าชาวบ้านเขา เดี๋ยวเขาว่า ยังไงหลังไมค์ก็ได้นะ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    เรื่องราคาต้องสอบถามอ.ต้นเลยคับ ถ้าบอดไปมันถูกกว่าชาวบ้านเขา เดี๋ยวเขาว่า ยังไงหลังไมค์ก็ได้นะ
    แหมKOB1ใส่กอ่นแรงกอ่นเลยนะของอ.ต้นก็ใส่แล้ว อย่างที่น้าเมทว่าไว้อ.ต้นบอกขับแล้วมันกว่าเดิม เกิดกิเลสอีกแล้วครับท่าน

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

แหมKOB1ใส่กอ่นแรงกอ่นเลยนะของอ.ต้นก็ใส่แล้ว อย่างที่น้าเมทว่าไว้อ.ต้นบอกขับแล้วมันกว่าเดิม เกิดกิเลสอีกแล้วครับท่าน
    อยากได้ เดี๋ยวถอดที่ผมไปเลย คิดราคาตอนได้มาเลยคับ พอดีเพื่อนให้กล่องคันเร่งไฟฟ้ามาคับ (ใช้หนี้แทนเงิน) สนใจโทรมาเลย ไม่รู้จะเอาไว้ทำไม 2กล่อง

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

หวัดดีทุกท่านครับ วันนี้มีอะไรมาอัพกันอีกนิดครับ
    เมื่อวานว่างๆได้มีโอกาสไปจัดหาเครื่องมือ และก็ได้เดินดูร้านท่อไอเสีย จุดประสงค์ก็จะหาท่อที่มีเกลียวด้านในเพื่อมาเสริมการดึงเอาไอเสียออกจากแคต จากหลักการที่ว่าได้อาหารดีแต่ถ่ายไม่ค่อยออกก็ทำให้ได้กำลังไม่เต็มร้อย แต่ถ้าเราเก็บทุกรายละเอียดมารวมๆกันมันก็น่าจะได้ค่าความประหยัดรวมที่เพิ่มจากเดิมพอควรครับ ......พอดีเจอร้านขายอุปกรณ์ท่อไอเสียเลยหยิบมาดู ขนาดท่อไม่เล็กเกินไป วัดรอบวงได้ 11.5 นิ้ว ความยาวท่อได้ 20 นิ้ว ส่วนระยะเกลียว วัดได้ 15 นิ้ว มองด้านในแล้วหลับตานึกและเดาเอาตามเคย มันน่าจะได้สูตรตามที่เราต้องการแน่ จัดไป รีบไปร้านท่อ กะระยะให้พอเหมาะได้ตำแหน่งใต้เบาะนั่งพอดี ตัดต่อและเชื่อมเก็บงานเสร็จก็ออกจากร้าน

ดังคาดอีกแล้วครับท่าน กดคันเร่งเบาๆได้แรงในการออกตัวที่ดีกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด จากนั้นลองกดดูที่รอบสูงๆ ก็ขึ้นอย่างเร็ว ไม่มีอาการอั้น ขับขี่ดีกดเป็นมาตลอด ผมเลยปรับกล่องคันเร่งมาที่ระดับเดิมรถเพื่อดูความแตกต่าง มันก็ยังติดเท้าได้ดีครับ ก็เลยนำมาเล่าให้สมาชิกฟังกันเผื่อเป็นประโยชน์ครับ สำหรับรถเดิมๆที่ไม่ต้องไปเปลี่ยนแปลงอะไรให้มันเสียเงินไปมาก (โรงงานเขาคิดคำนวนมาดีแล้ว) แค่เสริมในจุดที่ขาดไปเท่านี้ก็ได้ผลที่คุ้มค่าแล้วครับ.....เอารูปมาให้ชมเช่นเคย

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อัพต่อเนื่องกันไปเลยครับ หลังจากออกไปเทสความเร็วในย่านต่างๆ ก็ได้ผลเพิ่มเติมครับ ต้นกับกลางมาดีไม่ต้องห่วง แต่ความเร็วปลายหยุดที่ 162 กม./ชม.เท่านั้นครับไหลยังไงก็ไม่ไป ตัดสินใจแวะไปหาร้านคุณปรีชาคลอง4 ก็เป็นอันให้ได้ลองของ ที่คุณปรีชาได้ออกแบบและทดลองมาจนถึง 4 เวอร์ชั่นครับ
    ผมก็เลยให้น้าแกจัดการให้ซะ เปลี่ยนเสร็จก็มุ่งหน้าสนามทดสอบเช่นเคย ออกตัวมาดีต่อเนื่องครับ ลองลากรอบยาวๆจน 4000 รอบก็ไม่มีอื้อหรือสะดุดแต่อย่างใด พอเข้าเส้นทางได้ก็กดเลยครับ ใช้ระยะทางไม่มาก Gps แสดงที่ 173 กม./ชม. เป็นอันว่าผ่านครับ เอาไว้ใช้งานดูสักพักว่าได้อัตราความประหยัดสักเท่าไรและคุ้มค่ากันไหม เอารูปมาฝากเช่นเคยครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    อัพต่อเนื่องกันไปเลยครับ หลังจากออกไปเทสความเร็วในย่านต่างๆ ก็ได้ผลเพิ่มเติมครับ ต้นกับกลางมาดีไม่ต้องห่วง แต่ความเร็วปลายหยุดที่ 162 กม./ชม.เท่านั้นครับไหลยังไงก็ไม่ไป ตัดสินใจแวะไปหาร้านคุณปรีชาคลอง4 ก็เป็นอันให้ได้ลองของ ที่คุณปรีชาได้ออกแบบและทดลองมาจนถึง 4 เวอร์ชั่นครับ
    ผมก็เลยให้น้าแกจัดการให้ซะ เปลี่ยนเสร็จก็มุ่งหน้าสนามทดสอบเช่นเคย ออกตัวมาดีต่อเนื่องครับ ลองลากรอบยาวๆจน 4000 รอบก็ไม่มีอื้อหรือสะดุดแต่อย่างใด พอเข้าเส้นทางได้ก็กดเลยครับ ใช้ระยะทางไม่มาก Gps แสดงที่ 173 กม./ชม. เป็นอันว่าผ่านครับ เอาไว้ใช้งานดูสักพักว่าได้อัตราความประหยัดสักเท่าไรและคุ้มค่ากันไหม เอารูปมาฝากเช่นเคยครับ
    มีของเล่นใหม่อีกแล้วอาจารย์ผมเล่นซะแรงเลยนะอาจารย์กะจะไม่ให้เพื้นที่ว่า่งไมล์เหลือเลยหรือครับกะจะให้เข็มไมล์ชี้หน้าเลข200เลยหรือ ความเร็ว200 น้ำมัน 20 km/l ทำให้ได้ครับอ.ต้นลูกศิษย์ทุกคนเอาใจช่วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีครับ หายไปสักพักกลับบ้านมาครับ ได้ลองกันยาวๆ 1046.3 กม. น้ำมันขีดสุดท้ายก่อนไฟเตือนน้ำมันจะขึ้นครับ ก่อนไปน้ำมันเหลืออยู่ ครึ่งนึงของขีดแรกกับครึ่งถัง วิ่งไปได้ระยะทาง 459.7 กม ของแก๊ส แล้วจึงเติมแก๊สเต็มถังแล้วรีเส็ท ก่อนเดินทางไกลครับ วิ่งไปครึ่งถังได้ 694.3 กม. วิ่งแบบเรื่อยๆ เร่งบ้างบางโอกาสอำนวย

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

หลังจากถึงบ้านก็มีโอกาสไปทำธุระแถวอ.สวนผิ้ง วิ่งไปเรื่อยๆเฉลี่ย 90-120 กม/ชม จนกระทั่งทำธุระเสร็จถึงเวลาเดินทางกลับ แวะเติมน้ำมันกับแก๊สที่เดิม แถวบางบัวทองครับ
    ระยะทางน้ำมันที่วิ่งได้ทั้งหมดก่อนเติม 1046.3 กม. เติมน้ำมันบี 3 ครับราคาเท่ากับบี 5 เพิ่งได้เติมบี 3 ครั้งแรกครับ
    น้ำมันบี 3 เติมเต็ม 58.35 ลิตร ราคา/ลิตร 29.99 บาท เป็นเงิน 1750 บาท ได้ 17.93 กม/ลิตร ตกที่ 1.67 บาท/กม. ครับ

แก๊ส ได้ระยะทาง 586.6 กม.
    แก๊ส เติมเต็ม 23.20 ลิตร ราคา/ลิตร 10.99 บาท เป็นเงิน 255 บาท ได้ 25.28 กม/ลิตร ตกที่ 0.43 บาท/กม. ครับ

รวมบาทต่อกม=((ราคาน้ำมัน + (ราคาแก๊ส1 + แก๊ส2)) / ระยะทาง)
    ((1750+(225 + 255)/1046.3) = 2.13 บาท/กม

สรุปน้ำมัน 1 ถัง กับแก๊ส 2 ถัง ได้ 2.13 บาท/กม เปิดกล่องคันเร่งไฟฟ้าเบอร์ 2 เหมือนเดิมครับประหยัดและ แรงดีครับ ส่วนน้ำมันถังที่เติมเต็มบี 3 นี้จะลองดูความประหยัดว่าต่างกับบี 5 อย่างไงบ้างครับ

ทุกอย่างที่ได้ทดสอบไป ยังเหมือนเดิมที่อ.ต้น เซ็ทค่าไว้แต่แรก ไม่ได้มีการปรับหมุนกล่องดำ แต่อย่างใดครับ... กลัวงานเข้าครับ จากที่ได้ลองมาอยู่ที่พฤติกรรมการขับขี่ของแต่ละท่าน มากกว่าครับ ว่าห้ามใจได้ขนาดไหนครับ เท้าใครเท้ามันครับ......... ขอบคุณที่ติดตามครับบบบ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาอัพให้แล้วครับ น้าแจ๊ก ส่วนการหมุน rv หม้อต้มชาร์ป นี่ไม่ได้ทำอะไรเลยครับตั้งแต่ติดตั้งมาครับ เดิมๆ จากอ.ต้นครับ กลัวงานเข้าครับ ความจำสั้นอยู่ด้วยครบ อิอิ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อยากลองบ้างจังครับ น้า chaiyos คงแรงและประหยัดน่าดูเชียว เป็นทางเลือกดีครับ ส่วนอัพได้ที่ไหน แนะนำด้วยก็ดีครับ แต่อยากให้น้า chaiyos มาอัพบ่อยๆครับ เพิ่มประโยชน์กับ สมช. ได้เปรียบเทียบครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีเช่นกันครับเป็นอย่า่งไรบ้า้งความแรงของสำนักอาจารย์ต้น ทุกคนที่ได้ลองจะตอ้งติดการเปิดแก๊สเหมือนยาเสพติดทุกคน พอปิดแก๊สแล้วหมดอาลัยตายอยากเลยขับแบบซังกะตาย ขอบารมีีพระัสยาม หลวงปู่ทวด ในหลวง พระราชินี จงคุ้มครองท่า่นบางนราและทุกๆท่านให้ปลอดภัยและสงบโดยเร็ว
    ผมยังไม่เคยแก๊สหมดครับ น้าchaiyos แต่แค่ปิดกล่องคันเร่งไฟฟ้า แล้วหมดอาลัยตายอยาก จนต้องเปิดตลอดครับ อิอิ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อย่าเชื่อครับ น้าchaiyos ก่อนได้ลองครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    หวัดดีทุกท่านครับ วันนี้มีอะไรมาอัพกันอีกนิดครับ
    เมื่อวานว่างๆได้มีโอกาสไปจัดหาเครื่องมือ และก็ได้เดินดูร้านท่อไอเสีย จุดประสงค์ก็จะหาท่อที่มีเกลียวด้านในเพื่อมาเสริมการดึงเอาไอเสียออกจากแคต จากหลักการที่ว่าได้อาหารดีแต่ถ่ายไม่ค่อยออกก็ทำให้ได้กำลังไม่เต็มร้อย แต่ถ้าเราเก็บทุกรายละเอียดมารวมๆกันมันก็น่าจะได้ค่าความประหยัดรวมที่เพิ่มจากเดิมพอควรครับ ......พอดีเจอร้านขายอุปกรณ์ท่อไอเสียเลยหยิบมาดู ขนาดท่อไม่เล็กเกินไป วัดรอบวงได้ 11.5 นิ้ว ความยาวท่อได้ 20 นิ้ว ส่วนระยะเกลียว วัดได้ 15 นิ้ว มองด้านในแล้วหลับตานึกและเดาเอาตามเคย มันน่าจะได้สูตรตามที่เราต้องการแน่ จัดไป รีบไปร้านท่อ กะระยะให้พอเหมาะได้ตำแหน่งใต้เบาะนั่งพอดี ตัดต่อและเชื่อมเก็บงานเสร็จก็ออกจากร้าน

ดังคาดอีกแล้วครับท่าน กดคันเร่งเบาๆได้แรงในการออกตัวที่ดีกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด จากนั้นลองกดดูที่รอบสูงๆ ก็ขึ้นอย่างเร็ว ไม่มีอาการอั้น ขับขี่ดีกดเป็นมาตลอด ผมเลยปรับกล่องคันเร่งมาที่ระดับเดิมรถเพื่อดูความแตกต่าง มันก็ยังติดเท้าได้ดีครับ ก็เลยนำมาเล่าให้สมาชิกฟังกันเผื่อเป็นประโยชน์ครับ สำหรับรถเดิมๆที่ไม่ต้องไปเปลี่ยนแปลงอะไรให้มันเสียเงินไปมาก (โรงงานเขาคิดคำนวนมาดีแล้ว) แค่เสริมในจุดที่ขาดไปเท่านี้ก็ได้ผลที่คุ้มค่าแล้วครับ.....เอารูปมาให้ชมเช่นเคย

อ.ต้นมี ของมาลองอีกแล้วน่ะครับ ได้ผลที่แน่นอนแล้วมารายงานเพิ่มด้วยน่ะครับ อัดอั้นมานานแล้ว อิอิ จะได้โล่งๆ และแรง แถมประหยัดอีกน่ะครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

สุดยอดเลยคุณเมท การขับขี่สำคัญครับ ประหยัดมากน้อยต่างกันก็ตรงนี้ครับ
    ส่วนของเล่นใหม่ที่ใส่มา เมื่อคืนออกไปลองให้หายข้องใจเสียหน่อย ได้ผลว่าการออกตัวยังแรงดีอยู่ตลอดผมจึงปรับลดแก๊สดูว่าจะได้สักเท่าไร ปรับจนแข็งสุดๆแล้วก็ยังแรงและความเร็ว 100 คันเร่งก็ยังได้ 36 - 18 ก็เลยกลับบ้านมาเปลี่ยนไส้กรองอากาศใหม่ ผมมีซิโมต้าอยู่ 1 ตัวเป็นแบบใยถักผ้าลินินใช้น้ำยาเคลือบของ K&n ซึ่งที่ผ่านมาใช้ไม่ได้ครับ เพราะกรองอากาศโล่งเกินไปมันจะดูดแก๊สได้น้อยทำให้ความประหยัดลดลงไปกว่าเดิมอีก 2-3 กม./ลิตร แต่คราวนี้จุดประสงค์ต้องการลดการจ่ายแก๊สลงอีก ก็ลองมาวิ่งดูมันก็ยังได้แรงต้นที่ดีอยู่อีก แถมความเร็วปลายก็ยังถึง 170 ได้ คราวนี้งงละซิ โทรปรึกษาคุณปรีชาคนทำท่อนี่แหละว่ายังไงดีเนี่ย ตกลงมันอั้นหรือมันโล่ง เป็นอันว่าผมต้องลองใช้ดูก่อนแล้วหาค่าความสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่แน่ๆก่อนครับ แต่ถ้ามันยังคงไว้ที่ความประหยัดดีเซลไว้คงเดิมแต่สามารถลดแก๊สลงไปได้มาก คราวนี้คุณปรีชางานเข้าละซิ เห็นแกบอกว่าทำมานานแล้วไม่ดังซักกะที คราวนี้ผ่านการทดสอบจากสำนักคลองสามแล้วรับลองได้เลย ....... ส่วนท่อเกรียวสีม่วงที่ถอดออกผมให้พี่แกใส่ในมาสด้าวาง 1j ของผมคันเก่ง มันถูกกันมากเลยขอบอก กดออกตัวล้อฟรีสบาบๆ แถมการเปลี่ยนเกียร์รวดเร็วและนุ่มนวลอีกต่างหาก ก็ถือว่างานนี้คุ้มครับ ยิงทีเดียวได้นกสองตัวเลย แต่ตังค์หมดไปก็หลักพันที่เดียวครับ (คุ้มๆ)

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

เข็มชี้ครึ่งถังน้าเมทได้ตั้งเกือบ700กิโลเลยหรือขับอย่างไรบอกกันบ้า้งชิครับน้าเมท ผมได้แค่600เอง น้าไปสวนผึ้งขึ้นไปผาปกมาหรือเปล่า ผมกะว่ามีโอกาศจะไปเที่ยวน้ำตกเก้าโจนแล้วเลยไปผาปกดว้ยไม่รู้ว่าขึ้นได้หรือเปล่าถ้าน้าไปชว่ยอับไว้บ้าง น้าลงโปร3.2นี้0มิตซูทางผู้จัดการเขาสั่งพนักงาน ห้ามลงให้ลูกค้าเด็ดขาด แต่ที่อ.ต้นพาไปเงิน500ทำให้ลูกนอ้งขัดคำสั่งลูกพี่ได้จึงได้โปร3.2มาโดยง่าย(เงินคือพระเจ้า)

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ.ต้นใส่มาสด้าเจแรงจัดอีกคัน ตอนนี้พี่สาวก็ได้ขับรถแรงไปรับน้องกอ๊ปปี้แล้วซิ ไตตั้นก็แรง มาดด้าก็แรงสมกับเป็นปรมจารย์ต้นแล้วครับ ตกลงว่า"กล่องคันเล่งไฟฟ้าหรือท่อมิดซาย"ดีครับแถวซอยวัดโรมันมีคนทำออกมาเป็นเกลียวในเห็นว่าแรงประหยัดแต่ราคาประมาณ4000-5000บาทมีคนเคยโพสไว้ แต่ผมเชื่ออ.ต้นมากว่ารอผลทดสอบของอ.ต้นต่อไป"ทั้งแรงทั้งประหยัด" เมื่อวันที่9มี สทช ใช้plusจากนครปฐมโทรมาหาสอบถามข้อมูลและเขานัดติดตั่งกับอ.ต้นไว้แล้วเขายังไม่แน่ใจผมวายังมีอีกหลายคนที่เข้าใจว่ารถกินแก๊ส30ลดน้ำมันเหืลอ70แต่กอ่นผมก็เข้าใจเช่นนี้เหืมอนกันจนได้โทรคุยกับอ.ต้น ถึงบางออ้ แรงประหยัด เพื่อน สมช นครปฐมไปติดตั่งที่อ.ต้นแล้วสบายใจได้เลยครับสมใจแน่ครับ

หน้า 15 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้