หน้า 17 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 321 ถึง 340 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    พูดถึงพี่จุก วัดสวนหลวง ที่แม่กลอง ใช่ใหมคับ ของเค้าดี อยู่แถวบ้านเก่าผมเอง
    คุณKOB1ครับถ้าอย่างนี้คุณก็มีพี่จุกใช่ใหม แล้วตอนนี้ยังคงความขลังศักสิทธ์อยู่อย่างเดิมหรือเปล่า ทางเข้าวัดไม่ทราพว่าเข้าทางเดียวกับตลาดน้ำหรือเปล่าครับ สักวันผมจะไปครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

น้าเมทได้ของแรงอีกชิ้นแล้วทั้งประหยัดและแรงที่สุดแถวหมูสี เอาไว้ขึ้นเขาแผงม้า ผมรอปรับจูนให้ลงตัวกอ่นคอ่ยว่ากันใหม่

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    น้าเมทได้ของแรงอีกชิ้นแล้วทั้งประหยัดและแรงที่สุดแถวหมูสี เอาไว้ขึ้นเขาแผงม้า ผมรอปรับจูนให้ลงตัวกอ่นคอ่ยว่ากันใหม่
    ถ้าลงตัวก็มาแบ่งปันข้อมูลกันน่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

เมื่อวานได้คุยกับอ.ต้น หลายเรื่องครับ เกี่ยวกับประสบการณ์ที่ผ่านมาครับ ว่ามีการกินแก๊สมากขึ้น อ.ต้นว่าให้ลองปรับหมุนหม้อต้มแก๊ส ทวนเข็มสัก15 นาที ดูก่อนดูเพื่อเป็นการลดแก๊ส และลองวิ่งทดสอบดูว่าเวลากดคันเร่งแล้วยังนิ่มอยู่หรือเปล่า เพราะตั้งแต่ติดตั้งไม่ได้ทำอะไรเลยครับ อ.ต้น ว่าถ้าใช้ไปมีการกระแทก ตัวสปริงหมุนหม้อต้มอาจมีการคลายตัวได้ครับ จึงได้ทดลองปรับหมุนดูแล้วเวลากดคันเร่งยังนิ่มอยู่ครับ และคาดว่าน่าจะกินแก๊สน้อยลองครับ เพราะไฟสถานะแก๊ส เดี๋ยวแดงเดี๋ยวเขียวสลับอยู่ยังไม่แดงซะทีเดียว เดี๋ยวถ้าตกแดงสนิทดีแล้วจะไปลองเติมแก๊สเต็มถังแล้วทดสอบดูการกินแก๊สอีกครั้งครับ ตอนนี้วิ่งไปจะ 500 โลแล้วครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    เมื่อวานได้คุยกับอ.ต้น หลายเรื่องครับ เกี่ยวกับประสบการณ์ที่ผ่านมาครับ ว่ามีการกินแก๊สมากขึ้น อ.ต้นว่าให้ลองปรับหมุนหม้อต้มแก๊ส ทวนเข็มสัก15 นาที ดูก่อนดูเพื่อเป็นการลดแก๊ส และลองวิ่งทดสอบดูว่าเวลากดคันเร่งแล้วยังนิ่มอยู่หรือเปล่า เพราะตั้งแต่ติดตั้งไม่ได้ทำอะไรเลยครับ อ.ต้น ว่าถ้าใช้ไปมีการกระแทก ตัวสปริงหมุนหม้อต้มอาจมีการคลายตัวได้ครับ จึงได้ทดลองปรับหมุนดูแล้วเวลากดคันเร่งยังนิ่มอยู่ครับ และคาดว่าน่าจะกินแก๊สน้อยลองครับ เพราะไฟสถานะแก๊ส เดี๋ยวแดงเดี๋ยวเขียวสลับอยู่ยังไม่แดงซะทีเดียว เดี๋ยวถ้าตกแดงสนิทดีแล้วจะไปลองเติมแก๊สเต็มถังแล้วทดสอบดูการกินแก๊สอีกครั้งครับ ตอนนี้วิ่งไปจะ 500 โลแล้วครับ
    ของน้าเมทกินแก๊สมากขึ้น ของผมปรับทวน30นาทีก็ได้30กม/ลิตรกะจะให้กินแกีสอีกหน่อลดน้ำมันจะได้กิโลน้ำมันเพิ่ม ตอนนี้ไม่ได้ทดสอบทางยาวๆผลออกมาเลยไม่คอ่ยดีแถวออ้มนอ้ยวิ่งเร็วไม่คอ่ยได้ น้าเมทเตรียมใส่ท่อแรงของน้าปรีชาได้แล้ว วันจันทร์ท่อเสร็จพร้อมใส่ได้เลยน้า้จะได้ลองทางยาวๆผมจะรอฟังผลครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ท่า่นบางนราผลเป็นอย่างไรบ้างไม่เห็นมาUPให้ สมช ในคลับดมแก๊สรู้บ้างเลยได้20 km/lใหมครับว่างๆมาแสดงผลงาน อ.ต้น กันบ้าง

User ID
    7417
    Status
    โพส
    111

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ท่า่นบางนราผลเป็นอย่างไรบ้างไม่เห็นมาUPให้ สมช ในคลับดมแก๊สรู้บ้างเลยได้20 km/lใหมครับว่างๆมาแสดงผลงาน อ.ต้น กันบ้าง
    โทษทีครับน้า ได้แต่ติดตามผลของคนอื่น วันนี้ขอรายงานผลบ้างหลังจากที่ให้รุ่นน้องบ้านอยู่โคราชนำรถไปติดตั้งกับ อ.ต้น ขาขึ้นน้องไม่ได้จดค่าน้ำมันไว้ ขาล่องจากโคราชถึง นรา ฯ 1545 กม. น้ำมัน 2,600 แก๊ส 800 ความเร็วเฉลี่ย 130 -140 ครับผม

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มิตซูจุฬาภรณ์ ดูโพส
    โทษทีครับน้า ได้แต่ติดตามผลของคนอื่น วันนี้ขอรายงานผลบ้างหลังจากที่ให้รุ่นน้องบ้านอยู่โคราชนำรถไปติดตั้งกับ อ.ต้น ขาขึ้นน้องไม่ได้จดค่าน้ำมันไว้ ขาล่องจากโคราชถึง นรา ฯ 1545 กม. น้ำมัน 2,600 แก๊ส 800 ความเร็วเฉลี่ย 130 -140 ครับผม
    โอ้น้ำมันเกีอบ18km/lกับความเร็ว 130-140 พระเจ้าน้าเมทแพ้แล้วต้องรีบโมท่อไอเสียเพิ่มจะได้ประหยัดเบอร์5 แข่งกันประหยัดแบบนี้จะชว่ยลดโลกร้อนได้ไหมครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ของน้าเมทกินแก๊สมากขึ้น ของผมปรับทวน30นาทีก็ได้30กม/ลิตรกะจะให้กินแกีสอีกหน่อลดน้ำมันจะได้กิโลน้ำมันเพิ่ม ตอนนี้ไม่ได้ทดสอบทางยาวๆผลออกมาเลยไม่คอ่ยดีแถวออ้มนอ้ยวิ่งเร็วไม่คอ่ยได้ น้าเมทเตรียมใส่ท่อแรงของน้าปรีชาได้แล้ว วันจันทร์ท่อเสร็จพร้อมใส่ได้เลยน้า้จะได้ลองทางยาวๆผมจะรอฟังผลครับ

คือลองปรับน้อยๆก่อนครับแล้ว เติมแก๊สเต็มหาค่าอีกครั้งครับ แน่นอนกว่าครับช้าแต่ชัวส์ อิอิ น่าเห็นใจครับเดี๋ยวนี้อ้อมน้อยรถเยอะจริงๆครับ ผมก็คนเกิดและโตแถวตลาดกระทุ่มแบน น่ะครับ อดีต อิอิ ส่วนท่อน่าสนครับ ไว้ให้อ.ต้น ทดสอบกันอีกนิด แล้วผลที่แน่นอนจริงๆ อีกสักนิส ตามไปครับ เผื่อมีเวอร์ชั่น.. อื่นๆออกมาครับ...

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

โอ้น้ำมันเกีอบ18km/lกับความเร็ว 130-140 พระเจ้าน้าเมทแพ้แล้วต้องรีบโมท่อไอเสียเพิ่มจะได้ประหยัดเบอร์5 แข่งกันประหยัดแบบนี้จะชว่ยลดโลกร้อนได้ไหมครับ
    แหมะน้า chaiyos ของน้าบาง รวมแก๊ส แล้วตก 2.2 บาท/กม น่ะครับ ใกล้เคียง แต่ความเร็วนี่ ขับเร็วกว่าผมอีก ทางไกลมากๆครับ... อ้าวน้าบางนารา ใส่ท่อแล้วหรอครับ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย happymet : 12-02-2011 เมื่อ 14:58

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    คือลองปรับน้อยๆก่อนครับแล้ว เติมแก๊สเต็มหาค่าอีกครั้งครับ แน่นอนกว่าครับช้าแต่ชัวส์ อิอิ น่าเห็นใจครับเดี๋ยวนี้อ้อมน้อยรถเยอะจริงๆครับ ผมก็คนเกิดและโตแถวตลาดกระทุ่มแบน น่ะครับ อดีต อิอิ ส่วนท่อน่าสนครับ ไว้ให้อ.ต้น ทดสอบกันอีกนิด แล้วผลที่แน่นอนจริงๆ อีกสักนิส ตามไปครับ เผื่อมีเวอร์ชั่น.. อื่นๆออกมาครับ...
    น้าเมทคนกระทุ่มแบน ผมคนกระทุ่มล้ม พุทธมณฑลสาย5 สามพรานครับ ท่อชุดนี้ อ.ต้น การันตีแล้ว่า่แรงประหยัด ทั้งแก๊สและน้ำมัน น้าเมทจะรอ เวอร์ชั่น ลิมิเต็ดอิดิชั่น ใช่ใหมผมจะรอดว้ยจะได้ไล่ตามน้าเมทไปติดๆแบบว่าน้าเมทไม่ได้ดมควันของผมหรอก (ตามหลัง)

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดียามค่ำอ.ต้นคืนนี้ไม่ไปเผาผลานน้ำมันเพื่อทดสอบท่อพักอีกหรือครับ น้าเมทรอผลทดสอบอยู่

User ID
    7417
    Status
    โพส
    111

สวัสดีครับผม ขออนุญาตสอบถามน้ำมันเครื่องที่เหมาะสมหน่อยครับ ตั้งใจจะเริ่มนับหนึ่งใหม่หลังจากติดระบบร่วมครับผม

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มิตซูจุฬาภรณ์ ดูโพส
    สวัสดีครับผม ขออนุญาตสอบถามน้ำมันเครื่องที่เหมาะสมหน่อยครับ ตั้งใจจะเริ่มนับหนึ่งใหม่หลังจากติดระบบร่วมครับผม
    ผมใช้บางจาก ซินเทตติกครับใช้มาเกือบ20000kmแล้วครับจะใช้ให้ครบ30000kmแล้วคอ่ยถ่า่ยออกเปลี่ยนใหม่ครับ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

หนึงเสียงครับ บางจาก สังเคราะห์ 100% เสียอย่างเดียวหากระป๋องเล็กยากนิดนึง... แต่ใช้ดีครับ นี่ก่ะว่าจะลาก สามหมื่นโลเหมือนกัน

User ID
    7417
    Status
    โพส
    111

หลังจากติดระบบร่วมมายอมรับครับทุกท่านว่าขับมันส์และประหยัดขึ้นอีกเยอะ ขอบคุณ สมช.ทุกท่านที่เป็นแรงบันดาลใจ ขอบคุณ อ.ต้นที่ดูแลและมอบสิ่งดี ๆให้ ขอบคุณทุกเสียงที่คอยให้คำชี้แนะ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kru_keng ดูโพส
    หนึงเสียงครับ บางจาก สังเคราะห์ 100% เสียอย่างเดียวหากระป๋องเล็กยากนิดนึง... แต่ใช้ดีครับ นี่ก่ะว่าจะลาก สามหมื่นโลเหมือนกัน
    มีผู้ใชไทรทั่นอยู่แถวกระทุม่แบนเข้ามาเปี่ลยนน้ำมันเครื่องบางจากที่ออ้มนอ้ย เด็กที่ปั๊มเล่าให้ฟังว่าเขาจะใช้ให้ครบ50000kmตอนนี้เขาใช้40000kmกว่าแล้ว ยังไม่เป็นอะไรเลย ของผมเข้า20000kmกะจะใช้30000kmครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton_gas ดูโพส
    เมื่อคืนเติมน้ำมันและแก๊สเต็มถัง วันนี้ได้ออกไปทำงานแถวติวานนท์ โดยใช้ความเร็วตามกระแสจราจร ถ้าบนด่วนจะยืนพื้น 110 และไปแถวๆคลอง 8 รังสิต
    ดูระยะทางที่ใช้ไปได้ 135 กม. เข็มน้ำมันยังไม่กระดิก ทำยังไงดีจะได้รู้ซะทีว่ามันประหยัดเพิ่มขึ้นไหม ตัดสินใจวิ่งวนรอบสนามทดสอบครับ แรกๆก็ประมาณ 100-110 จนระยะทางตามไมล์ได้ 185 กม. เข็มยังไม่กระดิกอีกก็เลยเอาอีกรอบแล้วกัน คราวนี้ 110-120 ครับเริ่มหิวข้าว
    เสร็จจากการวิ่งเผาเชื้อเพลิงเฉยๆไปเติมน้ำมันและแก๊สดังนี้ครับ
    ระยะทางตามไมล์ 235 กม. เติมน้ำมันเต็มคอได้ 13.04 ลิตร เท่ากับ 18.02 กม./ลิตร เติมแก๊ส 8.9 ลิตร เท่ากับ 26.40 กม./ลิตร
    เป็นอันสรุปว่า ท่อสูตรของพี่ปรีชาที่ใส่เพิ่มไปวันก่อน สามารถทำให้รถมีอัตราเร่งและกำลังที่เพิ่มขึ้น เป็นผลทำให้ลดปริมาณการจ่ายแก๊สลงไป และยังได้ความประหยัดดีเซลที่เพิ่มขึ้นอีก โดยที่ยังมีแคตตาไลติกอยู่ (รถท่อเดิมๆ) ซึ่งพี่แกบอกว่าถ้าไม่มีแคตจะออกตัวได้แรงกว่านี้อีก แต่ผมเน้นที่ทำเดิมๆให้ได้ดีที่สุดเพราะถ้าเอาแคตออก เวลาติดเครื่องหน้าบ้านมันเหม็นครับ สงสารลูกกับบ้านไกล้เคียง เอาเป็นว่าสมาชิกสามารถจัดหาได้ครับผมรับรองว่าดีกว่าเดิม ส่วนราคาค่าติดตั้งคงไม่เกิน 1800 บาท ชิ้นงานเป็นสแตนเลสครับ ติดต่อพี่ปรีชาแกได้เลย ร้านปรีชาคลอง4 087-1212125 ติดต่อกันเอาเองเด้อ ......จบการรายงาน
    อ.ต้นครับถ้าใส่ทอ่ของน้า้ปรีชาแล้วตอ้งปรับจูนกล่องไหมครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาอัพเดทการเติมแก๊สซะหน่อยครับ
    วิ่งไปได้ 530.8 กม. ไฟแก๊สเตือนแล้วสีแดงแสบตาครับ อิอิ จึงหาเรื่องไปเติมดีกว่าครับ ที่ปากช่องเหมือนเดิมร้านเดิมครับ
    แก๊ส 20.69 ลิตร ราคา 11.60 บาท/ลิตร เป็นเงิน 240 บาท ได้ 25.65 กม/ลิตร ตกที่ 0.45 บาท/กม ครับ เปิดกล่องคันเร่งไฟฟ้าเบอร์ 2 ครับ แก๊สถังนี้จะได้รู้ว่าผมหมุนปรับตรงหม้อต้มแก๊ส ทวนเข็ม 15 นาทีแล้วจะประหยัดขนาดไหนครับจนเติมน้ำมันและแก๊สเต็ม แล้วหาค่าอีกครั้ง และในคราวต่อไป จะทำการทวนเข็มอีก 15 นาที รวมเป็น 30 นาทีแล้วหาค่าต่อไปครับ

ส่วนครั้งนี้การหาค่าประหยัดกว่าเดิมนิดๆ ครับ หาค่ากันต่อไปครับ...

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ.ต้นครับถ้าใส่ทอ่ของน้า้ปรีชาแล้วตอ้งปรับจูนกล่องไหมครับ

ขอทราบอีกเสียงครับ...

หน้า 17 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้