หน้า 18 จากทั้งหมด 29 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 341 ถึง 360 จากทั้งหมด 573

กระทู้: Meetingฝั่งธน-ปลูกป่าสัญจร(เขาอ่างฤาไน)อาทิตย์ที่5กรกฎาคม52

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    176
    Status
    โพส
    348

มาตรฐาน Re: Meetingฝั่งธน-ปลูกป่าสัญจร(เขาอ่างฤาไน)อาทิตย์ที่5กรกฎาคม52

ไปด้วยๆๆๆ ใกล้เดี่ยวยืนยัน

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: Meetingฝั่งธน-ปลูกป่าสัญจร(เขาอ่างฤาไน)อาทิตย์ที่5กรกฎาคม52

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ b_boy ดูโพส
    น้าวุฒิผมขอถามนิดนึงครับ คือจุดที่1รวมตัวครบก็เดินทางมารวมตัวกับจุดที่2พอสมาชิกครบก็เดินทางไปยังจุดที่3พร้อมกันเลยใช่ไหมครับ
    ยังงี้ผมอยู่ห้วยขวางผมก็ต้องไปยังจุดที่2ถูกต้องป่าวครับ...
    น้าb-boy ครับ ตรงไหนพร้อมเดินทางได้เลยไม่ต้องรอกันครับเจอกันพร้อมที่จุดใหญ่ครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

***ขอเชิญสมาชิกชาวชมรมไทรทันคลับร่วมพบปะ-ทำกิจกรรมปลูกป่าและสร้างโป่งเทียมให้กับสัตว์ป่าที่อาศัยอยู่ตามธรรมชาติ ในวันอาทิตย์ที่5 ก.ค 52... ณ.ศูนย์รักษาพันธุ์สัตว์ป่าเข่าอ่างฤาไน อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา
    **หมายกำหนดการเจอกันที่จุดนัดพบในแต่ละเส้นดังนี้ครับ**
    จุดที่1: 06.00 น.-(ล้อหมุน)
    -สถานที่-ปั๊มปตท. ด่วนเก็บเงินทางด่วนดาวคะนอง
    -ผู้ดูแลจำนวนสมาชิก: น้าวุฒิรัตน์-บางแค/น้าวิส[Wiz]
    จุดที่2:06.20 น.-(ล้อหมุน)
    -สถานที่-บริเวณตลาดกิ่งแก้ว/เส้นบางนา-ตราด กม.ที่12
    -ผู้ดูแลจำนวนสมาชิก: น้าชัย/น้านุ๊ก-[Nuk_Black_Triton]
    จุดที่3:07:30 น.(โดยประมาณ)
    -พบกันที่แยกพนมสารคาม ที่พิกัด...ปั๊ม ปตท.
    - ผู้ดูแลจำนวนสมาชิก: น้าหนุ่มและน้าสัญญา
    (ลงเบอร์โทร ด้วยครับน้าๆ)
    *** (จุดที่3นี้เป็นจุดรวมพล)***
    09.30 น.- รวมตัวที่ตึกศูนย์รักษาพันธุ์สัตว์ป่าเขาอ่างฤาไน ...ผ่อนคลายประมาณ 30นาที..**ชำระค่าทำเนียมและค่านำรถยนต์ขนาด 4 ล้อเข้าเขตพื้นที่รักษาพันธุ์สัตว์ป่าเป็นจำนวนเงินประมาณ50บาท(ห้าสิบบาท) โดยแบ่งเป็นค่าทำเนียม20บาท(ตามที่ได้แจ้งไว้แล้วตอนต้นครับ)และค่ายานพาหนะผ่าน 30 บาท (ผมเพิ่งได้รับแจ้งจากทางเจ้าหน้าที่มาครับ)
    10.00 น.-เข้ารับฟังคำบรรยายจากเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯและหัวหน้าฝ่ายศูนย์รักษาพันธุ์สัตว์ป่าเข่าอ่างฤาไน
    10.45 น.-เริ่มกิจกรรมปลูกป่าด้วยพันธุ์กล้าที่ทางศุนย์รักษาพันธุ์สัตว์ป่าเข่าอ่างฤาไนจัดเตรียมไว้ให้
    12.00 น.- พักรับประทานอาหารกลางวัน
    **ศูนย์ฯไม่มีร้านค้าสวัสดิการจึงต้องนำอาหารไปเองครับ**

13.30 น.- เริ่มกิจกรรมทำโป่งเทียม
    ***ในส่วนนี้ทางศูนย์ฯจะมีกองทุนให้ร่วมบริจาคสมทบทุนการทำโป่งเทียม...โดยทางเจ้าหน้าที่จะมีแบบฟอร์มให้ลงรายละเอียดการมอบ เงินจำนวนดังกล่าว การทำโป่งเทียมจะจัดกันเป็นกลุ่มๆส่วนค่าใช้จ่ายก็หารเฉลี่ยกันเองที่นั่นครับ***
    15.00 น.-จบกิจกรรม พักผ่อนตามอัธยาศัยและเดินทางกลับโดยสวัสดิ์ภาพทุกๆท่านครับ..
    ***ในวันเดินทางขอให้ทุกท่านใช้ความเร็วที่พอเหมาะและไม่ทิ้งระยะระหว่างคันใกล้กันเกินไปนะครับ..เพื่อความปลอดภัย..ขอบคุณครับ***

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

เรียนท่านสมาชิกที่เข้าร่วมกิจกรรมปลูกป่าทุกท่านทราบครับ
    ***...สำหรับค่ายานพาหนะรถยนต์4ล้อจำนวน 30 บาท/รถ1คันครับ...***

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    *เห็นด้วยครับน้าชัย ที่จะกำหนดจุดนัดย่อย สัก 2 หรือ 3 จุดก็พอแล้วก็ให้มีผู้ประสานงาน พร้อมกับให้สมาชิกแต่ละท่าน แจ้งว่าจะไปพร้อมกันที่จุดใหน เรื่องกำหนดเวลา จำเป็นที่สุดสำหรับงานระดับนี้ครั
    เพราะถ้าล่าช้าไปสักแห่งหนึ่งแล้ว กำหนดการอื่นๆ โดนไปหมด
    *ส่วนของผม กับป๋าอลงกรณ์ และ committee มีอะไรให้ทำ ก็แจ้งได้เลยครับ แต่เรื่องถนน หนทาง
    เป็นที่รู้กันอยู่ในคลับมานานแล้วครับ ว่าไปที่ใหน หลงทุกที่
    ***ขอคำปรึกษาบางเรื่องครับ...น้าkamo_007***
    พรุ่งนี้ผมโทรหา..ช่วงสายครับผม

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

เบอร์โทรศัพท์ของผมครับ..
    Mobile : 08-9529-8560
    ที่ทำงาน : 0-2294-2122 ext.300
    -ชัย-

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาจากสระบุรี จะมาจุดไหนดีอ่ะ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    **น้าวิส,น้านุ๊ก..งานเข้าแล้ว...**
    เข้ามาทำงานเร็วๆเลย...
    ...แต่น้าใหม่ครับ..ผมว่าผมเคยเห็นทางแยกเข้ามาเส้นบางนา-ตราด ช่วงอยุธยา..ไม่รู้จำผิดป่าวครับ...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ...น้าใหม่ครับ ถ้ามาเส้นเดิมที่มาแปดริ้วคราวก่อนน้าว่าไกลป่ะ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าถ้ามาจากทาง โคราชจะไกล้กว่าหรือป่าว...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ท่านใดมี ว.แดง นำไปด้วยจะดีมากๆครับจะได้รู้ทิศทางและความเคลื่อนไหวของกลุ่มระหว่างทางครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

**ข้อมูลการเดินทาง(อีกครั้งครับ)**

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ท่านใดมี ว.แดง นำไปด้วยจะดีมากๆครับจะได้รู้ทิศทางและความเคลื่อนไหวของกลุ่มระหว่างทางครับ
    ...ดีครับดี จะได้แอบฟัง55555555555...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ดีครับดี จะได้แอบฟัง55555555555...
    .............

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    น้า วุฒิ น้าชัย

อย่าลืม จุดนี้ ตอน ซัก ก่อน 8.30 น. ตอนเช้า น่ะครับ
    ...ขอบคุณครับน้าSanya...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้าชัยครับ ผมขอแนะนิดนึงครับ แล้วกิจกรรมตอนเย็นน่าจะมีสักหน่อยนะครับ อาจจะไปหาร้านทานข้าว นั่งดื่มกันนิดหน่อย ก็ยังดีครับ เพราะเสร็จจากปลูกป่าแล้วยังไม่รู้จะไปไหนไปรวมตัวกันที่ไหนเลยครับ

น้าๆท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ และ ใครพอรู้ร้านอาหารแถวนั้น บ้างครับ
    **น้าปองครับ..ถึงวัน-เวลาที่นั่นแล้วค่อยว่ากันอีกทีดีมั๊ยครับน้าปอง** อาจมีหลากหลายแนวคิด
    และอาจมีบางท่านไม่สะดวก ผมเลยไม่ลงไปในเวลากิจกรรมครับน้าปอง"ตามอัธยาศัยครับ"
    เพราะมีที่ท่องเที่ยวใกล้ๆบริเวณนั้นด้วยครับเผื่อบางท่านอยากไปเที่ยวต่อเพื่อผ่อนคลายครับ
    **ยังไงแล้วผมขอบคุณแนวคิดน้าปองมากนะครับ**

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...น้าใหม่ครับ ถ้ามาเส้นเดิมที่มาแปดริ้วคราวก่อนน้าว่าไกลป่ะ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าถ้ามาจากทาง โคราชจะไกล้กว่าหรือป่าว...
    คงจะไปรอที่จุดที่ 2 นะครับ

ขากลับเราจะกลับเส้นเดิมด้วยกันอีกปะครับน้า

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

คงจะไปรอที่จุดที่ 2 นะครับ

ขากลับเราจะกลับเส้นเดิมด้วยกันอีกปะครับน้า
    ***ยินดีครับน้าใหม่...ยังไงยืนยันจุดนัดพบตอนใกล้วันอีกทีก็ได้ครับ***
    จะให้ดีโทรบอกผมหรือน้านุ๊กนิดนึงนะครับ..จะได้ติ๊กชื่อไว้ครับ..
    **ส่วนขากลับ...ผมก็จะกลับเส้นเดิมครับน้าใหม่**

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

จากสระบุรี ให้ใช้ทางหลวงพิเศษ หมายเลข 9 ครับ

มาลงถนนบางนาตราดได้เลย ถ้ามาจากจุดนัดพบที่ 2

ในความคิดผม แนะนำให้ไป ที่จุดรวมพลใหญ่เลย น่าจะสะดวกกว่านะครับ

รบกวนสอบถามครับ ใช้เส้นทางไหนวิ่งเข้าอ่างฤาไนครับ ทาง อ. สนามชัยเขต เข้า อ. ท่าตะเกียบ ใช่หรือไม่ครับ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

เข้ามาอัพๆๆๆๆๆ

หน้า 18 จากทั้งหมด 29 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้